• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÀI ĐẶT VÀ SỬ DỤNG "HTC SIM Manager" CHO WM5.0

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang sài HTC Sim Manager 6.47, ko hiểu sao nó ko hiển thị hết các số đt trong sim & thường hay thêm số hoặc tự dupplicate vài số máy. Có ai bị như mình ko?

Có thể bị xung đột với HTC Sim Manager có sẵn trong bản Rom!!! Có những bản Rom cho UNI khi cài Version cao hơn cũng bị biêng biêng vậy!:))

BraDo

Có thể bị xung đột với HTC Sim Manager có sẵn trong bản Rom!!! Có những bản Rom cho UNI khi cài Version cao hơn cũng bị biêng biêng vậy!:))

Bác Xuân Trường biết soft nào tương thích hơn giới thiệu đi, mình đang sài bản ROM N-Touch 6.0 của Abusalza rất ổn định, bị cái thằng HTC Sim Manager này...thấy mất "vui" wá...Tks bác trc nha!

NhatToai

Super V.I.P
Bạn không save từ contact đến Sim được hay là vào Simmanager không nhận được contact?Theo mình biết có nhiều dòng ROM WM6 có tính năng không cho Show SIM contacts nên không thể lưu vào SIM,có thể chỉnh lại được.

BraDo

Bạn không save từ contact đến Sim được hay là vào Simmanager không nhận được contact?Theo mình biết có nhiều dòng ROM WM6 có tính năng không cho Show SIM contacts nên không thể lưu vào SIM,có thể chỉnh lại được.

Mình save đc từ Contact vào Sim nhưng số đt mới save đó cứ bị hiển thị trên 5 lần khi vào SimManager, quái 1 cái là nếu nhập số đt từ SimManager thì ok...ko hiểu làm sao cả:-? ko lẽ Atom Exec ko "chơi" với HTC SimManager? Có PM nào thay thế đc ko?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình save đc từ Contact vào Sim nhưng số đt mới save đó cứ bị hiển thị trên 5 lần khi vào SimManager, quái 1 cái là nếu nhập số đt từ SimManager thì ok...ko hiểu làm sao cả:-? ko lẽ Atom Exec ko "chơi" với HTC SimManager? Có PM nào thay thế đc ko?

Bạn cài SimManager bản mới nhất xem sao nhé!;;):-?

itlover

Bác nào có bản SIM Manager mới nhất post lên cho Em xin với. Cam ơn các Bác.

hoadainhan70

Active Member
Khi Backup danh bạ từ Sim ra máy rất hay có hiện tượng hiện lên hai Contacts
một là của Outlook Contacts hai là của Sim contacts nhìn rất thừa làm thế nào để chỉ hiện lên một tên thôi hả các vị

LuongQuang

Super V.I.P
Khi Backup danh bạ từ Sim ra máy rất hay có hiện tượng hiện lên hai Contacts
một là của Outlook Contacts hai là của Sim contacts nhìn rất thừa làm thế nào để chỉ hiện lên một tên thôi hả các vị

Có nhiều cách, đơn giản nhất là dùng các soft có sẵn chức năng để không hiện contacts trong Sim lên như SKTools chẳng hạn, hoặc có thể dùng trình sửa registry nào đó để sửa. Vấn đề đã nói nhiều rồi, thử quay lại các trang trước tìm xem nhé! :D