• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sạc pin và dùng sạc như nào là chuẩn!?

TraiNgheoHn

Các MOD cho em hỏi sạc pin như thế nào là đúng tiêu chuẩn ạ? em dùng N73me. Khi e dùng sạc này thì sạc đúng 3h là đầy pin:

Còn khi em dùng sạc này thì chỉ hơn 1h hoặc đến 2h là máy báo đầy pin ảo rồi. Vậy là sao hả các bác?

nguyenpa

Super V.I.P
Bạn nên dùng đúng sạc theo máy của máy, vì nhưng sạc khác nhay có dòng mhA khác nhau, VD cục sạc ở trên là 350mhA, sạc ở dưới thì có cục 800mha, 890mha tùy theo loại máy, N95 lên đến 1000mha = 1Ampe. mà đồ mha càng lớn thì sạc càng mau đầy.
Lúc trước mình sài 5500 sạc xin hình như là 800mha mà dùng sạc N95 1 thời gian phải đem bào hành vì bệnh " sạc lên pin mà ko vô pin". :D

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
KJR thì tối tắt máy, hết pin thì tắt máy sạc, sạc nguyên đêm không à! chục cái điện thoại làm vậy k à mà thấy sài vẫn tốt :D

TraiNgheoHn

tắt máy cứ cắm sạc có ảnh hưởng đến pin như trai pin không ạ? Em sạc 3h đồng hồ mà pin chỉ xài được có 2 ngày thôi. khi pin còn 1 vạch là em lôi sạc ra sạc, vừa bật máy vừa sạc

nguyenpa

Super V.I.P
tắt máy cắm sạc là tốt nhất, nokia khuyến cáo là " tắt máy sạc, sạc đầy rút điện ra " là tốt nhất :)

DEVIL_BESIDE_YOU

n95 thì chỉ cần 1h lá máy báo đây pin với sạc jin theo máy ...sạc nhanh mà pin hết cũng rất nhanh

TraiNgheoHn

Vậy là sạc nhanh đấy,chắc nó báo ảo chứ mình sạc lúc nào cũng 3h đồng hồ(pin còn 1 vạch)

Kojiro

Super V.I.P
3h là giá chót cho cục pin mình đang dùng! 1h thì quá ít nên mau hết là đúng rồi :D

DEVIL_BESIDE_YOU

ac....nó báo đầy nhưng mình vẫn đễ 2h mới gỡ sạc ...mà này...sạc đến 3h thì chắc pin bị chai mất rồi mấy bác ơi ...hehehehe

Kojiro

Super V.I.P
ac....nó báo đầy nhưng mình vẫn đễ 2h mới gỡ sạc ...mà này...sạc đến 3h thì chắc pin bị chai mất rồi mấy bác ơi ...hehehehe

Sạc nhanh lí do là dùng cục sạc có dòng điện cao so với pin. Sạc nhanh đầy chắc chắn cục pin lúc này khá là nóng (hy vọng đúng)

Sạc nhanh hay chậm phụ thuộc vào dòng điện cung cấp cho nguồn sạc của pin.

DEVIL_BESIDE_YOU

Sạc nhanh lí do là dùng cục sạc có dòng điện cao so với pin. Sạc nhanh đầy chắc chắn cục pin lúc này khá là nóng (hy vọng đúng)

Sạc nhanh hay chậm phụ thuộc vào dòng điện cung cấp cho nguồn sạc của pin.
Ông nói lằng nhằng quá ..nói chung pin của ông sạc đến 3h là bị chai rồi ..hehehe=))=))=))=))

ThAngNgO_

cũng tùy loại pin bác ơi,ko có chuẩn thời gian sạc chung các các loại máy khác nhau đâu,mỗi máy 1 time sạc khác nhau

nickyviet

bây giờ muốn xài đt lâu hết pin, và sạc nhanh là các bác tắt máy và sạc, khi máy báo pin đầy, rút cục sạc ra, rồi để yên máy ở đấy, bảo đảm 1 tháng (hoặc hơn) sau, mở máy, pin vẫn đầy :D

tranducdau

bây giờ muốn xài đt lâu hết pin, và sạc nhanh là các bác tắt máy và sạc, khi máy báo pin đầy, rút cục sạc ra, rồi để yên máy ở đấy, bảo đảm 1 tháng (hoặc hơn) sau, mở máy, pin vẫn đầy :D
mình không tin đâu. pin nó sẽ tự xả theo thời gian. nếu bạn để không thì sau tháng pin không thể còn đầy đâu\. không tin các bạn cứ thử xem

ThAngNgO_

con đấy là xac cho dòng N-seri từ đời N95 thường trở lại đây thì phải :D

ptnmylove

Ôi dào, lúc nào sạc chả được, cứ thích là sạt thôi, pin chai thì xả vài lần là gần như lấy lại phong độ thôi (xài hết-->sạt-->xài hết-->sạt), xài cỡ hơn 1 năm thì máy phải có sự hao mòn thôi, tới đó đổi máy khác là vừa...