• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÀI ĐẶT VÀ SỬ DỤNG "HTC SIM Manager" CHO WM5.0

hugobosss

em muốn đọc tin nhắn trên sim và copy tin nhắn trên sim vào thẻ nhớ có được ko vậy?

em muốn đọc tin nhắn trên sim và copy tin nhắn trên sim vào thẻ nhớ có được ko vậy?
tin nhắn trên sim thì bạn chỉ cần chọn tin nhắn muốn copy, bấm Menu>Copy to Inbox là xong, ko cần dùng phần mềm gì cả! :D

hugobosss

nhưng vấn đề là làm sao để xem mấy cái tin nhắn trên sim?? em tìm hoài mà chẳng thấy chổ nào để xem cả??

hugobosss

hic, tin nhắn trong inbox thì nó nằm trong Storecard rồi, em ko nói làm gì nữa, vấn đề có mấy cái tin nhắn lúc trước xài Nokia nó lưu trong Sim, bây giờ xài PDA thì ko biết xem lại mấy cái tin nhắn đó ở chổ nào cả.

commandos_na

Em là lính mới, mới tậu được con P3300, khi sử dụng chương trình HTC SIM Manager thì rất tốt but không bít mần sao để chỉ hiển thị trong contact chỉ là hiển thị trên máy thui, hiện tại nó hiển thị vừa SIM vừa máy nên mỗi contact có 2 lận. BÁc nào bít chỉ giúp em với, đa tạ nhiều....

Huycl2507

Em là lính mới, mới tậu được con P3300, khi sử dụng chương trình HTC SIM Manager thì rất tốt but không bít mần sao để chỉ hiển thị trong contact chỉ là hiển thị trên máy thui, hiện tại nó hiển thị vừa SIM vừa máy nên mỗi contact có 2 lận. BÁc nào bít chỉ giúp em với, đa tạ nhiều....

Chỉ có 1cách thôi bạn à,xóa phần contact lưu trên Sim đi thôi:D

Nemmatlanh

Trời, nếu thế thì..... xài chương trình này mần chi.... :d
Other way, cám ơn bác nhìu=D>

Vấn đề này đơn giản thui bạn.Bạn hãy dùng chương trình can thiệp hệ thống Registry cuả máy,như Resco Registry chẳng hạn.Sau đo bạn v ò Registry,rồi HKCU,rồi ControlPanel,rồi Phone,bạn tìm khóa ShowSim,gán cho nó giá trị bằng 0.Nếu không có khóa ShowSim thì bạn tự tạo một Dword có tên ShowSim rồi để nó giá trị 0.Rồi SR lại máy là ok.Chúc vui!

18S67705

hoặc là do có thể chọn Phonebook không chứa contacts, lức đó sẽ không bị hiện 2 contacts trùng nữa (mình đang làm theo cách này), khi cần thì vào chỉnh lại là xong........:))

ntky

Mình dùng Simmanager 6.13 nhưng không copy contact từ PPC sang Sim được,chỉ copy được 10 contact là báo lỗi Bad...,phải làm sao để copy contact từ PPC sang Sim vậy mấy huynh?

Mình dùng Simmanager 6.13 nhưng không copy contact từ PPC sang Sim được,chỉ copy được 10 contact là báo lỗi Bad...,phải làm sao để copy contact từ PPC sang Sim vậy mấy huynh?

Bạn cài cái này vào rồi copy thử xem sao nhé!

lonebeast

Bạn xem lại thử Contact của bạn có cái nào viết tên tiếng Việt không, vì Simmanager không nhận được tiếng Việt đâu, kể cả là dùng Unicode (mình đã bị trường hợp này một lần rồi)

khuong752005

Bạn xem lại thử Contact của bạn có cái nào viết tên tiếng Việt không, vì Simmanager không nhận được tiếng Việt đâu, kể cả là dùng Unicode (mình đã bị trường hợp này một lần rồi)

Chính xác 100%, vì mình mới bị xong, phải edit lại gần 500 họ hàng thân hữu.
Không thêm dấu, ví dụ như AHậu. thay vì AHau

Mình dùng Simmanager 5.30 VÀ FdcSoft PPCContactsMgr v1.6 nhưng copy contact từ PPC sang Sim thì contact báo lỗi sau:
Có dấu + trước toàn bộ các số điện thoại
ví dụ: +088368432
Những số có dấu + phía trước đều không thưc hiện được cuộc gọi luôn nha. Các KTV của PDA Viet xin giúp dùm.

Last edited by a moderator:

Kobold1609

Mình dùng Simmanager 5.30 VÀ FdcSoft PPCContactsMgr v1.6 nhưng copy contact từ PPC sang Sim thì contact báo lỗi sau:
Có dấu + trước toàn bộ các số điện thoại
ví dụ: +088368432
Những số có dấu + phía trước đều không thưc hiện được cuộc gọi luôn nha. Các KTV của PDA Viet xin giúp dùm.

Sử dụng thử file mình đính kèm dưới đây xem sao nhé,mình dùng thì ổn cả ,copy vô tư (nếu có dấu + thì mới hiển thị ,còn ngược lại thì không )

Chúc vui!

binhha

Sử dụng thử file mình đính kèm dưới đây xem sao nhé,mình dùng thì ổn cả ,copy vô tư (nếu có dấu + thì mới hiển thị ,còn ngược lại thì không )

Chúc vui!

Cái save to_sim này chỉ copy từng contact một, com muốn bỏ dấu + thì chỉ coa cách vào edit từng số một thôi, mình vừa edit 250 contacts, mỏi tay quá:((

khuong752005

Cái save to_sim này chỉ copy từng contact một, com muốn bỏ dấu + thì chỉ coa cách vào edit từng số một thôi, mình vừa edit 250 contacts, mỏi tay quá:((

Xóa cái của nợ FdcSoft PPCContactsMgr v1.6. Vì nó làm ra dấu +.
Cài Sim manager 6.10 trở lên. Vào Nhấn file app của Sim manager chọn Menu, click Tools chon Oftions. Click vào những ô vuông mà bạn muốn Contact to Sim, Sau đó đạp Ok và ngồi chờ. Kiểm tra dùm nha mấy anh em. Đã thử thành công trên Cingula 8125 với Bản Rom Core 2n.

myquyen

Mình đã sử dụng soft này rồi thấy sau khi check các tên để lưu vào SIM xong thì nó có báo lỗi, sang SIM kiểm tra thì thấy các số đó đã được lưu vào SIM rồi.

BraDo

Mình đang sài HTC Sim Manager 6.47, ko hiểu sao nó ko hiển thị hết các số đt trong sim & thường hay thêm số hoặc tự dupplicate vài số máy. Có ai bị như mình ko?