• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera Mod (P990i) by dongxanh

at007

mìnhđã cài bản fix, nhưng khi chụp vẫn hiện dòng chữ báo lỗi như trước, tuy nhiên đã xem đc file bằng máy tính

bạn xài máy nào? p9 thì khắc phục hết mọi lỗi rồi,yên tâm mà xài đi:)

Chỉnh sửa cuối:

decon

đúng rùi mình đã cài bản fix mới của dongxanh rất ok.thanks pro nhiều.

shadow141206

Cảm ơn dongxanh nhiều, mình đã thay bạn post bản mod camera cho P1i va W960 bên tinh tế sang đây rồi. Mình dùng p990i nên chỉ test được bản cho p990i thôi, cảm nhận thấy rất tuyệt, hình ảnh thay đổi rõ nét hẳn, nhưng có điều là chụp ban đêm vấn kém, ko thấy thay đổi gì cả.
- Gửi tới dongxanh điều này nhé, bạn có thể mod wifi cho khả năng bắt sóng của wifi mạnh hơn được thì tốt quá. Chứ hiện tại mình thấy khả năng search sóng wifi của p990i rất kém.
Tks advance!

cho hỏi bạn post ở đâu vậy ???? Có thể cho mình xin được không, đang thèm wá ...!

vnyelsea

Cảm ơn dongxanh nhiều, mình đã thay bạn post bản mod camera cho P1i va W960 bên tinh tế sang đây rồi. Mình dùng p990i nên chỉ test được bản cho p990i thôi, cảm nhận thấy rất tuyệt, hình ảnh thay đổi rõ nét hẳn, nhưng có điều là chụp ban đêm vấn kém, ko thấy thay đổi gì cả.
- Gửi tới dongxanh điều này nhé, bạn có thể mod wifi cho khả năng bắt sóng của wifi mạnh hơn được thì tốt quá. Chứ hiện tại mình thấy khả năng search sóng wifi của p990i rất kém.
Tks advance!

Mình thấy khả năng search sóng wifi của p990i cũng ok đấy chứ. Có khi mình ngồi cafe "cóc", vậy mà vẫn search được WIFI của một quán lớn cách đó cỡ cũng 200-300m, tất nhiên truy cập thì không đựoc mượt lắm rùi.
Mình hay lướt web Nhật, thấy con p990i cũng OK. Tuy nhiên ngồi lâu thì hơi "quá tải", chịu thôi vì RAM có hạn.
Đây là ý kiến bình luận riêng của mình thôi. Có lẽ do WIFI mỗi nơi mạnh yếu khác nhau nên...
Nhưng khi nào có mod đề tài này mình cũng sẽ rất vui.

p.s. Xin lỗi vì SPAM (đã lạc đề)

calvinklein87

có ai bị tình trạng lâu lại có tam không chụp đươc không vạy?mình đã tải bản fix rùi đó .chụp xong nó không đọc được
mình thấy zoom tuy là 400x nhưng ko cũng zoom bằng cái cũ thôi đúng ko?có xa hơn không?
chỉnh độ sáng tối không được thì phải

Dzungscor

có ai bị tình trạng lâu lại có tam không chụp đươc không vạy?mình đã tải bản fix rùi đó .chụp xong nó không đọc được
mình thấy zoom tuy là 400x nhưng ko cũng zoom bằng cái cũ thôi đúng ko?có xa hơn không?
chỉnh độ sáng tối không được thì phải

Chụp tốt. ĐÚng là zoom tuy 400 nhưng cũng không chêch lệch với 250 nguyên gốc là mấy.
Chỉnh sáng tối được mà bạn.

anhchay999

Cấp báo .. Cấp báo ... ! Tình hình ở máy mình là, bản đầu tiên của bạn Dongxanh thì bị lỗi như có bạn đã nêu, bản fix thì okay ... nhưng khi mình mở walkman 2.0 và piano của bạn Congvoi thì máy báo not found ! , mình reboot máy lại nhiều lần vẫn bị, mình xóa mod camera đi ..walkman piano vẫn " ngủm " . Có thể là xung khắc với walkman piano không chừng. Vài dòng chia sẽ cùng " Tứ Hải Giai Huynh Đệ " , và câu nói của Congvoi : " ăn chơi sợ gì mưa rơi " .. kakaka ..

thanhnhut87

Cấp báo .. Cấp báo ... ! Tình hình ở máy mình là, bản đầu tiên của bạn Dongxanh thì bị lỗi như có bạn đã nêu, bản fix thì okay ... nhưng khi mình mở walkman 2.0 và piano của bạn Congvoi thì máy báo not found ! , mình reboot máy lại nhiều lần vẫn bị, mình xóa mod camera đi ..walkman piano vẫn " ngủm " . Có thể là xung khắc với walkman piano không chừng. Vài dòng chia sẽ cùng " Tứ Hải Giai Huynh Đệ " , và câu nói của Congvoi : " ăn chơi sợ gì mưa rơi " .. kakaka ..

có thể bạn chép file nhầm thư mục hay xoá nhầm file đó,chứ mình mod camera vào vẫn mở walkman 2.0 piano bình thường

dongxanh

Posted via Mobile Device

Hai cái này chẳng hề liên quan gì với nhau đâu bạn ơi.
Bạn nên cài lại walkman đi
WM là một chương trình khá nặng máy, nên trước khi chạy nên dùng swiss manager để end bớt các chương trình khác và giải phóng bộ nhớ máy

anhchay999

Hì ..hì.. đã tìm ra nguyên nhân, mình copy cả folder 10202be9 vào c:\private .. đè mất 1 file.TXT của WMpiano ...
Cho mình hỏi tí dù biết lạc đề nhưng không thể không hỏi : Bạn Dongxanh ơi, bạn là V.I.P Mem của UIQ. P9 của mình làm được rất nhiều việc, nhiều mod, soft, về game củng đỉnh ... nhưng mỗi tội không có soft ghi âm cuộc gọi ... ví dụ như callRecorder, ghi âm thư thoại như smartanswer của dòng S60 ... quả là đáng tiếc phải không bạn Dongxanh ... hic.hic ...

at007

Hì ..hì.. đã tìm ra nguyên nhân, mình copy cả folder 10202be9 vào c:\private .. đè mất 1 file.TXT của WMpiano ...
Cho mình hỏi tí dù biết lạc đề nhưng không thể không hỏi : Bạn Dongxanh ơi, bạn là V.I.P Mem của UIQ. P9 của mình làm được rất nhiều việc, nhiều mod, soft, về game củng đỉnh ... nhưng mỗi tội không có soft ghi âm cuộc gọi ... ví dụ như callRecorder, ghi âm thư thoại như smartanswer của dòng S60 ... quả là đáng tiếc phải không bạn Dongxanh ... hic.hic ...

bác này yêu cầu ác wa...mấy cái này ngay cả SWmail còn đau đầu nữa là.....theo mình biết thì bác Dongxanh đang nghiên cứu Mod Ghi âm cho Radio..còn ghi âm cuộc gọi thì phải đợi một thời gian nữa hi vọng có tiến triển....

lucky000

người Việt Nam mình giỏi thật nhưng nhiều người tham quá nên mới chậm phát triển hơn thế giới một tý! chắc vài năm nữa có ông cạy tung main ra lắp ram p1i vào cho khoẻ và chế màn hình P9 thành màn đa chạm luôn,lắp pin laptop vào chạy cho trâu! nói chung là cái gì máy khác có thì P9 cũng phải có!

buratino1703

Bác Dongxanh ơi, em thấy sau khi mod chất lượng quay camera kém hẳn(hình giựt giựt, vỡ hình nữa) so với trước khi mod, với lại quay được có 10s thôi. Bác có thể kiểm tra xem có đúng vậy ko?

Dzungscor

Bác Dongxanh ơi, em thấy sau khi mod chất lượng quay camera kém hẳn(hình giựt giựt, vỡ hình nữa) so với trước khi mod, với lại quay được có 10s thôi. Bác có thể kiểm tra xem có đúng vậy ko?

:D Bạn vào setting, vào Video length chuyển qua Nomal là hết. Nguyên nhân tại ở máy bạn đang để ở chế độ Messaging nên mặc định chỉ được 9giây.

bobby09120

có 2 tấm hình sau khi mod camera

sau khi mod xong để chụp với chế độ fine và room là 400% thấy ảnh không thay đổi nhiều vẫn nét căng không hiểu sao upload ảnh lên nhưng không được nhưng nhìn chung dùng thích lắm thanks bác dongxanh

cnt1909

Có thật hay thế không nhỉ.Mà cái camera của em nó lấy nét các điểm bên dưới.Làm sao hiện thị được vùng lấy nét nhỉ??