• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài đặt internet passthrough cho các bản ROM none-sense

Theo bạn HTC SENSE có thật sự cần thiết?

• Có và mình thích các bản ROM SENSE.

Votes: 15 53.6%
  • Có nhưng mình thích các bản NONE-SENSE hơn vì tốc độ cao và ít tốn pin.

Votes: 9 32.1%
  • Không, mình cảm thấy không cần thiết.

Votes: 4 14.3%

• Total voters
    28
  • Poll closed .

nguyenh

bác chủ topic đâu rồi? bác thử làm với rom khác chưa?

Sorry, dạo này đang làm luận án, tháng 6 bảo vệ thử nên hơi bận, không có thời gian vọc như trước. Nếu có cao thử nào qua đây thì giúp bà con với (rất hi vong là bác dungphp giúp được). Theo mình phán đoán thì vấn đề nằm ở cái busybox.

Chắc mình là người duy nhất thành công với phương pháp của bác nguyenh quá :D
Sorry vì đào mộ, mới chuyển lại MIUI nên cần internet passthrough. Khá lâu để nảy sinh nhu cầu mới :D

langthang262

Chắc mình là người duy nhất thành công với phương pháp của bác nguyenh quá :D
Sorry vì đào mộ, mới chuyển lại MIUI nên cần internet passthrough. Khá lâu để nảy sinh nhu cầu mới :D
Bạn nói chi tiết lại hướng dẫn các bước làm mà thành công đối với bản MIUI nhé, post sang Topic MIUI để mọi người test thử nữa

fogprince

mình đã kêt nối thành công với rom NDT MIUI DEVELOPMENT V19.1. duyệt dc web tuy nhiên market thì thấy dc các mục nhưng download ko dc. có pro nào khắc phục dc tình trạng này không? Thanks

mình đã kêt nối thành công với rom NDT MIUI DEVELOPMENT V19.1. duyệt dc web tuy nhiên market thì thấy dc các mục nhưng download ko dc. có pro nào khắc phục dc tình trạng này không? Thanks
Bạn làm thế này nhé: Bật data lên (2G thôi), vào Data Monitor tích chọn Data Usage, set lại mục 2G/3G data số MB thấp (mình quất số 0 luôn), enable mục disable if limit reached. Lúc này bật wired tether và Data lên đồng thời, tiến hành down từ market bình thường ko mất tiền.
Mục đích là để ta lợi dụng sự có mặt của network mà download qua con đường internet passthrough :D Mặc dù xuất hiện chữ E nhưng yên tâm là ko tốn tiền vì bị chặn mất rồi nhé :D
P/s: vẫn chưa tìm ra cách đánh lừa nhận diện wifi khi down sd data game.

mainweb

Bạn làm thế nào mà giỏi thế, mình làm y như chỉ dẫn mà làm hoài không được, toàn báo error no such device chán quá.
mặc dù máy tính có nhận htc driver, mình chạy trên HĐH windows 7
bạn có thể chỉ giúp mình với.
cảm ơn trước nhé

mainweb

mình cài đủ 2 drivers, máy tính đã nhận được HtC rồi mà, khi chạy tether có nhận thêm đường chuyền. mình đã làm y như hướng dãn mà không được chán quá.
hình như cũng ít người làm được nên thread này nghe vẻ không bàn tán nhiều nhỉ

nguyenh

Trước đây cách này không làm việc cho hầu hết các bản none sense vì một lý do đơn giản -> Tytung: " Native USB tethering needs RNDIS (Remote Network Driver Interface Specification) support in kernel. However, I found that RNDIS was removed from the kernel by Markinus last year. That's why native USB tethering doesn't work." Tuy nhiên trong bản r11 Tytung đã sửa lại.
Mình đang cài ROM [29 August][MAG/cLK][CWM]NDT MIUI DEVELOPMENT V25.0 | STABLE V2.1[Tytung R11] của Lanthang. Tối về sẽ kiểm tra lại và update thông tin cho bạn ngay.
Ngoài ra nếu bạn dùng bản cLK thì cai scripts kia chẳng dùng được dơn giản vì cLK không hỗ trợ rmnet.

q6server

NguyenH ơi làm ơn cho mình hỏi chút .....mình làm tới bước Share Network thì máy báo lỗi trong khi enable ICS (Internet Connection Sharing) và bên Status thì mình thấy DHCP của điện thoại báo là NO nênbị gián đoạn tới bước này.....mình có vào services.msc kiểm tra và chọn lại Automatic (Delay Start) nhưng vẫn bị lỗi.... lúc online nhớ giúp dùm mình phát.............Thanks rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

hphuongdn

NguyenH ơi làm ơn cho mình hỏi chút .....mình làm tới bước Share Network thì máy báo lỗi trong khi enable ICS (Internet Connection Sharing) và bên Status thì mình thấy DHCP của điện thoại báo là NO nênbị gián đoạn tới bước này.....mình có vào services.msc kiểm tra và chọn lại Automatic (Delay Start) nhưng vẫn bị lỗi.... lúc online nhớ giúp dùm mình phát.............Thanks rất nhiều
Cái này đúng la khó cài úa. Mình thử vì lần chẳng được. Mà bạn dùng bản ROM nào thì viết ra moi người mới biét trả lời chứ.

nguyenh

Cách này dùng được cho mọi android nhé. Mỗi tội HD2 của mình tèo rồi nên không tiếp tục phát triển tiếp topic được. Giờ đang dùng Nokia X1-01. Đợi học bổng rồi mua Desire HD!!!