• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera Mod P1i, W960 by dongxanh.

dongxanh

Posted via Mobile Device
Có lẽ chụp hình của P1 chỉ đến vậy thôi. Sao không thấy ai test thử video nhỉ? Với thông số mới thì video trên P1 chắc là rõ hơn và chạy mượt hơn đó, vì đã tăng cả framerate và bitrate cho nó rồi

shadow141206

Chài :( mình toàn chụp dc 1.1-->1.2MB thoy nhưng trên màn hình dt thì cực đẹp đẹp hơn lúc chưa mod ,sau khi bỏ lên máy tính oi thoy :( 1.1 so với 800kb ảnh của 1.1mb còn thua 800kb nữa :(.ko bik bác dongxanh mod cho ảnh đẹp lên hay chỉ mod để tăng mb tấm hình lên thoy còn chất lượng vẫn zday or thấp hơn :(.vài điều mún nói zday thui mong bác dongxanh đừng giận or nản chí .Ráng ra bản v5,v6...... nữa để càng hoàn thiện hơn thui nhất là chất lượng ảnh +zoom vì thấy P1 camera tệ wa' ko bằng thằng A/e P9 của nó..
thanks bác dongxanh

Nghe nói thấy ghê wá :-/:-/:-/. Để thử xem sao. Sao thấy tấm hình 2,6MB nhìn tuyệt đẹp lun muh ??? :O:O:O=D>=D>=D>

shadow141206

có kết quả rồi, mod xong thì hình chụp tấm nào cũng xấp xỉ 1MB, chất lượng thì tạm chấp nhận được, còn quay video thì quá tuyệt (cái này mình thích nhất), khi lia ống kínnh nhanh thì không còn giất nữa, chất lượng của clip tạm chấp nhận được, hình như 30 frams/sec thì phải. Nói chung là good. Hy vọng sẽ có V tiếp theo hoàn thiện hơn ở khả năng chụp hình. Bởi vì. theo mình thấy thì độ lớn của file ảnh tăng nhiều nhưng chất lượng thì không tăng bao nhiêu ...!

hellboy424

Độ lớn ảnh thì tăng được, nhưng chất lượng ảnh thì phụ thuộc vào thấu kính quang của camera rùi bạn.

buihung192

giờ sao mọi người có cách nào giải quyét đc ko thì đề xuất đi chứ bức xúc vì con camera của P1i quá mang tiếng là 3 chấm mà chụp còn thua cả P9

dongdanh

bác dongxanh xem lai dum sòt này nhé, mình dùng sòt này cho con w960i thấy ko được mà. bác xem lại hộ nhé.

comin

Bác Đồng xanh ơi,sao ko có Ver. mod chinh thuc cho Camera P1i vậy? Đang chờ...bác mấy tuần nay nè...

dongxanh

Posted via Mobile Device

Mình dùng p990, đâu có p1 để test đâu bạn, cho nên làm được đến đó thôi, rồi anh em nào có phát triển tiếp thì làm. Bạn thông cảm nhé.

makuskiller

mình cũng theo dõi lâu òi.mà hình như chưa có bản Ver hoàn thiện thì phải.tiếc wá cho p1!8-|

hellboy424

Mình thì ko mạo hiểm, p1i chỉ tới đó thôi ( camera ko được bảo hành:)) ) hí hí

dongdanh

topic này bị đóng luôn rồi hả, sao mình hỏi mà không thấy bác dongxanh trả lời thắc mắc vậy. con w960 của mình không chạy được soft này. hic.

nguyendoanto

topic này bị đóng luôn rồi hả, sao mình hỏi mà không thấy bác dongxanh trả lời thắc mắc vậy. con w960 của mình không chạy được soft này. hic.
Kiếm bản mod cho p1i của tác giả "wissamurai" hoặc "noizo" đó, mình dùng thấy ok lắm. Chụp có tấm 1.5M

Posted via Mobile Device

dongxanh

Các bạn cũng biết là mình đang bận làm Sound Mod mà.

Hơn nữa chẳng có P1 nên làm mò thì sao mà chính xác được.

Nhưng đã có nhiều người ứng dụng Camera Mod của mình để phát triển cho các máy khác rồi. Có thể tự hào là phương pháp làm vẫn là từ Việt nam. Còn file ảnh Bust 6 .MBM để chụp 6 tấm thì chính xác là vẫn của at007 đã làm giúp. Nó đã bay đi khắp thế giới rồi :)

Các bạn P1 và W960 thử với 2 bản dưới đây nhé. Mình đã chọn lọc được 2 bản này khá tốt, thấy cũng có nhiều người khen lắm.

mctuan

Mặc dù không biết tốt xấu ra sao, nhung thật tình rất cám ơn anh dongxanh đã rất nhiệt tình giúp đỡ các anh em sử dụng P1i. (một tràn pháo tay thật dài).

haininh

mình thấy khi mod xong cho p1i thì chụp 6 tấm liên tiếp cho hình ảnh xấu lắm.còn máy p1i thì chụp hình lúc chưa mod cũng lên đến 1,3m 1 tấm hình mà.