• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật cho Symbian 3.2 và 5.0

b0m_lx

GLOBAL - Nếu bạn là chủ sở hữu tự hào của Nokia E72, Nokia 5230 hoặc điện thoại khác Nokia trang bị phiên bản Symbian trước khi Symbian ^ 3, tôi chắc chắn bạn sẽ hài lòng như khi chúng ta biết rằng một số tính năng mới sẽ đến với điện thoại của bạn sớm. Đọc để tìm hiểu điều gì sẽ được thêm vào.

Mặc dù sự xuất hiện của nền tảng Symbian mới và điện thoại mới như Nokia X7 và E6, các thiết bị cũ mà mọi người đang mang trong túi của họ trong nhiều năm đã không bị lãng quên bởi có nghĩa là bất kỳ. Nhóm nghiên cứu phần mềm tại Nokia đã làm việc chăm chỉ đưa bản cập nhật cho các điện thoại này cũng vậy, để nâng cao tính năng của họ, cũng như để cung cấp các bản sửa lỗi thông thường và cải tiến.

Những cập nhật này sẽ được nhắm mục tiêu vào điện thoại chạy Symbian chọn Symbian 3.2 và 5.0, nhưng chúng ta hãy phá vỡ xuống để chúng ta biết chính xác những gì có nghĩa là:
Symbian 3,2

Nokia E72
Nokia E52
Nokia E5
Nokia C5-00
Nokia 6700 slide

Symbian 5,0

Nokia C6-00
Nokia C5-03
Nokia 5230
Nokia 5235
Nokia 5250
Nokia X6
Nokia N97 mini
Nokia 5800 XpressMusic
Nokia 5530 XpressMusic

Một trong những cập nhật quan trọng là trình duyệt Nokia v7.3, tương tự sẽ có sẵn cho điện thoại Symbian mới hơn trong những tháng tới với Anna Symbian. Nó cung cấp duyệt web nhanh hơn, hỗ trợ các tên miền quốc tế (IDNs) và cũng hỗ trợ không ASCII chữ như tiếng Ả Rập hay Trung Quốc. Cuối cùng, bạn sẽ nhận được một kinh nghiệm tốt hơn duyệt web.

Ovi Maps là một tính năng cập nhật trong các thiết bị cầm tay, nhưng có hai phiên bản khác nhau để đi vào xem xét. Ovi Maps 3 SR4 sẽ tính năng trên Symbian 3,2 thiết bị, đưa vị trí trong nhà thông qua WiFi, cũng như đi du lịch và giới thiệu các dịch vụ như những người qua Lonely Planet. Đối với người dùng thiết bị của Symbian 5.0, bạn sẽ nhận được Ovi Maps 3 SR6, thêm đường giao thông công cộng và dịch vụ check-in cho các trang web mạng xã hội.

Và cuối cùng, một tập hợp các biểu tượng cảm xúc sẽ được thêm vào tất cả các thiết bị được liệt kê, tạo cho bạn một cách thú vị thể hiện cảm xúc của bạn khi viết tin nhắn văn bản hoặc gửi MMSS cho bạn bè và gia đình của bạn.

Việc tung ra những bản cập nhật đi như thế này: Nokia C6-00 và tải về phiên bản Nokia 5230 bắt đầu như ngày hôm nay, và phần còn lại của các mô hình sẽ theo trong vài tuần tới.

Và một điều nữa: đó là đáng chú ý là các bản cập nhật sẽ không đạt tất cả các điện thoại cùng một lúc nhưng sẽ được triển khai trong giai đoạn, như thường xảy ra. Vì vậy, chắc chắn rằng bạn có autocheck cập nhật phần mềm bật trong điện thoại của bạn!

Bạn là chủ một Symbian 3,2 hoặc 5,0 thiết bị hỗ trợ? Điều nào các cập nhật này là quan trọng nhất với bạn? Cho chúng tôi biết dưới đây.

! C5-00 đã có firmware update mới phiên bản 071.005 !​
Tuy nhiên hiện tại chưa có variant của Việt Nam nên sẽ phải chờ 1 vài hôm nữa.

Danh sách các điện thoại khác cũng sẽ được cập nhật trong thời gian tới :

Symbian 3.2
  • Nokia E72
  • Nokia E52
  • Nokia E5
  • Nokia C5-00
  • Nokia 6700 slide

Symbian 5.0
  • Nokia C6-00
  • Nokia C5-03
  • Nokia 5230
  • Nokia 5235
  • Nokia 5250
  • Nokia X6
  • Nokia N97 mini
  • Nokia 5800 XpressMusic
  • Nokia 5530 XpressMusic

Thay đổi những gì?
  • Nokia browser 7.3
  • Ovi Maps 3 SR4 cho Symbian 3.2 và Ovi Maps 3 SR6 cho Symbian 5.0
  • Emoticons khi nhắn tin SMS và MMS
  • Tất nhiên là kèm theo các cải tiến và sửa lỗi khác

nguồn : http://conversations.nokia.com/2011...ersations-Posts+(Nokia+Conversations+-+Posts)

ok_never

nói chung là hình như nâng cấp thì phải ^^, mà có con c5-03 của em là yên tâm rồi..........

b0m_lx

đọc xong không hiểu lắm.đặc sệt chất gu gô chan sờ lết

tất nhiên là google dịch mà :))
chẳng biết post vào đâu nên mới post vào đây :))
hy vọng sớm có 5530 củ mình :))

ok_never

uh cũng đúng, mới cook xong giờ nâng lên đợi cook tiếp sao trời?

jack_hunter97

sax làm mình tưởng có bản cập nhật chạy đi bắt wifi coi có đúng ko ai ngờ ko có đọc kĩ thì ...... mới hỉu hỉu ah để coi cái duyệt web nó pro hơn ko chà chà hồi hợp tiếc quá ko cập nhật phím qwerty đứng cho s60v5 èo

Chỉnh sửa cuối:

ok_never

Cái mini qwerty sợ nó hơi nhỏ, khó bấm nên og No không dám cập nhật không chừng ^^

boy_online01

K có gói nhỏ để wăng vào FW nhỉ ? Ngại chơi cả FW làm biếng cook lại :D

Chơi cả cục mới thích chứ, cứ chắp chắp vá vá khó chịu :D. Ko biết có đc cái HS giống Anna ko? Nhưng chắc là ko có icon Anna rồi. Trong lúc chờ đợi ta làm cái theme full icon Anna chứ nhỉ :))?
tất nhiên là google dịch mà :))
chẳng biết post vào đâu nên mới post vào đây :))
hy vọng sớm có 5530 củ mình :))

Post vào mục Thông tin sản phẩm Symbian là chuẩn. Tí nữa thể nào Mod chả move vào đấy.

iupxlam

e5 đã có FW 71.003, ko biết là nó hay là bản nâng cấp nào khác
symbian 3.2 nghe lạ nhỉ

NguyenDuyThanh

Cái này chính là bản cập nhật vừa rồi cho C6-00, 5800, 523x, v..v.. đấy chứ là bản cập nhật nào nữa. Chỉ là cái thông báo thôi mà

jack_hunter97

Cái này chính là bản cập nhật vừa rồi cho C6-00, 5800, 523x, v..v.. đấy chứ là bản cập nhật nào nữa. Chỉ là cái thông báo thôi mà
kô có đâu pro ơi nếu là bản cập nhật vừa rồi tức là từ năm 2010 mới có bản v32 cho 5530 và nokia chả thấy nó nâng cái gì trừ cái chữ v32 cook thì kô nói tức đây là thông tin mới mà và tội cho n97 kô có cập nhật bỏ gần cả chục triệu mua mà nghe tin này thì . . . Xin chia buồn

Kero_Cerberus

Có thật là 5800, 523x... sẽ chạy được symian anna không? Hay là chỉ nâng cấp ovi map và browser 7.3 thôi?

jack_hunter97

nâng cấp thui chứ nâng dc anna thì chắc chỉ là cái theme thui nếu nâng dc thì mua s60v5 cho òi mua s^3 chi cho tốn anna phải có chip khoẻ như S^3 thì mới mong