• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt internet passthrough cho các bản ROM none-sense

Theo bạn HTC SENSE có thật sự cần thiết?

• Có và mình thích các bản ROM SENSE.

Votes: 15 53.6%
  • Có nhưng mình thích các bản NONE-SENSE hơn vì tốc độ cao và ít tốn pin.

Votes: 9 32.1%
  • Không, mình cảm thấy không cần thiết.

Votes: 4 14.3%

• Total voters
    28
  • Poll closed .

nguyenh

cái này có làm dc trên máy tính chạy winxp ko bác?hay chỉ win7 mới làm dc vậy?

Làm được cho winXP, nhưng mà không phải ROM nào cũng chạy, chắc phải hỏi thêm bác Dungphp, nhờ bác xem lịa phần scritps!

ngocgioi1986

Không đâu bạn ạ, cắm USB vào và chọn internet passthrough luôn là xài được liền. Không cần phải sync. Nếu là lần đầu thì đợi mày thiết lập kết nối lần đầu hơi lâu chút!
Bạn hướng dẫn cách cài cái này đc ko bạn, mình đang sài sense mà ko connect đc, cài ban đầu phải sao vậy bạn

luongminhhai

Làm được cho winXP, nhưng mà không phải ROM nào cũng chạy, chắc phải hỏi thêm bác Dungphp, nhờ bác xem lịa phần scritps!
em dùng UD rom.ko biết có làm dc ko vậy anh?mà e thấy UD rom rất hay mà sao ko thấy mấy người dùng nhỉ?:-?:-?

nguyenh

Bạn hướng dẫn cách cài cái này đc ko bạn, mình đang sài sense mà ko connect đc, cài ban đầu phải sao vậy bạn
Mình thấy có gì khó đâu nhỉ, kêt nỗi internet trên PC. Cắm cáp USB, chọn internet passthrough, chờ khoang 3-4p thì dùng bình thường (lưu ý chỉ có trên sense 2.0 nhé)

em dùng UD rom.ko biết có làm dc ko vậy anh?mà e thấy UD rom rất hay mà sao ko thấy mấy người dùng nhỉ?:-?:-?

Hi hi xin lỗi bạn nhưng mình không hiểu UD ROM là gì.

jamesblunt

hi, bác nghiên cứu thử Internet Passthrough trên MIUI rom chưa? Em bị dính lỗi "stderr :error: SIOCGIFFLAGS: (No such decice)" -> em thấy có bác cũng bị dính cái này

nguyenh

hi, bác nghiên cứu thử Internet Passthrough trên MIUI rom chưa? Em bị dính lỗi "stderr :error: SIOCGIFFLAGS: (No such decice)" -> em thấy có bác cũng bị dính cái này

Nếu dùng kernel tytung r9 thì chắc chắn không được! Bạn thử chuyên sang kernel raftpigna 1.9 cho android 2.3.x none sense xem sao!

jamesblunt

em vừa thử kernel raftpigna 1.9 OC - GB (non-sense) trên NDT Ginger 5.0 của bác langthang, chạy GScript không báo lỗi gì, chỉ hiện năm dòng "stderr:" và Script finished, nhưng vẫn chưa vào được mạng trên đt...bác dùng Rom của ai ?

nguyenh

"stderr:" có nghĩa là lỗi rồi!
Mình dùng ROM của Imilka để thử, mọi thứ đều ok!

jamesblunt

cái này hoạt động trên máy bác chủ topic chớ nhờ driver và tinh chỉnh trong build Android của imika

Bạn cài ROM Imilka a. Đứng o logo thì nhiều khả năng là dùng CWM chưa đúng rồi!

chắc là vậy, nhưng thấy rom Imika hơi xấu giao diện

luongminhhai

Mình thấy có gì khó đâu nhỉ, kêt nỗi internet trên PC. Cắm cáp USB, chọn internet passthrough, chờ khoang 3-4p thì dùng bình thường (lưu ý chỉ có trên sense 2.0 nhé)

Hi hi xin lỗi bạn nhưng mình không hiểu UD ROM là gì.

là Untimate Droid bác ạ.e toàn dùng bản này!nó đây nè:udrom.com
e làm theo hướng dẫn nhưng khi kết nối HD2 với pc lại ko thấy hiện HD2 status đâu cả?e dùng winxp ạ?

mrquangnakata

em vừa thử kernel raftpigna 1.9 OC - GB (non-sense) trên NDT Ginger 5.0 của bác langthang, chạy GScript không báo lỗi gì, chỉ hiện năm dòng "stderr:" và Script finished, nhưng vẫn chưa vào được mạng trên đt...bác dùng Rom của ai ?
Bị giống tui

tinhxa2882

Bạn làm thử có thành công không?

Mình thất bại bác ui, mình ping địa chỉ ip thì có reply, những vẫn không có internet pass through, mình run script = gscript nó chạy được khoảng đâu 15 giây thì tự tắt gscript. Sau mỗi lần thử thì kết nối giữa HD2 và PC bị treo, mình fải khởi động máy PC lại mới thử lần nữa được...
Khi run script mình cũng nhận được khoảng 5 dòng stderr nhưng không có gì sau dòng stderr đó.

Chỉnh sửa cuối:

voocman2008

Cho mình hỏi ngoài lề với. PC mình xài 02 HĐH, nhưng mà trên Win7 thì nhận được Android trên HTC HD2 (tức là Sync, Internet... đều OK), còn Windows XP SP3 thì không? Mình cùng cài chung 1 phiên bản HTC Sync

Có gì thì MOD xóa nhé, đừng có ban nick là khổ em.

Tks nhiều