• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách xin activaton code không phải gọi điện (sưu tầm)

mualarung

Cảm ơn bạn, mình lấy ngay sau chỉ 2 phút ;) Tks Microsoft and Michael (an agent) ;)

mình cũng gặp thằng Michael này, nó share key cho mình trong vòng 5p, sau vài câu hỏi về tên, số đt, mail.. , nó đưa activaton code xong rồi hỏi lại mình là code đó có oke ko, rồi nó nhắn nhủ mình tùm lum ;)) ( nói chung service của microsoft cực kì lịch sự )

bestmansg

Cám ơn bác nhiều, mình cũng vừa mới lấy được activation code theo cách của bác, mình dùng firefox và chạy tốt. Chỉ có điều sau khi cho mình activation code xong , nó đợi mình nạp ok xong là nó end sesion ngay, mình cũng nghi cái vụ này rồi nhưng mình bị nó đánh lừa, nó hỏi mình địa chỉ, và mình lo gõ địa chỉ mà quen copy cai activation code lại, thế là nó kết thúc cửa sổ chat và xóa mọi dòng chat trước đó. vậy là mình không kịp lưu lại số activation code . Mình post để anh em nào làm thì nhớ copy số activation code này ngay khi nạp thành công , kẻo không nó xóa mất tiêu .

tranteo

hehehe mất 3 ngày mới xin được code, 2 ngày đầu chắc gặp mấy ông khó quá cứ nói Việt Nam không support ... hehehe hôm qua chat gặp tay này dễ chịu nói "sinh nhật tui được tặng 1 con HTC HD7" nó OK xong hõi tên số phone và email .. xong là cho liền ...nhập vào ok ngay ... cám ơn chũ thớt nhá hehehe

hdanhbka

mình cũng gặp thằng Michael này, nó share key cho mình trong vòng 5p, sau vài câu hỏi về tên, số đt, mail.. , nó đưa activaton code xong rồi hỏi lại mình là code đó có oke ko, rồi nó nhắn nhủ mình tùm lum ;)) ( nói chung service của microsoft cực kì lịch sự )

Đúng rồi, sau khi chat với MS, mình cảm thấy giá trị của mình thật lớn. Đúng là nó không làm cho mình phải chờ dù chỉ là 1 giây!, Ngẫm lại ở VN... :)

maiyeuemnn

Có khả năng chính sách của MS đã thay đổi để lôi kéo người dùng WP7 hay sao ấy chứ lúc trước nó làm căng lắm mà, cái key nhờ bác TOM lấy nó cũng block mất tiêu :D

loitraitim490

Hay quá là hay. Mình vô hỏi chua đến 1 phút đã có key. Đúng là bọn nó làm việc quá chuyên nghiệp. Giờ cho em hỏi là cá key rùi là mình có thể cải các pm cũng như tải pm về cài phải không ạ?

hatnaf

Mình lấy dc key rồi nhưng sao active ko dc, dù có kết nối internet qua wifi, nó cứ báo error hoài. Mình xài bản V2 của PPCBOY, có bác nào bị giống mình ko. Lúc nó hỏi số điện thoại của mình, mình cho nó số DT sim đang gắn như sau +84121486xxxx như thế này có đúng ko các bác, sao mình nhập code vào nó ko active dc :(

manhktqd

Active Member
o' minh wen ghi lai key roi.gio xem lai sao duoc moi nguoi.xl vi dang dung dd.
Không xem lại được đâu bạn. Mình đã ghi chú thích rõ ràng ở cuối topic (chữ màu đỏ) rồi. Lần sau nhớ đọc kỹ các bước.

thieuta

Công nhận bây giờ xin code rất dễ, hồi WP7 mới ra mình xin muốn gãy cả bàn phím mà Nhân viên MS nhất định không cho. :p

vipautoprovtv

Mình cũng đang muốn trải nghiệm WP7 trên HD2 ,nhưng mà trình độ tiếng anh thì không thể nào xin được code .Các bác nào có lòng giúp em lấy code hoặc share cho em 1 code với ,thank

hunghm87

Đơn giản mà bác, không cần biết nhiều tiếng Anh đâu, bác cứ chát với nó vừa translate.google.com.vn là được mà!

vipautoprovtv

Mình đã xin được code mà active không được nó thông báo thế này
we were trying to activate your phone without troubling you about it but something went wrong so we need some more information before we can continue .Tap close and we'll explain
ai giúp mình với

mlinhcntt

MaiLinh: hello

Victor: Welcome to Microsoft Customer Service Chat. How may I help you?

MaiLinh: hello victor

Victor: Hello Mailinh, how can I help you today?

MaiLinh: i bought a HTC HD7 from ebay

MaiLinh: and now i dont have activation key for my phone

Victor: Okay sure I will be glad to assist you.

Victor: May I know you first and last name.

Victor: Also, your phone number.

MaiLinh: Mai Linh and my phone +84944566xxx

MaiLinh: I am currently o Vietnam

Victor: Please give me couple of minutes while I generate the key for you.

MaiLinh: tks

Victor: Thank you for waiting.

Victor: Here is the activation key: đưa code
MaiLinh: ok

Victor: Please try and let me know if it worked.

MaiLinh: ok wai't

Victor: sure I will wait for you.

MaiLinh: ok it worked

MaiLinh: very tks !

Victor: Thank you

Victor: You are wel cme.

Victor: Sorry for the typo come

Victor: Is there anything else I can assist you with today?

MaiLinh: I speak English not be covered

Victor: I am sorry I did not get what you mean.

MaiLinh: many thanks my friend and i think it's enough

Victor: Thank you for using Microsoft Customer Service Chat. Please feel free to come back again. We are available 7 days a week, 24 hours a day.

tây bị việt nam lừa nhìu quá =))

ntt2006

Sau mình đã xin được code rồi nhưng active không được bị báo lổi sever vậy kìa.
P/S: Đã active ok rồi, lổi là mình đã cho số điện thoại sai nên code bị sai, chat với MS cho số điện thoại đúng và MS cho code khác.

Chỉnh sửa cuối:

atungbk

Mình lấy dc key rồi nhưng sao active ko dc, dù có kết nối internet qua wifi, nó cứ báo error hoài. Mình xài bản V2 của PPCBOY, có bác nào bị giống mình ko. Lúc nó hỏi số điện thoại của mình, mình cho nó số DT sim đang gắn như sau +84121486xxxx như thế này có đúng ko các bác, sao mình nhập code vào nó ko active dc :(

Nhớ chỉnh thời gian cho đúng là được bạn ạ :D