• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH PHÂN BIỆT IPHONE 3G BẢN QUỐC TẾ VÀ BẢN AT&T (LOCK)

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

Các bác ơi chị em mua cái Iphone cho em được 2 tuần rồi mà em gà lắm ko biết chi hết cho em hỏi vài điều nha nếu mà câu hỏi có ngốc quá thì cũng đừng có chửi em mà tội nghiệp.Câu hỏi như sau
1.Carrier là gì vậy các bác ,rùi có carrier hay ko có là sao?
2.Active itunes là gì vậy? Có phải là down itunes về rùi cắm Ip vào thì nó nhận ra thiết bị phải ko?
3.Ip của em là 3G 8G , cắm vô máy thì itunes nhận ra thiết bị nhưng em ko biết sao để chép nhạc qua hết.
4.Ip của em có
Model MB489X/A
SN 869076L3Y7H
IMEI 011810005823256
EM NÓ GIÁ 12TR4 cho em hỏi nó là bản gì hả các bác.
Em chân thành cảm ơn các bác trứoc.

1. Carrier chính là nhà mạng đó như Mobifone, Viettel...
2. Khi mua bản lock bạn phải cắm vào iTunes rồi activate với iTunes bằng Sim của carrier tương ứng.
3. Ở itunes khái niệm chép nhạc, chép fim, cài app gọi là Sync nhé bạn, tham khảo thêm ở diễn đàn! :)
4.Model của bạn có 2 khả năng:
- Là hàng Australia (locked)
- Là hàng New Zealand (world)
Nếu iPhone 3G 8Gb thì có thể làng World đó! Bạn nên tham khảo cách kiểm tra xem có Yellosn0w không là biết world hay locked nhé!

ruoixanh

Các bác ơi bản lock đã có FW để unlock chưa? em có ông anh suốt ngày gọi ới ời vì mua bản lock nhưng chỉ để làm IPOD hic hic

nobitaII

Anh em nào có thể túm lại các bước cho các bạn chuẩn bị mua, sắp mua vừa mua 1 cách hình dung rõ nhất không???? Theo NôBiTa có các bước sau, các bạn ràng thì chỉnh sửa thêm nhé:

Bước 1: Đến cửa hàng hỏi mua IP bản World (hoặc Global). Khâu này phải hỏi chắc chắn là: Mày bán loại nào? World hay Unlock, nói chắc tao còn test......

Bước 2: Test máy. Anh vui lòng cắm máy và restore cho em về phiên bản 2.2.1
.........................

Tới bước 2 này là em bí nè...vì đơn giản không biết nhìn vào đâu để kiểm tra và kiểm tra cái gì, vì từ trước tới giờ có thấy + cầm và sử dụng con IP lần nào đâu.

Tới bước 2 này anh em chỉ giùm với, ví dụ như:
- Cầm máy điện thoại vào phần nào để kiểm tra cái gì?
- Hoặc là nhìn vào màn hình vi tính xem nó có hiện lên cái gì để kiểm tra?
- Lắp sim vào máy, nhìn màn hình máy điện thoại không hiện thị cái gì mới gọi là bản World.

Nói chung là anh em hướng dẫn như 1 người bắt đầu cầm tiền đi mua điện thoại, cần nhìn cái gì, cần theo dõi cái gì? cần xem xét cái gì để kiểm tra? Anh em vui lòng hướng dẫn tường bước nhé.

Thank anh em PDA rất nhiều.

nhuhan3008

trích :
Các bạn ơi cho mình hỏi:Máy của mình có Model #:MB489PL
Check trong http://support.apple.com/kb/HT1937 mới biết là hàng xuất xứ ở Poland,đã được unlock bởi carrier chứ không phải từ Apple như hàng Hongkong.
Câu hỏi của mình là carrier nó unlock bằng cách gì vậy?Hình như chưa nghe ai nói qua.

máy của em y hệt pác này nè.nhờ các pro nói rõ giùm tình trạng của em nó nha(cuối cùng là hàng inte hay unlock)

ancola66

Super V.I.P
trích :
Các bạn ơi cho mình hỏi:Máy của mình có Model #:MB489PL
Check trong http://support.apple.com/kb/HT1937 mới biết là hàng xuất xứ ở Poland,đã được unlock bởi carrier chứ không phải từ Apple như hàng Hongkong.
Câu hỏi của mình là carrier nó unlock bằng cách gì vậy?Hình như chưa nghe ai nói qua.

máy của em y hệt pác này nè.nhờ các pro nói rõ giùm tình trạng của em nó nha(cuối cùng là hàng inte hay unlock)
Khi nhà mạng đã được Apple cấp thầm quyền Unlock thi cũng chính là ban World rồi. Bạn cứ yên tâm nhé

tucinco

hàng này ở bên úc .. có phải là QT ko nhỉ ae :-?

AnhTu

Super V.I.P

Tới bước 2 này là em bí nè...vì đơn giản không biết nhìn vào đâu để kiểm tra và kiểm tra cái gì, vì từ trước tới giờ có thấy + cầm và sử dụng con IP lần nào đâu.

Tới bước 2 này anh em chỉ giùm với, ví dụ như:
- Cầm máy điện thoại vào phần nào để kiểm tra cái gì?
- Hoặc là nhìn vào màn hình vi tính xem nó có hiện lên cái gì để kiểm tra?
- Lắp sim vào máy, nhìn màn hình máy điện thoại không hiện thị cái gì mới gọi là bản World.

Update 2.2.1 xong, vào như sau:
Settings/Genenal/About (About nằm đầu tiên)
Kéo xuống dưới, chỗ version thấy 2.2.1, bootloader là 2.30.03, cắm SIM bất kỳ hoạt động bình thường, đó là WORLD (GLOBAL)

XuanTruong

Super V.I.P
Model may' thi` e cung check roi` .. y chang cái của NZ .. X/A :(( .. vậy giờ chỉ còn cách bóc seal ah2 :(( .. bán đâu lời nữa :((

Muốn khẳng định chính xác 100% thì không còn con đường nào khác!:))

tucinco

anh e cho em hỏi cái.. e nghe bên úc ai xài Iphone ( hàng locked ) của Vodafone hay optus hay là Testra .. mà trả thêm tiền Fee 50 - 150$ úc thì sẽ được Unlocked .. tụi nước ngoài nói là 3 mạng bên đó sẽ xài thaỏi mái nhưng mang cái đó về VN xài được ko mấy bro ??

ThAngNgO_

anh e cho em hỏi cái.. e nghe bên úc ai xài Iphone ( hàng locked ) của Vodafone hay optus hay là Testra .. mà trả thêm tiền Fee 50 - 150$ úc thì sẽ được Unlocked .. tụi nước ngoài nói là 3 mạng bên đó sẽ xài thaỏi mái nhưng mang cái đó về VN xài được ko mấy bro ??

hoàn toàn có thể sử dụng ở VN, có rất nhiều cách để có thể nghe gọi đc ở VN mà :D

tucinco

dạ biết là có thể xài được .. nhưng thường máy bên đấy toàn update ver fw 2.30 ko ah .. em hỏi máy người nào cũng thế .. mà lại xài được mạng bên nước ngoài .. chưa mang về VN nên chưa biết thế nào .. cái đó có thể xài ở đây ko nhỉ :-?

ThAngNgO_

dạ biết là có thể xài được .. nhưng thường máy bên đấy toàn update ver fw 2.30 ko ah .. em hỏi máy người nào cũng thế .. mà lại xài được mạng bên nước ngoài .. chưa mang về VN nên chưa biết thế nào .. cái đó có thể xài ở đây ko nhỉ :-?

sài được là được !!!

ancola66

Super V.I.P
Đó là Nhà mạng đó đã được Apple cấp Thẩm Quyền Mở Mạng. Nên nó cũng chình là bản World thôi

tucinco

Đó là Nhà mạng đó đã được Apple cấp Thẩm Quyền Mở Mạng. Nên nó cũng chình là bản World thôi

Yup .. hay quá .. :D .. hihi .. vậy hỏi thêm câu ngoài tầm hiểu biết chút luôn .. tất cả máy nào đã từng cung cấp bởi một dịch vụ carrier nào đó thì chỉ cần trả thêm fee cho nó là được unlocked hay là máy nào lock gọi đến một cái tổng đài mạng nào đó trả thêm fee là nó unlock Iphone cho mình ;;) VD như máy của e là Locked .. mang qua bên đó xài sim Optus hay Vodafone thì e trả thêm fee nó có Unlocked cho mình hem ;;)

ThAngNgO_

bạn này như cố tình hiểu sai vấn đề, hay có ý trêu đùa gì đó thì phải :-??

tucinco

bạn này như cố tình hiểu sai vấn đề, hay có ý trêu đùa gì đó thì phải :-??

^^ ko phải .. ý em nói là em hỏi chuyện ngoài tầm một chút thôi .. chứ trêu đùa gi Mod .. y e hỏi là vì e nghe mấy người bên đó xài Ip nói là chỉ cần trả thêm một tiền phí ( khoảng 80 - 120$ AUD ) thì máy Locked sẽ thành Global .. unlocked luôn .. nhưng e thắc mac là nếu là máy e mang sang đó xài thì có được vâỵ không ?? :-??

Status
Không mở trả lời sau này.