• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÀI ĐẶT VÀ SỬ DỤNG "HTC SIM Manager" CHO WM5.0

Kangmin82

Khi gặp 1 contact bị lỗi gì đó (mình cũng chưa xác định được bị lỗi gì) thì nó sẽ báo lỗi Bad parameter. Cách khắc phục:
- Để ý xem nó đã copy được tới contact nào thì vào Contacts của WM xoá contact tiếp ngay sau đó (nhớ copy số ĐT trước) rồi tạo lại, vào lại SimManager chép lại :D. Hơi mất công tý nhỉ.
- Hoặc vào lại Copy nhưng bỏ chọn (uncheck) cái contact bị lỗi đó để copy tiếp

Em vẫn chưa khắc phục đc lỗi này,bác có thể nó rõ 1 chút ko??Thanks(nếu có ảnh thì càng tốt)

All

ko down dc. ai up giu`m cai link khac di

Gõ tiếng Việt có dấu nhé, lần sau là bài bị Del đấyutxd

Last edited by a moderator:

yingzhou

Đã sửa lại link! Các bạn download theo link trong diễn đàn nha!

Chúc vui!

huyp

ci này nếu mình ko đè lên file cũ mà chạy sim mânger mới có đc ko bác?

minhty

Làm sao cài Sim Maneger 5.22

Các bác cho em hỏi chút, e cài Sim maneger 5.22 dowload từ DS về, install nó báo là thành công rồi em SR lại theo như hướng dẫn nhưng tìm mỏi mắt vẫn không thấy icon của nó đâu, tất nhiên là không sử dụng được rồi. Bác nào biết nó nằm ở đâu chỉ cho em biết nhé. Thanks:-??

Nemmatlanh

Lần sau Bác nên đọc kỹ qua Forum một vòng nhé.Làm sao mà nó hiện Icon được hả Bác?Bác vào trong Simmanager>>>>>>About,nếu nó báo là Version5.22 thì chắc chắn được rồi.Bạn nên vào đây đọc các bài đi nhé.Sẽ làm được thôi.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=85

minhty

Lần sau Bác nên đọc kỹ qua Forum một vòng nhé.Làm sao mà nó hiện Icon được hả Bác?Bác vào trong Simmanager>>>>>>About,nếu nó báo là Version5.22 thì chắc chắn được rồi.Bạn nên vào đây đọc các bài đi nhé.Sẽ làm được thôi.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=85

Xin lỗi bác nhé, mà em đã dạo một vòng rồi đấy chứ và đã làm theo bác utxd hướng dẫn là cài xong rồi SR nhưng không thấy hiện lên bất cứ chỗ nào có chữ hay icon của nó. Em thử vào remove program xem thử xem có cài được thật không và thấy nó hiện lên: pdaviet.net Sim Manger 5.22
Bác có thể chỉ lại cho em cách cài file cab này được không ạ vì mấy trang trên các bác hướng dẫn cài file exe đấy chứ

Utxd

Xin lỗi bác nhé, mà em đã dạo một vòng rồi đấy chứ và đã làm theo bác utxd hướng dẫn là cài xong rồi SR nhưng không thấy hiện lên bất cứ chỗ nào có chữ hay icon của nó. Em thử vào remove program xem thử xem có cài được thật không và thấy nó hiện lên: pdaviet.net Sim Manger 5.22
Bác có thể chỉ lại cho em cách cài file cab này được không ạ vì mấy trang trên các bác hướng dẫn cài file exe đấy chứ

Do chỉ nâng phiên bản (file Sim_mgr.exe) nên mình không đưa link vào file .CAB vì đã có sẵn link :D. Đã cập nhật lại File, trong đó đã có link trong Program rồi, down và cài lại nhé.

minhty

Do chỉ nâng phiên bản (file Sim_mgr.exe) nên mình không đưa link vào file .CAB vì đã có sẵn link :D. Đã cập nhật lại File, trong đó đã có link trong Program rồi, down và cài lại nhé.

Thanks bác utxd. Em đã dowload lại và đã cài thành công rồi, icon hiện lên ngay trong program. Dúng là nó phải thế chứ không những người dốt như em thì...=D> =D>

Lần sau chỉ cần nhấn nút Thanks thôi nhé, post thế này có thể coi là Spam đó :D

18S67705

sao em cài cho Neo không được vậy, nó toàn báo là không thể cài được vậy, báo xem lại hộ em với...

Utxd

sao em cài cho Neo không được vậy, nó toàn báo là không thể cài được vậy, báo xem lại hộ em với...

Cũng lạ thật đó, minhty và mình cài được mà :-??

Nếu cài file CAB không được thì quay lại trang 1 down file EXE của yingzhou rồi làm theo hướng dẫn nhé

18S67705

không sao, em khắc phục được bằng cách coppy trực tiếp lên thẻ rồi tạo shortcut trong phần menu, giờ thì ok rồi....

LuongQuang

Super V.I.P
HTC-SIM Manager v5.26

Phiên bản mới, file .exe. Rất tiếc không có máy để test, nhờ các bạn test hộ nhé! :O :( :-?