• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật Rom cho HTC WILDFIRE

viethung888

Bản v8.0.8 thấy bon khoai Tây bên XDA nói có vẻ ổn, ko biết bác nào up rồi cho ý kiến cái.

Blackcar

Bản v8.0.8 thấy bon khoai Tây bên XDA nói có vẻ ổn, ko biết bác nào up rồi cho ý kiến cái.

Vẫn cái tật cũ, không auto mylocation được, phải add bằng tay. Radio phải flash lại của bản 2.1 thì mới ngọt. Kết nối 3G phải set lại. Được cái hay là mấy cái OverClock kernel dùng phê lắm!

leevenusvn

Có ai dùng bảng v8 mà bị tình trạng là khi số danh bạ là 09xxxxx thì gọi đến hiện tên nhưng lúc tin nhắn đến lại không hiện mà phải add thêm 1 số nữa vào danh bạ là 849xxxx thì mới được. không thể dùng GPS để dịnh vị vì quá lâu.
@ blackcar : chỉ em cách set 3G và add local với, vào google maps toàn sai vị trí.

volk

sao toàn thấy rom mới nhiều vậy ?? Các bác có thể hướng dẫn chi tiết cách up rom cho em có được ko ạ , em là newbie , nếu có thể cho e xin nick yahoo em pm trực tiếp , có gì vướng mắc trong quá trình up rom còn hỏi được luôn . E đã tạo goldcard cho cái thẻ 1G và hroot máy thành công nhưng chưa dám up rom vì ko hiểu mấy thuật ngữ và cách làm . Mong các bác hiểu biết nhiều nhiệt tình giúp đỡ em . Tks all !!!

leevenusvn

trong này thì nhiều người giỏi lắm. mình thì cũng biết chút chút thôi chứ không rành lắm đâu... Mà Rom nào mới là mình xử Rom đó liền hà ... hihihi ... nick mình ghostridervn@yahoo.com

Blackcar

Có ai dùng bảng v8 mà bị tình trạng là khi số danh bạ là 09xxxxx thì gọi đến hiện tên nhưng lúc tin nhắn đến lại không hiện mà phải add thêm 1 số nữa vào danh bạ là 849xxxx thì mới được. không thể dùng GPS để dịnh vị vì quá lâu.
@ blackcar : chỉ em cách set 3G và add local với, vào google maps toàn sai vị trí.

Mấy cái Rom này đang trong quá trình thử nên chưa ổn định đâu, nếu không cần chạy Live wallpaper thì cứ dùng RomShipped ngon hơn.

volk

cho em hỏi , tất cả các bước trên mình đều phải dùng thẻ đã có goldcard hay dùng thẻ nào cũng được . Vì em đã tạo goldcard cho thẻ 1G , sau khi hroot đã cất đi và dùng thẻ 4G . Khi uprom thì em làm tất cả các bước trên đều trên thẻ 4G đc chứ ạ . Tks all

quangson79

Mình bị 1 lỗi là sài hết pin máy đã tắt mình cắm sạc mà nó cứ báo đèn cam hoài ko tắt, sau đó rút dây thì bi treo fai~ gở pin. Mở lên lại thì pin đã full từ đời nào rồi. Nhưng sạc lúc máy chạy thì binh thuong còn tắt máy thì lại thế. Ai giúp được không. Cái này bị là do ROM cài vào hay do máy. Mình bị lúc up wa ROM 7.3 bay h đã chuyển lại 7.1 nhưng vẫn thế.

Trước khi root và up Rom 7.1 7.2 vẫn bình thường sau khi lên 7.3 bị thế h chuyển lại vẫn ko được
mình cũng bị giống như bạn ship ve rom gốc là hết đó bạn.cái này lỗi up rom đó

ducthang

cho em hỏi , tất cả các bước trên mình đều phải dùng thẻ đã có goldcard hay dùng thẻ nào cũng được . Vì em đã tạo goldcard cho thẻ 1G , sau khi hroot đã cất đi và dùng thẻ 4G . Khi uprom thì em làm tất cả các bước trên đều trên thẻ 4G đc chứ ạ . Tks all

Dùng thẻ nhớ 4G(thẻ nào cũng đc)đã phân vùng nhé Goldcard thì cất đi.

bluelovetn

em bi loi font ko go dc tieng viet mong moi nguoi thong cam. em moi dung adroid nen ko hieu la nen up ROM truoc hay la hack ROOTS truoc. Mong mọi người chỉ giao

ducthang

em bi loi font ko go dc tieng viet mong moi nguoi thong cam. em moi dung adroid nen ko hieu la nen up ROM truoc hay la hack ROOTS truoc. Mong mọi người chỉ giao
Hack root trưỡc và tạo recovery thì mới up rom cook đc

bluelovetn

Đã bác nào test thử bản 8.10 này chưa cho em ý kiến xíu. Up rom lần đầu không biết lên chọn bản nào ôn định nhất nhỉ.

ducthang

Cứ bản mới nhất mà up bạn ah \-/\-/
Đã bác nào test thử bản 8.10 này chưa cho em ý kiến xíu. Up rom lần đầu không biết lên chọn bản nào ôn định nhất nhỉ.

UPDATE:ROM 25/10 WildPuzzleROM v8.0.11

v8.0.11
  1. major update to screenscaling script
  2. 3 script in init.d that wasent loaded before
  3. apps2sd should be fixed
  4. fixes triangulation
  5. fixes handwriting
  6. new kernel, overclock (runs @652mhz but 768mhz is maximum), undervolt kernel by jacob v3 (flash standard kernel (0050) if rom doesent boot(or if it crashes/freezes))
  7. updated some apps
  8. updated host file
LINK:WildPuzzleROM_v8.0.11.zip

Chỉnh sửa cuối:

noel241288

Ai đã up thành công :WildPuzzleROM_v8.0.11.zip này chưa!? Tớ up cả ngày nay mà ko đc đành ngậm ngùi up lại rom 8.0.10 hic hic help me!

hongthanh

Ai đã up thành công :WildPuzzleROM_v8.0.11.zip này chưa!? Tớ up cả ngày nay mà ko đc đành ngậm ngùi up lại rom 8.0.10 hic hic help me!

Up ngon mà bạn, bạn tải lại file rom xem, có thể bị lỗi trong quá trình down cung nên

viethung888

tôi up đc bản 8.0.11 rồi nhưng dung chuối lắm, ko backup lại đc các phần mềm cũ, gmail, market, định vị thời tiết ko hoạt động... chán..

noel241288

Up ngon mà bạn, bạn tải lại file rom xem, có thể bị lỗi trong quá trình down cung nên

tải 2 lần rùi, cứ màn hinh HTC trắng trắng 30p mà ko thấy nhút nhít gì hết.
tôi up đc bản 8.0.11 rồi nhưng dung chuối lắm, ko backup lại đc các phần mềm cũ, gmail, market, định vị thời tiết ko hoạt động... chán..
vậy ah. đành chờ bản khác thui!!!!!