• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW][5800 v52] N97mini For 5800 - Professional [thanhhaifire]

nokia6686

uh. giờ mới hối hận. hjxhjc
Sao lại nói thế? Với mức giá như vầy và hiệu quả như vầy, phải nói 5800 là 1 quyết định hợp lý chứ. Mình chưa thấy có 1 điện thoại nào nghe nhạc bằng loa ngoài hay hơn 5800 nhé.
Nếu bạn thích chạy ngầm nhiều như thế thì thử bản OFW (FW gốc) của Kitafung xem sao nhé: CLICK HERE
Còn nếu bạn thích phong cách widget của N97 thì có thể dùng thử bản của Binh24 làm. Rất tốt!

Mình nghĩ lượng RAM trống không quan trọng bằng hiệu quả thật sự của máy. Xài cảm giác thấy thoải mái là OK!

minhtri9798

bác ơi, bác cho pm inbox giúp em cái mod tiết kiệm pin voi mod 400MHZ được không bác? Tại em tỉnh để port gốc thôi không cần thêm mod nhiều.THank bác

Chỉnh sửa cuối:

tranconghd89

Sao lại nói thế? Với mức giá như vầy và hiệu quả như vầy, phải nói 5800 là 1 quyết định hợp lý chứ. Mình chưa thấy có 1 điện thoại nào nghe nhạc bằng loa ngoài hay hơn 5800 nhé.
Nếu bạn thích chạy ngầm nhiều như thế thì thử bản OFW (FW gốc) của Kitafung xem sao nhé: CLICK HERE
Còn nếu bạn thích phong cách widget của N97 thì có thể dùng thử bản của Binh24 làm. Rất tốt!

Mình nghĩ lượng RAM trống không quan trọng bằng hiệu quả thật sự của máy. Xài cảm giác thấy thoải mái là OK!
OFW thì mình cứ cảm thấy thiếu thiếu gì đó ( thính thoảng đổi gió cho vui thui), nói chung là dùng bản này rất tốt rùi, chỉ thắc mắc chút sao ram máy mình thấp quá thui. hjhj

Khoaaaa

Active Member
Mình dùng fw có witget wen rồi,menu 4*5 nửa,giờ sài lại ofw khó chịu lém,ên toàn theo n97 thui,
wan trọng là con số ram sau khi tắt các pm và nó tồn lại rác rến bác hải à,số bác nói là sau khởi động mà,nói thật chứ giờ chém ucweb fát thì về mức 38 chứ mấy,wa giờ có tắt máy đâu ,cái này chỉ có đổ lỗi cho nokia thôi,ram thấp mà máy mượt re ,mở ứng dụng cứ như cpu 800mhz thì củng ok rồi,
sym vốn đa nhiệm tốt,mở cả ucweb,ttpod,slick,xplore ,ram còn 10x mà dùng jbar chuyển wa lại vẩn bình thường,wá tốt

tranconghd89

uh. ram thấp nhưng mượt là ok rùi. hjhjhj. dùng bản này pin trâu nên chẳng muốn jaf nữa.....nhưng vẫn muốn test mấy bản của các moder xem có bản nào pin bằng bản này ko???:D:D:D:D

nokia6686

uh. ram thấp nhưng mượt là ok rùi. hjhjhj. dùng bản này pin trâu nên chẳng muốn jaf nữa.....nhưng vẫn muốn test mấy bản của các moder xem có bản nào pin bằng bản này ko???:D:D:D:D

Tớ test hết rồi. Ngoài bản này chỉ có bản C6 V20 Anna của Vunguyenmt là có thể cầm cự được 4 ngày. Tuy nhiên về độ nhẹ nhàng thì C6 không thể nào bằng N97 được. Đi mỏi chân cuối cùng vẫn quay về bản này hi hi À quên, còn bản OFW của Kitafung là có thể so sánh được với bản này nhưng OFW đúng là xài cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó, nên mình cũng không thích lắm.

mjnha9

bung file sis cho vào rofs2 thấy có thư mục c_ có cần cho vào luôn k các pro cả file đuôi pkg và txt ngoài mục chính nữa

Khoaaaa

Active Member
Thế thì file sis đó bắt buộc cài trên c rồi,fải sửa lại mới cho vào rom dc bạn à

theyloveyou

Đã JAF xong nhưng mà bản này bị lỗi lúc làm mới thư viện nhạc k đc !@@

Chỉnh sửa cuối:

casauxitrai

hix,chết thật ,mình up bản này cho khách ,nó bảo gọi đi là sập nguồn ,mà không tài nào mình flash đc về 5800 gốc dùng jaf ,phoenix ,Mxkey chạy đều không lên nguồn :( ,cắm vào Nokia Nokia software updater nó nhận ra là 5800 mà không cho update (phần update bị mờ đi) vậy có giải pháp gì xin giúp mình với ,khách nó hối quá,nó bảo phá máy của nó :((

stun

hix,chết thật ,mình up bản này cho khách ,nó bảo gọi đi là sập nguồn ,mà không tài nào mình flash đc về 5800 gốc dùng jaf ,phoenix ,Mxkey chạy đều không lên nguồn :( ,cắm vào Nokia Nokia software updater nó nhận ra là 5800 mà không cho update (phần update bị mờ đi) vậy có giải pháp gì xin giúp mình với ,khách nó hối quá,nó bảo phá máy của nó :((
Up bản ocfw của Kitafung đi