• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

tranconghd89

Mình để nguyên CFW của bạn không thay đổi gì hết, chép effect mới vào C:/resouse, bật c2z, ..tắt - mở hiệu ứng, nhưng nó vẫn chạy effect mặt định
mình thấy c2z lúc flash đã có rùi,,,, bạn thử tạo c2z khác xem. mỗi máy 1 khác mà..

tranconghd89

công nhận bản này pin trâu thật, chưa dùng bản nào pin trâu như vậy, bác thanhhaifire làm được bản v30 pin như này thì quả thật vô đối luôn...

khiem777k

cho tham khảo vấn đề cài zing me bắt buộc cài QT có bị lổi restart ko vậy anh em

nokia6686

thì bản của bạn gửi mà. pin trâu thật...cố định dùng bản này luôn.hjhj

Toàn công lao của bác Thanhhaifire :)) Tớ chỉ cook thêm 1 số thứ tối cần thiết cho đậm đà hương vị Việt Nam. Mà công nhận chả biết bác ấy bỏ bùa phép gì trong này mà pin trâu hơn cả FW gốc của máy ha ha Thậm chí CPU bác ấy còn tăng từ 75 lên 92 so với bản gốc ấy chứ.

stun

Toàn công lao của bác Thanhhaifire :)) Tớ chỉ cook thêm 1 số thứ tối cần thiết cho đậm đà hương vị Việt Nam. Mà công nhận chả biết bác ấy bỏ bùa phép gì trong này mà pin trâu hơn cả FW gốc của máy ha ha Thậm chí CPU bác ấy còn tăng từ 75 lên 92 so với bản gốc ấy chứ.
Sao mình jaf bản này xong, mọi thứ đều tốt, riêng Hình Ảnh thì ko load hình dù đã có sẵng 1 đống hình trong thư mục Images, thử chụp hình thì tấm đầu cũng ko lên trong Hình Ảnh, chụp tấm 2-3-4 thì lên. Tóm lai trong thư mục Images có 1 đống hình + thư mục Camera có 4 tấm, vào Hình Ảnh xem chỉ có 3 ( tấm đầu size nặng nhất, có lẽ ko load ảnh nặng??? )
Bạn cho mình xin Link bản đã cook thêm của bạn nhé. Thank you!

thanhhaifire

Sao mình jaf bản này xong, mọi thứ đều tốt, riêng Hình Ảnh thì ko load hình dù đã có sẵng 1 đống hình trong thư mục Images, thử chụp hình thì tấm đầu cũng ko lên trong Hình Ảnh, chụp tấm 2-3-4 thì lên. Tóm lai trong thư mục Images có 1 đống hình + thư mục Camera có 4 tấm, vào Hình Ảnh xem chỉ có 3 ( tấm đầu size nặng nhất, có lẽ ko load ảnh nặng??? )

bạn bakup dữ liệu thẻ rùi dùng đt 4mat lại xem, hình 3-4MB mình vẫn load đc mà

nokia6686

Trường hợp này có đôi lần mình gặp sau khi JAF lại, bạn cứ yên tâm. Hãy khởi động lại máy 1-2 lần rồi vào lại trình xem ảnh vài lần mọi thứ sẽ ổn. Thư mục ảnh của mình cũng mấy trăm hình, tấm nào cũng 3-4MB, load lần đầu tiên chậm, nhưng càng về sau thì càng nhanh, bởi vì nó đã tạo cache thumbnail rồi đó mà.
Còn bản mình cook thêm thì để chỉnh lại tí cho đẹp rồi đăng lên luôn.

lee111

Lạ thật, mình down đầy đủ rùi bỏ vào đúng thư mục mà sao khi Flash cứ báo lỗi "Flash files are corupted or missing..." là sao nhỉ?

P/S:Đã bình thường rồi, thanks cả nhà, cơ mà mình CFW này mình dùng thi thoảng sao nó giật giật thế nào ấy, vd như khi mình scroll danh bạ thì nó cứ giật giật.

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Mới flash,cần một chút thời gian để ổn định đó bạn,mình sài hai ngày rồi,mượt re re,có đứng,giật ,gì đâu

lee111

Mới flash,cần một chút thời gian để ổn định đó bạn,mình sài hai ngày rồi,mượt re re,có đứng,giật ,gì đâu
Thanks bạn, mình đã restart máy 1 vài lần thì máy đã mượt mà trở lại, đúng là dùng thấy tốt thật.

Chỉnh sửa cuối:

tranconghd89

mà sao mình dùng qua 2 ngyaf là ram chỉ còn 29-30 thui nhỉ... giải phóng ram bàng phần mềm cũng không ăn thua, phải restart lại máy thì ram mới 50..hjxhjx

Khoaaaa

Active Member
Bạn xem có chạy nhìu apps nền ko,mình bật ef,themes nặng,hình nền khác,thêm cái mykeylock nửa,ram vẩn 40 mà

nokia6686

mà sao mình dùng qua 2 ngyaf là ram chỉ còn 29-30 thui nhỉ... giải phóng ram bàng phần mềm cũng không ăn thua, phải restart lại máy thì ram mới 50..hjxhjx

Nếu bạn có cài phần mềm thì nên cài từ từ từng cái một rồi xài 1 thời gian để kiểm tra, không nên cài ồ ạt 1 lần. RAM xuống 29-30 MB thì quả là bất thường đó nha. Bạn có thể liệt kê xem bạn đã cài những phần mềm nào vào không? Mình xài mấy hôm, sau khi thoát hết chương trình thì RAM không bao giờ thấp hơn 50MB. Nếu có lỡ thấp hơn 50MB thì chỉ 1 lát sau nó tự động giải phóng RAM lên lại. Bảo đảm đã test!

Thiệt ra CFW này vốn đã tốt rồi, không cần cài thêm quá nhiều phần mềm hỗ trợ hệ thống đâu nhé. Cài nhiều nó uýnh lộn làm máy chậm hơn đó.

tranconghd89

Nếu bạn có cài phần mềm thì nên cài từ từ từng cái một rồi xài 1 thời gian để kiểm tra, không nên cài ồ ạt 1 lần. RAM xuống 29-30 MB thì quả là bất thường đó nha. Bạn có thể liệt kê xem bạn đã cài những phần mềm nào vào không? Mình xài mấy hôm, sau khi thoát hết chương trình thì RAM không bao giờ thấp hơn 50MB. Nếu có lỡ thấp hơn 50MB thì chỉ 1 lát sau nó tự động giải phóng RAM lên lại. Bảo đảm đã test!

Thiệt ra CFW này vốn đã tốt rồi, không cần cài thêm quá nhiều phần mềm hỗ trợ hệ thống đâu nhé. Cài nhiều nó uýnh lộn làm máy chậm hơn đó.
mình chạy ẩn isms, battery monitor, greencharg, auto hang up..và cài thêm operato logo,uc browser, dọn rác, swiss mgr. pro, quickrotate, mitv, uninstallking,
đợt trước dùng CFW của sang bềnh chậy thêm cả sileunlock, sms undo, và jbaktaskman nữa mà ram vẫn 4x...hjxhjx

Khoaaaa

Active Member
Nội cái isms đả dớt 5mb ram rồi,kể ra bạn vẩn còn hứng thú với sym v5 đó chứ,dùng mức đó thì ram 3x là đúng rồi

tranconghd89

Nội cái isms đả dớt 5mb ram rồi,kể ra bạn vẩn còn hứng thú với sym v5 đó chứ,dùng mức đó thì ram 3x là đúng rồi
mình cũng định lên IOS nhưng vẫn chưa gom đủ lúa... đợt trước bị mất 5233, không cam tâm thế là đi xúc con 5800 về. hjhj