• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sửa lỗi tụt phím trên HTC Imagio?

windows1980

Chào các bạn nếu bị lỗi tụt phím Imagio không nên tự sửa theo hướng dẫn của một số bạn ở đây hoặc đem một số hàng không có kinh nghiệm sửa chữa họ sẽ làm cho bàn phím không còn độ nảy như mới và cảm giác sẽ cứng cứng.

Mình vừa sửa lỗi tụt bàn phím xong các bạn nên liên lạc với mod habaolinh bác ý là chuyên gia về con này đó sửa bàn phím xong sẽ như mới luôn ^_^ cám ơn bạn habaolinh nhiều.

^_^ bạn habaolinh đang sửa lỗi tụt bán phím Imagio miễn phí đó (khi nào rỗi mời đi uống cafe cũng được) các bạn nên liên lạc để nhờ giúp đớ.

Rất tốt đó.

habaolinh

Super V.I.P
Chào các bạn nếu bị lỗi tụt phím Imagio không nên tự sửa theo hướng dẫn của một số bạn ở đây hoặc đem một số hàng không có kinh nghiệm sửa chữa họ sẽ làm cho bàn phím không còn độ nảy như mới và cảm giác sẽ cứng cứng.

Mình vừa sửa lỗi tụt bàn phím xong các bạn nên liên lạc với mod habaolinh bác ý là chuyên gia về con này đó sửa bàn phím xong sẽ như mới luôn ^_^ cám ơn bạn habaolinh nhiều.

^_^ bạn habaolinh đang sửa lỗi tụt bán phím Imagio miễn phí đó (khi nào rỗi mời đi uống cafe cũng được) các bạn nên liên lạc để nhờ giúp đớ.

Rất tốt đó.
Ko có gì, giúp đỡ anh em là chính.

vietanh141281

đã mang sửa nút thụt phím của Bác habaolinh, bác ấy tháo máy ra sửa, nút tách tách như mới mua luôn chỉ có điều a muốn giữ tem seal thì đánh ngậm ngùi vậy vì máy đã bị BÓC TEM để sửa phím rồi nên ko còn zin nữa :-D

đã mang sửa nút thụt phím của Bác habaolinh, bác ấy tháo máy ra sửa, nút tách tách như mới mua luôn chỉ có điều a muốn giữ tem seal thì đánh ngậm ngùi vậy vì máy đã bị BÓC TEM để sửa phím rồi nên ko còn zin nữa :-D
Mình cũng đang bị phím Multimedia nhưng không dùng bao giờ nên kệ, để em nó còn "zin" vậy...:))

habaolinh

Super V.I.P
Nhiều người vì cứ quan trọng cái tem nên mang ra các cửa hàng ko có kinh nghiệm sửa, bàn phím có 2 con ốc gắn với main, nếu tháo bàn phím ngay từ ngoài sẽ dẫn tới hỏng gen ốc và bong mất lớp cao su tạo nên độ đàn hồi cho bàn phím.

vietanh141281

Về lỗi này bác habaolinh đúng là sư phụ rồi, a e liên lạc với Bác ấy để đc giúp đỡ nhé, lưu ý ai sợ chó thì ko nên đến nhà bác habaolinh vì nhà bác ấy có 2 con chó hung hăng lắm... hehe

VuGiaA9

Hơ, thế bác habaolinh ở HN hay Tp.HCM ạ? Nếu ở HN thì tốt quá. Em muốn chữa tiệt nọc cái bệnh này đây. Cứ dùng đc vài tuần là lại đâu vào đấy

windows1980

Bạc ý ở Hà Nội, bạn liên lạc nhờ xem sao. Bác ý ngoài ra còn sửa chữa smart phone nữa ai có nhu cầu liên lạc nhé.

longchau

Định làm 1 con dùng Tết, mà thấy bị bệnh nhiều quá cho nên thôi. May quá chứ không thì tiêu đời em rồi. Cảm ơn các bác

bac nham roi em dang dung imagio day co lam sao dau chac la do cac bac nam de len hay an manh qua nen moi bi thoi chu may nay ung dung vo ke man hinh cam ung sac net va nhay lam em mang dung nhieu ban ken la dang cap vi dang cua em no dep lam

lungtungbeng

bac nham roi em dang dung imagio day co lam sao dau chac la do cac bac nam de len hay an manh qua nen moi bi thoi chu may nay ung dung vo ke man hinh cam ung sac net va nhay lam em mang dung nhieu ban ken la dang cap vi dang cua em no dep lam

Lần sau viết có dấu bạn nhé. Bệnh của Imagio thì khá nhiều máy bị đấy. Cái này là lỗi sản xuất rồi bác ạ

hoangtumodel

Do mình không bít nên tháo phím từ bên ngoài mà không bung máy rồi, bị rách mất miếng cao su bấm hơi cứng, anh habaolinh sửa dùm em dc ko ạ :(

habaolinh

Super V.I.P
Do mình không bít nên tháo phím từ bên ngoài mà không bung máy rồi, bị rách mất miếng cao su bấm hơi cứng, anh habaolinh sửa dùm em dc ko ạ :(
Đc, nhưng mất khoảng nửa ngày căn chỉnh lại cho hết cứng.

windows1980

Có bạn nào biết ở đâu có vỏ sau của máy Imagio ban bảo mình với vỏ cũ cũng được T_T hôm trước tháo nắp máy sơ ý làm rơi mất miếng bảo kính che camera ở vỏ sau (giờ nhìn mất mỹ quan quá) ai biết ở đâu có báo giúp mình nhé.
Mobil: 0912 507 309
Cám ơn nhiều
Bác habaolinh xem liệu có chế được không giúp mình một cái T_T

namngh

Hôm qua bị 2 vấn đề luôn: bàn phím bị cứng đồng thời bị rơi mất miếng bảo vệ camera.

Nhìn trông rất cùi

Ai biết chỉ cho mình với mua mặt sau của Imagio với nhé, còn bàn phím thì chắc phải tự sửa hoặc phải nhờ đến bác habaolinhthoi
Điện thoại: 0988311977

Hôm qua bị 2 vấn đề luôn: bàn phím bị cứng đồng thời bị rơi mất miếng bảo vệ camera.

Nhìn trông rất cùi

Ai biết chỉ cho mình với mua mặt sau của Imagio với nhé, còn bàn phím thì chắc phải tự sửa hoặc phải nhờ đến bác habaolinhthoi
Điện thoại: 0988311977
Hàng nắp lưng này có vẻ hiếm đó bạn ạ... Bạn tự chế đi biết đâu lại "pro" hơn thì sao...:D

dinh_vinh

Hic! Im của Em đã bị tụt nút đỏ, nhưng không liệt hẳn, ấn mạnh thì vẫn dùng được.... (~.~)
jacks phone thì chỉ nghe được có 1 bên, ( đã làm như mod dinhtuandung2012 chỉ nhưng vẫn không khỏi bệnh)
ốp lưng thì bị nứt ở chỗ gần jacks cắm sạc pin...
và còn nhiều bệnh nữa
Nhưng, Em vẫn yêu "nhà em" lắm!

Hic! Im của Em đã bị tụt nút đỏ, nhưng không liệt hẳn, ấn mạnh thì vẫn dùng được.... (~.~)
jacks phone thì chỉ nghe được có 1 bên, ( đã làm như mod dinhtuandung2012 chỉ nhưng vẫn không khỏi bệnh)
ốp lưng thì bị nứt ở chỗ gần jacks cắm sạc pin...
và còn nhiều bệnh nữa
Nhưng, Em vẫn yêu "nhà em" lắm!
Trời, dùng kiểu gì mà lắm bệnh thế ???:D Còn cái Jack tai nghe thì bạn thử xit một ít RP7 vô xem có khắc phục được không, nếu vẫn thế thì khả năng lớn là bị lỏng trên main...:(

dinh_vinh

Không biết bác habaolinh có chữa được các bệnh con Im của em như trên không nhỉ? Để hôm nào em còn qua, em học bên thủy lợi mà!
hhihi thanks mod dinhtuandung2012 nhiều, Em chả biết RP7 là gì :-?.
( Hôm trước em bị mất xe máy, hic đen wa! Nay mua con xe biển 14 đi ở Hn em thấy mình được là dân QN thik thật, mặc dù em quê ở Nam Định :p)

Last edited by a moderator:
Không biết bác habaolinh có chữa được các bệnh con Im của em như trên không nhỉ? Để hôm nào em còn qua, em học bên thủy lợi mà!
hhihi thanks mod dinhtuandung2012 nhiều, Em chả biết RP7 là gì :-?.
Được bạn ạ... Bạn qua đó thử xem, sửa luôn cả Jack tai nghe luôn...:p

( Hôm trước em bị mất xe máy, hic đen wa! Nay mua con xe biển 14 đi ở Hn em thấy mình được là dân QN thik thật, mặc dù em quê ở Nam Định :p)
Bạn thích dân QN à ? Trên HN thấy đồn dân QN cũng có tiếng đấy...:p