• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÀI ĐẶT VÀ SỬ DỤNG "HTC SIM Manager" CHO WM5.0

thanhsu73

Có ai bị giống mình không? mình dùng PPCBckpContacts1.3 backup lại toàn bộ contacts mất khoảng 25 đến 30 phút thì mới được 1 file.csv khoảng 200 số(dùng thẻ 2g) còn máy của thằng bạn thì chỉ khoảng vài giây là đã có một file.csv khoảng 200 số(thẻ 1g) có ai biết giúp mình với.

yingzhou

Thẻ 2GB nhiều khi cho tốc độ rất chậm so với thẻ 1GB đó. Bạn hãy tạo backup thành file lưu trong bộ nhớ máy xem nào. Thường thì 200 số khoảng chứ đến 1.5MB nên không lo hết bộ nhớ máy đâu. :D

thanhsu73

Bác cho em hỏi sao em không xóa được sim manager của máy?

Em thử lại rồi củng không được. Nhưng khi em thử fomat thẻ 256M lại rồi chạy lại PPCBckpContacts1.3 thì tốc độ nhanh cực kỳ, có ai đó thử lại dùm em nha. Chứ tạm thời em Dùng thẻ 256 backup tạm vậy.

Last edited by a moderator:

chu

Bản 5.26 này mình dùng cũng không được, khi chọn Save to Sim thì không hiện Contact gì hết, dùng bản 5.24 thì lại OK :-??

Mình vào menu>tool>option và chọn các số đt như mobile , work ... thì nó xuất hiện toàn bộ danh bạ trong máy mà , nhưng khi chép vào sim đến contact nào có dấu nó báo Bad parameter ngay

chu

Vừa chép bản 5.29 thấy dùng cũng như 5.26 , không biết có gì khác hơn ?

anhIII

mình sài sim 2 số, mới up len WM5 thì mất chương trình chuyển đổi số, chương trình của các bác có chức năng này không vậy.

HoneyCute

bác upload lại cái soft này cho em len host khác được không , bác nào nhớ cái CT Oc chip cho dòng máy wizard miniS ko , cho em với , em tìm mãi không ra

Tom_codon

Super V.I.P
mình sài sim 2 số, mới up len WM5 thì mất chương trình chuyển đổi số, chương trình của các bác có chức năng này không vậy.

Bạn dùng chức năng Auto Fight.Rồi tắt sóng bật lên là nó tự động chuyển sang Sim kia.

bác upload lại cái soft này cho em len host khác được không , bác nào nhớ cái CT Oc chip cho dòng máy wizard miniS ko , cho em với , em tìm mãi không ra

Bạn post 20 bài thì sẽ là thành viên chính thức có quyền down load file trên diễn đàn.Ai cũng đưa link đi chỗ khác thì cần gì đến diễn đàn nữa X-( X-( X-(

anhIII

Bác Tom_codon, mình không tìm thầy chức năng Auto Fight nằm ở đâu cả, bác hướng dẫn rõ hơn được không.

Utxd

Bác Tom_codon, mình không tìm thầy chức năng Auto Fight nằm ở đâu cả, bác hướng dẫn rõ hơn được không.

Nhấn vào chổ cột báo sóng chọn "Flight mode on" sau đó nhấn chọn "Flight mode off" trở lại.

thanhsu73

Hôm qua vào đọc mới biết 5.26 là bản mới nhất trong Topic.Nên mình lấy từ Rom của mình ra bản 5.29 đóng cab đưa lên cho mọi người ai thích cài thì cài nha.
Máy có rồi nên ko test được.
Ai cài thành công thì báo cho mình một tiếng ko thành công thì bảo để mình sửa lại nha.

Bác xem lại nha từ bản 5.22 đến bản của bác là 5.29 mình chạy thử trên NEO khi chọn select All trong Contacts, chép toàn bộ vào sim "Contacts to sim" thì nó chỉ chép được khoảng mười mấy số là báo lỗi rồi. làm mình phải chép thủ công lại từng số một mệt wá chừng luôn=))

rammstein

Bác xem lại nha từ bản 5.22 đến bản của bác là 5.29 mình chạy thử trên NEO khi chọn select All trong Contacts, chép toàn bộ vào sim "Contacts to sim" thì nó chỉ chép được khoảng mười mấy số là báo lỗi rồi. làm mình phải chép thủ công lại từng số một mệt wá chừng luôn=))

Đúng rồi mình cũng bị bệnh này, o2 exec , copy được 10 số là xong,nó báo BAD PARAMETTER, nhờ các cao thủ xem giúp lại,nhiều anh em bị quá,bệnh này phổ biến rồi,không biết có lây lan không :D :))

Đúng rồi mình cũng bị bệnh này, o2 exec , copy được 10 số là xong,nó báo BAD PARAMETTER, nhờ các cao thủ xem giúp lại,nhiều anh em bị quá,bệnh này phổ biến rồi,không biết có lây lan không :D :))
bạn thử sùng bản 5.30 này xem sao, mình copy cả trăm contacts vào máy vẫn bình thường!

Huycl2507

Mình đã sử dụng Sim_manager từ 5.22 --> 5.30 chép toàn bộ contacts vào Sim ngon lành mà,đâu bị hiện tượng như các bạn nói nhỉ (đã thử trên Neo và Exec):-?

Bạn thử vào Sim_Manager --> Menu --> Tools --> Options --> chọn Mobile tel xem sao nha

Chúc vui:D

Khuong

Em cũng đã cài bản này rồi dung thấy ổn ko sao cả. chỉ có một điều là copy danh bạ từ sim qua contacts chậm quá. còn vấn đế các bạn nêu có lẽ ko phải do phần mền đâu. Bác vào danh bạ -> danh mục -> simnager đợi một lúc cho máy loat số điện thoại xong -> sele all -> menu -> Contacts to sim đợi một lúc là xong. các bác thử xem nhé.

LuongQuang

Super V.I.P
HTC SIM Manager v 6.10

Phiên bản tiếp theo đây, chờ các ý kiến đánh giá của các bạn vì mình chẳng bao giờ lưu số trong SIM cả nên không dám bình luận nhiều! :-?? :p

File chạy .exe trong file đính kèm! ;)

Khuong

bác Quang à cho em xin nói thêm: Các bác copy têp HTC _SIM _Manager_ v 6.10.exe trực tiếp vào trong thư mục Windows của PPC. máy hỏi chép đề hay ko thì cho phép chép đè nhé.
Nhận xét của em: Bản này chạy thấy khá nhanh còn ổ định hay không em mới cài nên ko biết. còn copy số điện thoại từ sim sanh máy thì vẫn chậm.

rammstein

HTC SIM Manager v 6.10

Phiên bản tiếp theo đây, chờ các ý kiến đánh giá của các bạn vì mình chẳng bao giờ lưu số trong SIM cả nên không dám bình luận nhiều! :-?? :p

File chạy .exe trong file đính kèm! ;)

Cảm ơn các bác đã hỗ trợ nhưng mình cài cả ctrình sim man v6 cuả bác Quang mà vẫn bị báo lỗi BAD PARAMETTER. Mình xài 5.29 theo ROM PDAVIET 2008 thì copy được 10 contact, con 6.0 thi chẳng được cái nào mới khổ!:O Chẳng hiểu nó bị ma làm hay sao ấy, Bản ROM này mình dùng thấy rất ưng ý,chay nhanh và ổn định lắm! chắc lần này up ROM khác luôn vậy!!:-??

Last edited by a moderator:

khanhgt

Không hiểu em cũng bị lỗi Bad Parametter , tất cả các phiên bản Sim Manager em sử dụng đều chỉ copy được 20 contact là tối đa và báo lỗi rồi dừng lại . Dù đã chỉnh chỉ là Mobile hoặc là Work , Home đều bị lỗi y như thế , anh em nào có ý kiến về vấn đề này không nhỉ ? :(