• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

dungphp

Các cao thủ cho mình hỏi nhờ là khi mình lưu 1 cái kiểu theme trong setting thì nó lưu vào đâu nhỉ ?

quangloiat

Tình hình là mình chạy Android trên HD2, sao chiều nay bật máy lên thì một số phần mềm ko dùng được, đều hiển thị dòng thông báo như phần mềm la bàn sau : "The application Compass (process com.apksoftware.com) has stopped unexpectedly. Please try again.". Đa phần là bị các phần mềm cài thêm, còn 1 số Pm theo Rom thì ít bị. Cảm ơn các Anh, Chị!

trantuan1207

các bác ơi, sao em down bản 4.4 này về, cop nguyên folder Android vào thẻ rồi, đến lúc khởi động vào hệ điều hành nó ra màn hình trắng "quietly brilliant" rồi chớp vào được cái vuốt khóa máy 1 giây rồi lại tắt đi, hiện ra cái màn hình trắng có chữ "quietly brilliant" rồi lại từ từ biến mất rồi máy tắt luôn ???
Dư thế là thế nào ạ? e chưa nghịch cái này bao h, từ khi mua máy bác bán đã làm sẵn rùi nên e chả có kinh nghiệm j ạ :(..

ducbinh94

các bác ơi, sao em down bản 4.4 này về, cop nguyên folder Android vào thẻ rồi, đến lúc khởi động vào hệ điều hành nó ra màn hình trắng "quietly brilliant" rồi chớp vào được cái vuốt khóa máy 1 giây rồi lại tắt đi, hiện ra cái màn hình trắng có chữ "quietly brilliant" rồi lại từ từ biến mất rồi máy tắt luôn ???
Dư thế là thế nào ạ? e chưa nghịch cái này bao h, từ khi mua máy bác bán đã làm sẵn rùi nên e chả có kinh nghiệm j ạ :(..

Bạ format lại thẻ nhớ xem sao. Mà down hẳn bản 4.6 về mà sài bạn ah

trantuan1207

Bạ format lại thẻ nhớ xem sao. Mà down hẳn bản 4.6 về mà sài bạn ah

tại thẻ có nhiều dữ liệu quá nên mình ngại 4mat :p
mình thấy trong top này có đến mỗi bản 4.6 mà? :|---> đã thấy, xin lỗi đồng chí vì mắt toét :p

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

Theo em thì tương lai của HD2 còn rất dài, bác nào bỏ đi giờ này cũng hơi phí đó vì chắc chắn (dù có thể đến năm sau) winphone 7 sẽ cài được trên HD2, đi kèm với nó sẽ là cài Android cho HD2 dùng winphone 7. Khi HD2 chính thức được "winphone 7" hợp thức hóa (dù là bản cook) thì tương lai của HD2 sẽ không khác gì tương lai của winphone 7 cả. Còn winphone 7 thì sẽ còn HD2 và sẽ còn Android cho HD2 chạy winphone 7. Tất nhiên là phải còn bác Cotulla nữa thì HD2 mới tiếp tục "sống" được:D
Chúng ta cùng chờ đợi nào, trong khi chờ thì thử các bản build tiếp theo^^

dungphp

Theo em thì tương lai của HD2 còn rất dài, bác nào bỏ đi giờ này cũng hơi phí đó vì chắc chắn (dù có thể đến năm sau) winphone 7 sẽ cài được trên HD2, đi kèm với nó sẽ là cài Android cho HD2 dùng winphone 7. Khi HD2 chính thức được "winphone 7" hợp thức hóa (dù là bản cook) thì tương lai của HD2 sẽ không khác gì tương lai của winphone 7 cả. Còn winphone 7 thì sẽ còn HD2 và sẽ còn Android cho HD2 chạy winphone 7. Tất nhiên là phải còn bác Cotulla nữa thì HD2 mới tiếp tục "sống" được:D
Chúng ta cùng chờ đợi nào, trong khi chờ thì thử các bản build tiếp theo^^

Hay nhất là anh em cùng tự Build và khoe sắc đi ! Thế mới vui !

trinh12345

Hay nhất là anh em cùng tự Build và khoe sắc đi ! Thế mới vui !
câu này hiện nay theo em bít thì ở box ta chỉ có bác với bác vatdn là có cơ thực hiện thôi ạ:) tiến độ thực hiện bản HD của bác đến đâu rồi, up lên cho ae thưởng thức đi bác:)

dungphp

câu này hiện nay theo em bít thì ở box ta chỉ có bác với bác vatdn là có cơ thực hiện thôi ạ:) tiến độ thực hiện bản HD của bác đến đâu rồi, up lên cho ae thưởng thức đi bác:)

Mình không khoái HD lắm vì nặng, giao diện có hơn mấy đâu ! HD cài thêm mấy soft là lag ngay, lúc ổn, lúc kg, thất thường khó chiều lắm !
À, lâu lắm kg thấy vatdn đâu nhỉ ? hay lại ly dị em HD2 để theo em HD rồi ?!

ducbinh94

tại thẻ có nhiều dữ liệu quá nên mình ngại 4mat :p
mình thấy trong top này có đến mỗi bản 4.6 mà? :|---> đã thấy, xin lỗi đồng chí vì mắt toét :p

Mình sắm thêm 1 thẻ nữa để chạy Android. Nếu ổn định thì đưa hết dữ liệu từ thẻ cũ vào là xong.

batuocbongdem

Đã có bản android 2.3 nào chưa nhỉ các bác , thử test coi sao
THấy bên sohoa có đăng HD2 đã có bản cook 2.3 http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Smartphone/2010/12/3B9B370A/
Lâu lâu em vào diễn đàn chưa thấy ai review bản mới cả
Dạo này buồn quá , các bản cũ na ná nhau , chờ Win7 thì lâu quá >.<

Link bên XDA nè
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=877777

chạy cũng ok lắm, dòng chỉ khoảng 5ma-9ma nhưng có điều camera vẫn chưa hoạt động

buichu

bản MDJ FroYo HD v.4.4 bị lỗi G-Sensor calibration. Cài đặt cái lên xuống nó cứ giựt giựt có bác nào fix được lỗi này chưa nhỉ?

ngphuongqt

bản MDJ FroYo HD v.4.4 bị lỗi G-Sensor calibration. Cài đặt cái lên xuống nó cứ giựt giựt có bác nào fix được lỗi này chưa nhỉ?

1. cài lại bản android từ đầu ;;)
2. Không nên chỉnh G-Sensor (mà nó chạy OK sao nhiều người cứ thích chỉnh vậy nhỉ :-? )
3. Mọi cái OK.