• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Belle N8 v111.20 Tiếng việt by Dale !!!

ndinhgiap

Phát hiện ra lỗi đầu tiên là k dùng được chức năng định vị trong Ovimap . Đang test tiếp...

dungmusic

Lúc Flash giai đoạn gần xong, Phoenix chạy cái dòng gì mà từ 20 ---> 1, sau đó báo lỗi đề nghị rút cáp USB kết nối lại rồi bấm OK. Nhưng báo vẫn lỗi.
Được cái là vẫn lến được Belle. Đó là lỗi gì vậy các bạn. Có cần Flash lại không?

0988846477

Minh ko thể cập nhật thư viện nhạc dc@ai chỉ cho biết copy nhạc vào đâu dc không

ndinhgiap

Lúc Flash giai đoạn gần xong, Phoenix chạy cái dòng gì mà từ 20 ---> 1, sau đó báo lỗi đề nghị rút cáp USB kết nối lại rồi bấm OK. Nhưng báo vẫn lỗi.
Được cái là vẫn lến được Belle. Đó là lỗi gì vậy các bạn. Có cần Flash lại không?
K cần đâu bạn , máy lên là ok rồi

dungmusic

Có cách FIX cái định vị không, mình cũng không định vị được. Hay là do Flash lỗi????

minhdale

định vị dùng bình thường nha ban.Có lẽ hơi lâu thôi.thử xem lại setting nha.Mình chỉ thấy lỗi là khi vào web bàn phím luôn là viết tv mặc dù mình đã set là viết ta.Nhưng lỗi đó fix đơn giản.Đang test tiếp .Cái bàn phím viết tv bé tí kê cả khi ở chế độ lancscape.

dungmusic

Đúng rồi cái bàn phím khi vào ứng dụng nào lần đâu để nhập ký tự thì mình để Tiếng Anh mà nó Lại hiện tiếng Việt.
Bây giờ để cái Ovi Map đó lúc xem sao
hay la mình Flash lúc cuối nó báo Lỗi Phonenix chay cái số gì từ 20 tụ dần xuống 1---> bào lỗi "Image..." gì đấy,nó yêu cầu tháo cáp USB lắp lại và bấm OK, mà vẫn bị lỗi. nhưng vẫn lên được Belle, khỏi động xong ở màn hình chủ nó có 2 cái Icon Đỏ Đỏ, bấm vào nó bảo thiếu phải cài cái gì đó vào mình quên khong nhớ, ban có bị như vậy không, minh Flash vơi ROF2 v1.Có phai nguyên nhân đó không minhdale
À mà cái thư mục ghi Video sao nó lại la DIM/100nokia. dẫn đến tình trạng không đọc được hiện Video trong Apps Video.

vutaikt

Fix cái chọn bàn phím tiếng anh mà nó cứ ra tv ntn vậy minhdale.
Cái này tui chưa pít nhỉ (chicken wá). nếu ôg pít thì share giùm mình nhé. ^^.

ndinhgiap

Bạn ơi mình flash lại mấy lần rồi vẫn thế ,tìm mãi phần cài đặt phương pháp định vị mà k có ,cũng nản nhỉ !

minhdale

Vừa dùng lại thấy mãi mà ko thể định vị được vị trí.Có thể sẽ fix trong bản chỉ add thêm tiếng việt chứ không remove hết nữa.Với lại mình đã copy thêm 1 số file widget của 701 nhưng lại không hiện ra nên gây lỗi.Có lẽ mình sẽ làm lại.Các bạn cần định vị thử 1 số phần mềm khác xem thế nào.
@dungmusic: không sao đâu bạn à.Do FW mình làm đó.
@ndinhgiap: Bạn đợi nhé.
Còn về cái bàn phím thì mình nghĩ lấy file bàn phím của Anna thay vào là hết.Lần sau làm cẩn thận hơn chứ không vơ đũa cả nắm nữa :p.

vutaikt

@minhdale: bạn có file .uda mặc định ko mod của n8 belle có apps chạy tiếng việt theo rofs2 ko?
nếu bạn có thì share cho mình nhé. định bê file uda của 701 vào nhưg ngại sợ lỗi. Mà thời gian ngồi nét lại có hạn.
Tiện chỉ mình cách fix ngôn ngữ viết ta nhé.

lam141984

bạn minhdale ơi mình vừa PW belle của bạn. Vào bản đồ không tìm thấy vị trí

minhdale

@vutai chắc bạn phải download lại bản gốc thôi.Bản UDA của mình chỉ có ngôn ngữ A-V đó thôi.Mod tắt rung với không gửi tin nhắn cũng dễ remove mà.
@lam141984: Uhm mình sẽ tìm cách fix mà không phải flash lại.Có thể do uda lỗi vậy thì dùng uda gốc có lẽ sẽ giải quyết được vấn đề.Vì trong khi del các file ngôn ngữ khác trong uda có thể đã del nhầm 1 số file khác

dungmusic

Flash lại vẫn không ăn thua, báo lỗi như thế này

vẫn hiện 2 cái Icon hình dấu '?' .Nhưng không sao vẫn chạy ngon lành, nhưng mà thắc mắc là Flash nó không được hoàn chỉnh hay sao ấy, minhdale chỉ mình cách khắc phục được ko?
bạn fix nhanh cái định vị nhé.

minhdale

Không cần flash lại đâu bạn à.Mình bảo là do lỗi của leak FW mà.Có lẽ định vị thì phải chờ.Trong khi đó bạn thử dùng các chương trình map khác xem.Nếu định vị vẫn bt thì do Ovi Map từ đó mình sẽ tìm ra hướng giải quyết.

minhdale

Đôi khi chia sẻ cũng là 1 niềm vui nếu như mọi người biết đến công sức mình bỏ ra.

Đã fix được lỗi rồi.Xin thông báo là ai dùng rof2 "lậu" thì sau khi flash sẽ có 2 cái "phím tắt" tên là "Khác" ở màn hình chủ.

Chỉnh sửa cuối: