• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sạc pin và dùng sạc như nào là chuẩn!?

maseco

Member
@toan12a : như bác vậy là ổn rùi như e đây mới sợ nè n86 pin 1200 mA ,mà sạc cũng 1200mA lun . Đang tính kím cục khác hạ xuống chứ sợ nhanh chai wá .vậy mà vẫn thấy nhanh hết pin kinh khủng , lướt web 5h hết mất cục pin .máy mới mua chưa được 1 tháng

hhkkll

Theo như ông thầy m phân tích lằng nhằng thì mah đầu vào cao quá dễ làm nóng pin + máy, dễ làm pin tổn thọ.

maseco

Member
Vậy e mới tìm cục khác hạ cái mA xuống 1200mA là zin theo máy đó bác hhkkll

moneybuner

Sao con 6120 tôi mau hết pin lắm chừng 1 ngày là hết ùi dù mới mua và đã đổi pin 2 lần rùi vân zây

khanhdbp

Sao con 6120 tôi mau hết pin lắm chừng 1 ngày là hết ùi dù mới mua và đã đổi pin 2 lần rùi vân zây

phải xem bác xài với thời lượng như thế nào, thì mới biết được chứ, dùng nghe gọi ít đã đành. Bác mà xài online liên tục, 3G để duyệt web liên tục thì thế còn gọi là trâu đấy :)) . Bác thử test thử xem, pin của bác, có vấn đề gì không. Pin không có vấn đề gì, mà vẫn bị hao nhanh. Chắc là do nguồn rồi,đến phần này,phải nhờ mấy bác kỹ thuật viên thôi.

JS_AnhTuan

Active Member

Pin của mình online đc nửa ngày thôi nè. Choáng thật, tối phải tranh thủ sạc đầy 2 cục.