• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Belle N8 v111.20 Tiếng việt by Dale !!!

minhdale

Credit: Taylor Hungaryan CFW Cooker
Please donate for him if you like his work through
Nếu bạn thích CFW này và có điều kiện hãy donate cho Taylor qua :
http://www.smartphonepro.hu/

Hôm nay bị "điên" quá ngồi share CFW cho nó khuây.Đây là bản cá nhân nên mình chỉ mod theo ý thích của mình.Nhưng đảm bảo rằng hiệu suất là tốt nhất.Vì mình chỉ tăng tốc bằng cenrep nên không gặp bug (trừ bug FW vì đây là bản RC mà ngay cả bản final Nokia release cũng còn có lỗi nữa mà :mstickle:).

Info
- Tắt rung khi khóa phím.
- Rung phản hồi khi nhận hay tắt cuộc gọi
- Không gửi tin nhắn đến My Nokia
- MusicStop mod by Dale
- Tắt ứng dụng khởi động ngầm by Dale
.....
Một vài mod cenrep mà mình tự edit nhưng không nhớ :wub:.Nói chung ai đã từng dùng FW của mình thì biết, ai chưa dùng thì dùng thử khác biết ;).
Link Download
http://www.mediafire.com/?8xf1k5iqcrachr3

Pass: Dale
Bạn nào bị lỗi EQ thì Download file dưới rồi copy vào C
http://www.mediafire.com/?lv0n49ffi571tme
Hướng dẫn :
Trong file download đã đủ file vì vậy bạn không cần download thêm.Các bạn flash theo như bình thường với chế độ dead phone và sau đó vào options trước khi flash del 2 file và thay thế rof2 như trong hình.

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

Cảm ơn minhdale.
Nếu bạn ko phiền thì mình có thể lấy bản ít mod tiếg việt của bạn để làm cfw của mình dc ko.
Ngại ko trích ngôn ngữ việt ra dc do ko có pc.
Tiện thể bạn xem phần settings quản lý kết nối chọn cài đặt wlan có bị out ko nhé.
Cảm ơn.

minhdale

Uhm.Để credit khi sử dụng bản của mình là được.Hiện giờ không thể extract bằng NFE hay các soft khác đâu.Thiếu file nên brick phone ngay.Bản này mình add thủ công đó :)).Tất cả đều "no problem".Bug khác thì chưa biết :))

minhdale

Được mà.Mình đã xem qua chẳng có gì đặc biệt.Khác là thêm vài phần mềm (vlingo,....) với thêm cái video sample thôi :)).

vutaikt

Her her. Thế thì dzui rùi.(^^).

Hôm nay là ngày đẹp trời sau 3 hôm mưa to.

ngocga

Có thể lấy file chào mừng từ Anna thế vào ko nhỉ?:p Vậy sẽ ko còn chữ 701 nữa .:D

minhdale

Edit lại được mà bạn.Nhưng mà cái đó không quan trọng đâu :)).Bạn có thể disable cái tip từ My Nokia

thj3ugj4bs

đã xong đang trải nghiệm .mấy ông toàn báo hại tui giờ my wife đang đòi xài N8 vì đã có tiêng việt .nó bắt tui xài lại X6 nè

minhdale

Có 1 số người dùng rof của mình thêm vài mod lung tung rồi kêu là do làm ra.Cũng chả thèm nói với người đã tạo ra nó 1 câu gì
Lần sau cạnh có gì chia sẻ với người quen thôi chứ chả dám đưa ra thế này nữa :(.Thất vọng !

dungmusic

Ừm, mình thấy mấy trang cũng có rồi, Thông cảm đi bạn
Ah, cho mình hỏi là CFW này đã cài được Opera 11 chưa bạn?

dungmusic

Vừa Flash xong đang Test, xem ntn.có tiếng việt là khoái rồi, Thanks bạn nhiều "minhdale"

naul1497

Cảm ơn bạn nhiều lắm, thời buổi này Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều mà bạn, cứ vui lên mà sống :D

ndinhgiap

Chưa có ai cho cái cảm nhận à :( ? Cảm ứng có đc mượt k ? Có xuất hiện lỗi gì to k ?

ngocga

Có 1 số người dùng rof của mình thêm vài mod lung tung rồi kêu là do làm ra.Cũng chả thèm nói với người đã tạo ra nó 1 câu gì
Lần sau cạnh có gì chia sẻ với người quen thôi chứ chả dám đưa ra thế này nữa :(.Thất vọng !
Trẻ con vđ, ông nói câu này tôi coi thường ông quá. CFW của tôi là do tôi làm, ông nghĩ tôi ko biết dùng NFE hay Language Tool à? Trong bài của tôi, tôi cũng đã nói rõ ràng là thanks to: Dale, chã nhẽ đến nick của ông, ông cũng ko biết à? Hài vãi, tinh tướng. Ông cũng đang dùng các mod của người khác đấy, ông có nhắn tin xin phép họ đàng hoàng ko? Nói mà ko biết suy nghĩ. "Rofs của mình mới vãi", xem có giống nhau ko mà mod lung tung. Hài!