• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sửa lỗi tụt phím trên HTC Imagio?

vuthemanh123

vừa thử cạy cái phím end bị tụt ra làm thử theo hướng dẫn của các bạn nhưng chỉ thấy hơi nhẹ hơn tý thôi, không nảy chứ không được như ban đầu và không thấy có miếng đệm hình chữ nhật như bạn khaodyn đã vẽ.
dán băng keo hai mặt đảm bảo chắc hơn đó, mình thử cạy lại, không dễ ra tý nào

windows1980

Máy mình cũng vừa bị tụt phím multimedia chưa bậy thử để sửa tạm thời không dùng phím đó cũng không ảnh hưởng lắm. Hôm nào rỗi rãi thực hiện mới được.
;;)

habaolinh

Super V.I.P
Giúp đỡ anh em về vấn đề lỗi tụt phím Imagio ở HN!

Mình thấy anh em kêu quá trời về việc phím Imagio bị tụt, nay hỗ trợ anh em ở HN trong việc này vậy. Nếu ai có máy mà bị lỗi trên, mang qua chỗ mình khắc phục lại nhé.
Tất cả là free, tất nhiên ai mời cafe thù lao thì cũng ko từ chối.:))
Chỉ muốn giúp đờ anh em, mong các mod đừng del bài nhé.

tuaneti

Khỉ thật. Con của em cũng đang bị đơ phím Power. Nhưng vẫn ăn, không bị liệt hẳn. Nhưng bấm tức thật vì nó là nút nguồn hay dùng mà. Đang thử cách các bác bảo xem có khả quan hơn không. hi vọng là thành công. Thanks !

Mình thấy anh em kêu quá trời về việc phím Imagio bị tụt, nay hỗ trợ anh em ở HN trong việc này vậy. Nếu ai có máy mà bị lỗi trên, mang qua chỗ mình khắc phục lại nhé.
Ai lỡ del bài hả bạn, quá tốt mà...=D>

Khỉ thật. Con của em cũng đang bị đơ phím Power. Nhưng vẫn ăn, không bị liệt hẳn. Nhưng bấm tức thật vì nó là nút nguồn hay dùng mà. Đang thử cách các bác bảo xem có khả quan hơn không. hi vọng là thành công. Thanks !
Bạn có thể hạn chê dùng nút nguồn này bằng cách tắt màn hình bằng PowerOff và bật nguồn bằng cách rút bút ra mà...:D

voibietbay

hjx, nhà anh ở đâu vậy, máy của em bị tụt phím menu phải ấn mạnh mới nhận. có gì em qua nhờ anh sửa giúp.

Em đã tháo ra rồi, và đã đưa cái trắng vào rùi, nhưng không biết cho keo 502 vào đâu, em sợ cho nhầm lại ko ấn được luôn thì không còn gì :(

nile

hjx, nhà anh ở đâu vậy, máy của em bị tụt phím menu phải ấn mạnh mới nhận. có gì em qua nhờ anh sửa giúp.

Em đã tháo ra rồi, và đã đưa cái trắng vào rùi, nhưng không biết cho keo 502 vào đâu, em sợ cho nhầm lại ko ấn được luôn thì không còn gì :(

bạn cứ yên tâm mà làm đi ... lúc đầu mình cũng rung lắm ... nhưng khi làm thấy chả có gì khó cả ... bạn nên dán bằng keo 2 mặt ... mình xài keo 2 mặt cũng 3 4 tháng nay ko vấn đề gì cả

tuaneti

Hôm trước đã sửa thành công. truyền lại tý kinh nghiệm nè . Bạn lật cái miếng cao su trắng lên lấy cái vòng tròn cao su nhỏ ra. bạn định vị cho chuẩn nó nằm đúng chỗ nào ở tâm miếng cao su trắng mà bấm ok nhất. Sau đó nhỏ keo 502 ra bàn hay ra cái đĩa sứ cũng được. Lấy một cái dây kim loại VD như lấy một đoạn dây mạng tuốt ra lấy dây đồng. Mục đích là nếu lấy tăm thì chấm vào keo sẽ khô khi chưa kịp chấm vào núm cao su. Bạn khẽ chấm vào giọt 502 vừa nhỏ ra rồi chấm vào mặt dưới của miếng cao su hoặc vòng cao su tròn hay trượt ra rồi dính lại. Vì miếng đệm cao su dưới phím là cố định nên khi dán vòng cao su tròn vào nó cũng cố định theo. Không tuột ra ngoài nữa. Không nên dính vòng cao su tròn vào nút trên mạch tránh gây dính phím. Xong xuôi thì dán phím nhựa vào bằng băng dính 2 mặt hoặc keo con chó. Không nên dính bằng 502 vì dễ gây cứng phím. Làm khéo tay sẽ đẹp, Chúc thành công !

voibietbay

Thanks, mình vừa làm rùi. tiếc là không đọc kỹ nên cậy phím ra bị rách miếng silicon, cũng hơi run nhưng cuối cùng dùng keo con chó thì lại như mới :D :D

Thanks, mình vừa làm rùi. tiếc là không đọc kỹ nên cậy phím ra bị rách miếng silicon, cũng hơi run nhưng cuối cùng dùng keo con chó thì lại như mới :D :D
Mình thì bị phím Multimedia nhưng thôi kệ vì ít dùng mà. Bao giờ phím Power bị thì làm luôn thể...:D

MrTravel

Em cũng thấy thế, so với cảm ứng điện trở của các con khác thì imagio khá là nhạy, ae nên dùng phím touch thôi :D Em này dùng được mà giá cả cũng phải chăng

Em bảo bác nên cài thêm cái phần mềm xdashutdown về. Dùng cái đó thì ít dùng nút nguồn hơn đó :D

Last edited by a moderator:

ducdl2

Máy mình vừa mới bị phím back đúng imagio này phím cứng lởm thiệt đó.

anhnpc

Không hiểu em này tại sao hay bị lỗi tụt phím, mình vừa bị tụt phím call/send, không biết tại sao từ lúc dùng chảng sử dụng lần nào, hôm nọ hardset dùng đến em nó mới phát hiện hỏng. Phím nào hay dùng thường xuyên thì lại không hỏng, chẳng hiểu thiết kế thế nào nhỉ? thế mà là hàng dùng tại mẽo chất lượng hơi kém?

buommgu

Em cũng bị lỗi này, nghe các bác bảo tự sửa được, chỉ cần nạy phím lên sửa là xong, cho em mạn phép hỏi nạy ntn ạ? Có lần em thử tháo nắp sau ra nhưng thấy ko được, có khi phải nạy từ mặt trước nhưng chả biết nạy thế nào cả :( Nếu bác nào làm roài cho bọn em xin cái ảnh hướng dẫn được ko ạ:)

habaolinh

Super V.I.P
Em cũng bị lỗi này, nghe các bác bảo tự sửa được, chỉ cần nạy phím lên sửa là xong, cho em mạn phép hỏi nạy ntn ạ? Có lần em thử tháo nắp sau ra nhưng thấy ko được, có khi phải nạy từ mặt trước nhưng chả biết nạy thế nào cả :( Nếu bác nào làm roài cho bọn em xin cái ảnh hướng dẫn được ko ạ:)
Phải tháo cả mặt sau, rồi tháo 2 con vit 4 cạnh ở bo phím .

livelong

á à :)) cứ dùng càng nhiều phím cứng cáng tốt, ít bị liệt ngay, càng ko dùng càng liêt :))

hoangtumodel

Phải tháo cả mặt sau, rồi tháo 2 con vit 4 cạnh ở bo phím .
con imagio này không cần phải bung máy đâu bác ơi, chỉ cần nạy phím lên là xong ah. Em mới sửa xong 3 cái phím kẹt, và bị tróc sơn đen bên dưới phím nhìn xấu quá không biết sao nữa, có bác biết chỗ nào bán cái nắp phím imagio chỉ mình chỗ thay với :(

vietanh141281

Vừa đi sửa cả 5 phím ở Việt Phương, bây giờ dùng rất tốt, đẹp như mới ko có gì phải bận tâm nữa, chỉ có mỗi việc nút bấm ko có độ nẩy tách tách như khi mới mua nữa. E imagio này dùng hay lại rẻ nên bị chút lỗi bàn phím coi như ko sao. Có gì là hoản hảo đâu chứ.