• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật Rom cho HTC WILDFIRE

hongthanh

buon nhi chang co ai co rôm nay on dinh nhi

Bản phải trực tiếp up thử đi, đừng nghe mọi người bàn lùi, mặc dù ROM chưa thực sụ ổn định nhưng nhưng chỉ là những lỗi nhỏ như định vị bản đồ qua wifi và PTS chưa chính xác, kh tự định vị thời tiết đc...còn lại là rất ngon, rất đáng để up đấy bạn

Mới có bản [ROM][03/11][OMG] CyanogenMod 6.1.0 RC2 for HTC Buzz (Wildfire) rất ngon mọi người up thử đi, đảm bảo không hối hận :D

criter

@Hongthanh: Bạn nói ngon là ngon chổ nào? Bạn đã test qua photo chưa? -> Ko dùng mutitool đc. Danh bạ cập nhật từ Sim đc ko? ....
Bạn cứ mò mẫn hết đi rồi hãy nói nó ngon hay dỡ ha?

buon nhi chang co ai co rôm nay on dinh nhi

Có bản Rom 7.3.1 đó bạn. Hiện giờ bản đó sài ổn định.
Còn bản WildPuzzleROM_v8.0.11 Hiện giờ vẫn đang là BETA, vẫn đang còn lỗi lắm. Bên XDA thì nói là bản ổn định nhưng mình vẫn chưa thấy ổn.

volk

Mình sài WildpuzzleROM v8.0.10 cũng thấy tạm ổn theo mình dùng . Mình up v8.0.11 thấy lỗi quá nên phải về bản 10 :)

dungquoc

Nói chung bản này chạy ổn định, mượt và đẹp. Nhưng mình đã phát hiện một lỗi nhỏ với bản gốc đó là khi máy đang khóa mà nhấn nút POWER để dzô máy, lúc màn hình hiện lên nó bị trắng (khoảng 1/10s, rất nhanh để ý kỹ mới thấy, Kiểu như bật tv mà đài không phát sóng ấy) rồi sau đó mới hiện màn hình khóa lên. Trong khi đó bản gốc thì không bị. Không biết điều này có ảnh hưởng gì đến máy không? Bạn nào đã test bản này rồi thì vào đây mình cùng trao đổi.

hongthanh

@Hongthanh: Bạn nói ngon là ngon chổ nào? Bạn đã test qua photo chưa? -> Ko dùng mutitool đc. Danh bạ cập nhật từ Sim đc ko? ....
Bạn cứ mò mẫn hết đi rồi hãy nói nó ngon hay dỡ ha?

Có bản Rom 7.3.1 đó bạn. Hiện giờ bản đó sài ổn định.
Còn bản WildPuzzleROM_v8.0.11 Hiện giờ vẫn đang là BETA, vẫn đang còn lỗi lắm. Bên XDA thì nói là bản ổn định nhưng mình vẫn chưa thấy ổn.

lâu lắm mới vào đây, nhưng thứ bạn nêu thì Jacob đã nêu ở phần bugs hết rồi việc gì phải xem xet kỹ hay không, đọc là biết luôn, mình đã nói ở trên là nó vẫn còn lỗi nhưng nhưng lỗi nhỏ và có thể dùng cách khác khắc phục đc còn cơ bản là ngon, ít nhất với mình
người ta dùng thấy ổn thì bảo là ổn, bạn chưa thấy ổn thì bạn không dùng thế thôi có gì đâu nhỉ?
chắc sắp có Gingerbread 2.3 dùng rồi, dùng HTC sướng thật

dungquoc

mình đang đau đầu vì vấn đề downgrade hay root bản rom mới này.hix bro nào có cách giải quyết nó không? xin chỉ giáo/

yaiba0207

có ai bị tình trạng live wallpaper ko chịu hiện lên mà vào nó cứ load hoài ko ? mình cài bản CyanogenMod 6.1.0 (Stable) for HTC Buzz (Wildfire) của bạn hongthanh đó :( ai bik chỉ giúp mình với, đã wipe full + cài lại mà vẫn bị, ngoài cái đó ra mấy cái kia đều bình thường

phamnhuphongvt

mình cài bản v.8.0.11 được rồi, nhưng khổ lỗi, khi máy tắt màn hình một lúc ai gọi đến là mở khóa không được , lên không nghe được , mình cảm nhận độ trễ khá cao. mình đang muốn up lại rom ship (vì máy này vợ mình xài, mình xài HD2 android) up được 30% nó báo lỗi. Lúc trước xài romm ship tuy chậm nhưng không bị như vậy

chuonchuon_kim

Bro cho hỏi, bạn đã root được bản này chưa (trong trường hợp bạn cài file exe)?
bản này chỉ chạy trên PC mà bạn, chỉ cần làm thẻ goldcard là đc mà. mình cài rồi. đợt trước mình up lên bản radio RUU_Buzz_Froyo_hTC_Asia_WWE_2.24.707.1_Radio_13.55 .55.24H_3.35.20.10_release_161113_signed.exe, sau đó gỡ xuống, nhưng ko hiểu sao mình đến nhà mấy đứa bạn thì bắt đc wifi nhà nó còn nhà mình lại ko bắt đc. có ai biết tại sao ko

thanhcong_pro

e vào trang XDA vô tình up lun room cyanogenmod bản 2.3 giờ e ko biết úp xuống 2.2 như thế nào cả ai být xin giúp e với! e dùng Wild fire hic!

PhamQuang

Manager
e vào trang XDA vô tình up lun room cyanogenmod bản 2.3 giờ e ko biết úp xuống 2.2 như thế nào cả ai být xin giúp e với! e dùng Wild fire hic!

- Tải bản ROM này chẳng hạn, copy vào thẻ nhớ
- Đưa máy vào Recovery
- Thực hiện WIPE full
- Update ROM óiw từ Recovery
Xong !!!