• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Camera Mod (P990i) by dongxanh

vnpt1706

Trời ơi! Cái nào đẹp nhất mà đưa ra rửa thì còn sánh ngang máy ảnh đấy bác ạ. Em rửa rồi. TUYỆT (chưa cần mod gì hết, quan trọng là trình độ chụp nữa nhé). Nếu mà các bác dùng cái phần mềm làm mịn ảnh thì tất cả những lấm tấm mờ mờ mất hết, ảnh trong veo luôn. P990i TUYỆT!

ha! kinh nghiệm chụp thì nói chung mình cũng đở .Mình khoái chụp cảnh và cái gì lạ ,nói chung khi đi du lịch mà không có KTS thì p9 có thể thay thế được phải không?

dtht245

Bác dongxanh oi!Máy em sao mà sau khi mod camera cua bác ( bản đầu hay bản fix ) thì chụp hình bình thường còn quay phim thì hix hix,chán không thể tưởng được ấy.không full màn hình như lúc đầu được,phần setting thì ở Frame site chỉ còn 128 * 96 và 176 * 144 thôi.còn 320 * 240 và 160 * 120 không được nữa.không đặt được chế độ Quality --> fine và normal mà chỉ đặt được là Economy.Một lỗi nữa và rất quan trọng đó là độ dài video chỉ là 9s.cái này thì em nghĩ là do không đặt được Quality --> fine và normal nên thế.Mong bác nhanh nhanh fix lỗi này hộ em cái.Em nhìn người ta làm được mà thèm nhỏ dãi!hihi.:-/ :(

spiderMoM

Quá đẹp, giờ mod...mai đem ra chụp thử, nhìn còn pro hơn cái N82 nữa...yeah!!! Thx bro dongxanh !!!

eternal_vnn

P1i chụp cũng đc lắm rồi mà bạn?mod thêm để P990i thua nhiều nhiều nữa thì ...chít ^^

lucky000

dạo này box UIQ bạn hết các mod đột phá rồi nên bắt đầu có dấu hiệu nhàm chán! hi vọng các cao thủ sớm có thêm những phát kiến vĩ đại nữa giống như cái mod camera này để xốc lại tinh thần cho anh em ,chiến hữu ! chẳng hạn như cái vụ ghi âm FM hay mod nút exit cho contacts, cao hơn là mod cái đồng hồ lúc khóa máy cho to hơn để dễ nhìn!

langthang0910

Bác cho em hỏi nhỏ tí, em cài cái này của bác xong lúc chụp hình thì ..... báo bộ nhớ FULL (của em là thẻ 1Gb và dư tầm 300~400 mb):((
Thanks!

shadow141206

Bác cho em hỏi nhỏ tí, em cài cái này của bác xong lúc chụp hình thì ..... báo bộ nhớ FULL (của em là thẻ 1Gb và dư tầm 300~400 mb):((
Thanks!

Đó là khi tấm hình hơi quá 1,3Mb gần 1,4Mb thì khi Zoom lên sẽ bị báo bộ nhớ full thôi !!! Cái này là một trong những bug ... phải chịu thôi ;;). Nhưng nếu lên 1,4Mb thì máy sẽ báo lỗi "there are some problems with the capture"

khoa123

hix hix,đang xem hình ngon mà thấy nguyên cái hậu môn của... con chó,hết mún ăn cơm,thạnks

khoa123

hix hix,làm đúg rùi mà hẻm thấy 400% hay cái gì bác nói hết,hùi trc cỡ 2 tháng em mod đc h hẻm mod dc,từ khi đi cạy lại phần mềm về

thienly12333

bạn hard reset lại thử hồi lâu mình chạy lại chương trình mod này làm không đc,hard reset xong lạm lại đc ngay!!!