• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

anhvu_cdrom

mình cài MDJ FroYo HD v.4.4 + Hatarin8.5.3 quadtrant hơn 1500 một tí , ko dược 2000 như hình của bác Ancola66 là sao nhỉ?

anhvu_cdrom

mỗi lần mình gọi diện, cho máy lên nghe xong phải 5s sau máy mới hiện lại màn hình gọi điện, xong lại phải chờ 1-2s để máy load lại màn hình giao diện sense có phải tại thẻ nhớ tốc độ chậm ko nhỉ

stupid1314

Mình đang dùng bản phiremod_SkinnyEvo_v2.1_MikFroyo cảm nhận qua 1 tuần cho thấy: Tất cả đều ổn, stanby khoảng 5-7mA, nếu chỉnh độ sáng xuống min thì khoảng 3mA. Ram khoảng 270MB, room khoảng 1GB, tuy nhiên nó là 4G( không phải 3G ) nên khi thiết lập mạng hơi khó. Nó chỉ hiện chữ E nên không có 3G, tuy nhiên chủ yếu dùng wifi nên như vậy càng đỡ tốn tiền và tốn pin. Nay đã có bản final chắc tốt hơn nữa, các bạn có thể tham khảo theo link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=791835. Một số hình ảnh mà mình muốn chia sẽ:

dungphp

Mình đang dùng bản phiremod_SkinnyEvo_v2.1_MikFroyo cảm nhận qua 1 tuần cho thấy: Tất cả đều ổn, stanby khoảng 5-7mA, nếu chỉnh độ sáng xuống min thì khoảng 3mA. Ram khoảng 270MB, room khoảng 1GB, tuy nhiên nó là 4G( không phải 3G ) nên khi thiết lập mạng hơi khó. Nó chỉ hiện chữ E nên không có 3G, tuy nhiên chủ yếu dùng wifi nên như vậy càng đỡ tốn tiền và tốn pin. Nay đã có bản final chắc tốt hơn nữa, các bạn có thể tham khảo theo link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=791835. Một số hình ảnh mà mình muốn chia sẽ:

EVO thì 2G hay 3G đều có cả ! (GSM là 2G, WCDMA là 3G)
Nhìn màn hính có mấy cái app quen quen, hình như gióng của bác caothanhhai (hình như caothanhhai làm bên CTy Đo lường) :D

jaso

Member

anh em cho mình hỏi cái này chút.cái current widget của bác này 162mA là sao?ở trên bác nói stand by 5-7mA?stand by bằng cách nào vậy bác?từ lúc chạy androi đến giờ em chưa bao giờ thấy số 5 hay 7 mA cả chỉ toàn trên 162 mA thôi ngay cả sau khi taskiller cũng vậy?cho em hỏi làm sao để mức độ ngốn pin chỉ còn 5-7 mA mà mình có thể thấy được trên current widget?thanks.

dungphp

Có Currentwidget rồi thì cậu tắt màn hình (Gọi là standby) và 1 lúc sau bật lên xem luôn nó nghỉ thì báo bao nhiêu !

thanhvo31

Màn hình trắng

Có bác nào gặp hiện tượng màn hình trắng lóa không? kiểu như phim âm bản vậy (tôi gặp vài lần khi chạy bản MDJ_HD4.6(4.3,4.2..), bản cedesmith htc_hd2 cũng vậy?

jaso

Member
chọt chọt vào nó mấy phát cho nó update,thỉnh thoảng lag í mà

chọt trên chọt dưới đều 162 mA có khi tăng lên nữa mới đau.
bây giờ sau khi tắt máy bật lên là 93mA.kiểu này là sao ta?:-/
chưa bao giờ thấy 5 hay 7 mA cả

Chỉnh sửa cuối:

johnazn

Cac bac chi giup
Phone HD2 muon chay android, chay file clrcad bi off sound, chay haret de'n booting in linux thi treo may,

massage000

Gần đây, liên tục 3 KTV bên xda đã nói lời chia tay box HD2 Android development. có kẻ bất khả kháng phải bán HD2 (Gigpag-MIUI), có kẻ nản chí (Kouno.Takaaki-HD2 One), có kẻ hết động lực và hứng thú (phiredrop-SkinnyEvo). Một tin không vui nhưng lại chứng minh một điều rằng: Android trên HD2 đang dần hoàn thiện! Những dev tài năng và tâm huyết nhất thì vẫn đang kiên định đồng hành cùng chúng ta. Cảm ơn DarkStone, MDJ, Hastari, Atoore, MCCM, Sergio76... :D

dungphp

Gần đây, liên tục 3 KTV bên xda đã nói lời chia tay box HD2 Android development. có kẻ bất khả kháng phải bán HD2 (Gigpag-MIUI), có kẻ nản chí (Kouno.Takaaki-HD2 One), có kẻ hết động lực và hứng thú (phiredrop-SkinnyEvo). Một tin không vui nhưng lại chứng minh một điều rằng: Android trên HD2 đang dần hoàn thiện! Những dev tài năng và tâm huyết nhất thì vẫn đang kiên định đồng hành cùng chúng ta. Cảm ơn DarkStone, MDJ, Hastari, Atoore, MCCM, Sergio76... :D

Bên đó đang yêu cầu cấm BASE rom rồi ! Không tự port được thì phải cu té thôi !

stupid1314

chọt trên chọt dưới đều 162 mA có khi tăng lên nữa mới đau.
bây giờ sau khi tắt máy bật lên là 93mA.kiểu này là sao ta?:-/
chưa bao giờ thấy 5 hay 7 mA cả
Còn tùy thuộc vào bản WM nữa bạn à. Bạn ra WM tắt hết 3G, sense có lẽ sẽ có thay đổi.

trinh12345

Bác sang cả bên xda cảm ơn nữa đi, cho mấy bác kia "tưng tửng":p