• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

langthang262

thanhgahbb

các bác cho em hỏi

em đang dùng bản android 2.2 super hd2 v1.2 em muốn cài sang bản khác có cần phải up lại rom của wm không ạ hay cứ xóa android trên thẻ rồi cóp vào cài. tiện thể các bác cho e hỏi bản android nào dùng ổn nhất ạ. e ít có điều kiện ol và cài đặt thử lên không biết bản nào. các bác xem bản nào sóng tốt, nge gọi ổn định, 3g wifi, vào web không lỗi font, chụp ảnh được mách em với bản e đag dùng ko chụp ảnh được

dungphp

em đang dùng bản android 2.2 super hd2 v1.2 em muốn cài sang bản khác có cần phải up lại rom của wm không ạ hay cứ xóa android trên thẻ rồi cóp vào cài. tiện thể các bác cho e hỏi bản android nào dùng ổn nhất ạ. e ít có điều kiện ol và cài đặt thử lên không biết bản nào. các bác xem bản nào sóng tốt, nge gọi ổn định, 3g wifi, vào web không lỗi font, chụp ảnh được mách em với bản e đag dùng ko chụp ảnh được

Chỉ cần rename thư mục Android đã cài (để sau dùng lại) rồi copy bản Android khác vào là được ! Trong thẻ có thể để nhiều bản khác nhau, dùng bản nào đổi tên về tên cần chạy !

trantuan1207

Chỉ cần rename thư mục Android đã cài (để sau dùng lại) rồi copy bản Android khác vào là được ! Trong thẻ có thể để nhiều bản khác nhau, dùng bản nào đổi tên về tên cần chạy !

sao mình cop nguyên folder Android MDJ 4.4 vào chạy thì lần đầu nó chạy hết tầm khoảng 10p, các lần chạy sau khoảng 5p nhưng chả lần nào vào được hệ điều hành cả, nó cứ ở màn hình trắng chuyển vào màn hình khóa của Android được khoảng 1s thì lại quay ra màn hình trắng rồi tắt ngúm, bật lại từ đầu... Như thế là thế nào hả bạn? :(.
Bih cop lại bản cũ ngày trc chạy ngon thì bih nó cũng bị y như thế :(... help me, plz...!!!

dungphp

sao mình cop nguyên folder Android MDJ 4.4 vào chạy thì lần đầu nó chạy hết tầm khoảng 10p, các lần chạy sau khoảng 5p nhưng chả lần nào vào được hệ điều hành cả, nó cứ ở màn hình trắng chuyển vào màn hình khóa của Android được khoảng 1s thì lại quay ra màn hình trắng rồi tắt ngúm, bật lại từ đầu... Như thế là thế nào hả bạn? :(.
Bih cop lại bản cũ ngày trc chạy ngon thì bih nó cũng bị y như thế :(... help me, plz...!!!

Format lại thẻ nhớ đi xem !

mrducbao

Không cần Format thẻ đâu, mình từng bị như vậy: bạn Xóa thư mục Android và các thư mục do liên quan do Android tạo ra trên thẻ đi, sau đó copy lại Version Android bạn muốn dùng vào Thẻ rồi chạy lại là OK

thanhtbv

bạn dùng bản nào thế?ổn định không?mình vừa chạy 4.6 nhưng thấy lúc tắt màn hình và bật lên thấy hơi chậm,cảm ơn nhiều nhé

trantuan1207

Các bác dùng phím back làm j mà nhiều thế nhỉ? Mình thì gần như không dùng phím back.

dùng android muốn thoát ứng dụng toàn phải ấn back mà? :|
Lướt web xong mà muốn thoát thì cứ gọi là.... :-ss
có cách khác là ấn vào phím home rồi dùng các soft về taskman mà kill

quangotvn

Em up SIP ROM: _HTC HD2_RUU_Leo_S_hTC_Asia_WWE_3.14.707.3_Radio_15.42. 50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship.exe
ngày 19/11/2010 thì SPL bị upgrade lên 3.03.
Bây giờ em không cài lại được các bản ROM vọc nữa
Làm cách nào để cài lại HSPL 2.08 hả bác
Làm sao đây mấy Bác ? có cách nào không hả mấy Bác chỉ giúp.

ducbinh94

dùng android muốn thoát ứng dụng toàn phải ấn back mà? :|
Lướt web xong mà muốn thoát thì cứ gọi là.... :-ss
có cách khác là ấn vào phím home rồi dùng các soft về taskman mà kill

Nếu lướt web thì có thể dùng Dophin cũng hay đấy

thanhgahbb

bác nào hay vọc cho em bít bản rom nào sài ổn định chút ví dụ nghe gọi rõ, sóng sánh tốt, 3g wifi, cài sof và game được, camera sài đc, hihi chỉ giùm em

trantuan1207

Không cần Format thẻ đâu, mình từng bị như vậy: bạn Xóa thư mục Android và các thư mục do liên quan do Android tạo ra trên thẻ đi, sau đó copy lại Version Android bạn muốn dùng vào Thẻ rồi chạy lại là OK
m xóa hết tất cả folder rồi, chỉ để lại mấy folder ảnh ót, nhạc nhẽo, phần mềm để cài mà nó vẫn k chạy vào trong được, thậm chí k vào đc đến màn hình khóa mà cứ quietly brilliant rồi chớp đen lại hiện ra lại quietly brilliant và tắt... chả bít bị làm sao nữa... haizzz!
hình như có phần mềm nào để 4mat đúng k bạn? đợt trước xem lướt lướt thấy mà bih tìm thì k thấy đâu, chỉ m với đc k? thanks kiu ^^

dungphp

m xóa hết tất cả folder rồi, chỉ để lại mấy folder ảnh ót, nhạc nhẽo, phần mềm để cài mà nó vẫn k chạy vào trong được, thậm chí k vào đc đến màn hình khóa mà cứ quietly brilliant rồi chớp đen lại hiện ra lại quietly brilliant và tắt... chả bít bị làm sao nữa... haizzz!

hình như có phần mềm nào để 4mat đúng k bạn? đợt trước xem lướt lướt thấy mà bih tìm thì k thấy đâu, chỉ m với đc k? thanks kiu ^^

Mình toàn format bằng WM thôi !