• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Belle N8 v111.20 Tiếng việt by Dale !!!

minhdale

Bản này vẫn ko dùng đc opera bản sis,ko dùng đc google maps,ucweb cũng shịt nốt :D
JAVA cũng có vấn đề,dùng opera java thì k sao,chứ dùng chat ola 1lúc lại bị out ko biết tại sao,đang test ứng dụng java khác xem sao :G
Bạn test kiểu gì mà tài thế =)).Thế thì máy bạn bị dị ứng với FW này chứ 45 người download core và 30 người download rof2 v2 của mình không hề có những nhận xét đó đâu :)).mấy phần mêm không tương thích là do phần mêm chứ không phải do FW.Bạn thích dùng mấy thứ đó thì hãy đợi chừng nào nó ra bản update nhé :)).Và mình phải nói là google map dùng bt.Còn tại sao bạn ko dùng được thì hãy tự tìm hiểu vì chỉ có bạn dùng máy bạn mới biết :))

ngochai007

Kệ thôi mà bác, nhiều người hiểu đc, thiểu số nó thể, nhưng mình vẫn cảm ơn bác, mình thấy dùng ổn định lắm

satthumuhn1

Bạn test kiểu gì mà tài thế =)).Thế thì máy bạn bị dị ứng với FW này chứ 45 người download core và 30 người download rof2 v2 của mình không hề có những nhận xét đó đâu :)).mấy phần mêm không tương thích là do phần mêm chứ không phải do FW.Bạn thích dùng mấy thứ đó thì hãy đợi chừng nào nó ra bản update nhé :)).Và mình phải nói là google map dùng bt.Còn tại sao bạn ko dùng được thì hãy tự tìm hiểu vì chỉ có bạn dùng máy bạn mới biết :))

ạc
mới phát hiện
bản này không chạy được FLV thì phải :D
bác test lại flv xem sao ? :p
mà lạ quá
các bác flash kiểu gì mà dùng ngon thế
em flash xong cài google máp 4.01 xong
cứ vào lại bị văng ra menu
có dùng đc đâu
khi dùng anna vẫn dùng ng0n lành mà :D

Chỉnh sửa cuối:

vutaikt

Google map ko chạy dc mà.
Cài lần 1 dùng dc 5p ngon tự nhiên out.
Lần 2 trở đi là ko vào dc.

satthumuhn1

Google map ko chạy dc mà.
Cài lần 1 dùng dc 5p ngon tự nhiên out.
Lần 2 trở đi là ko vào dc.

thế sao ông Dale kêu dùng đc là sao nhỷ ?
hay do mình flash k đúng hướng dẫn kia
mình flash theo kiểu
download fw v22 trên navifirm bỏ vào RM-596
sau đó download 4 file của ông Dale ném ra déktop
edit lần lượt 4 file
flash thế chuẩn ko bác Dale
sao ko hoạt động gôgle máp là sao :D

minhdale

Up ảnh luôn làm chứng dùng hẳn hơn 10' luôn :)).Tại sao không hoạt động thì bác dùng bác phải biết chứ.Hoặc có thể vì dùng "lậu" nên nó thế =)).Mọi người dùng chung 1 sản phẩm của tui đâu có phàn nàn gì đâu :))

Chỉnh sửa cuối:

satthumuhn1

Up ảnh luôn làm chứng dùng hẳn hơn 10' luôn :)).Tại sao không hoạt động thì bác dùng bác phải biết chứ.Hoặc có thể vì dùng "lậu" nên nó thế =)).Mọi người dùng chung 1 sản phẩm của tui đâu có phàn nàn gì đâu :))

vãi cả luyện :D
thực sự dùng nguyển bản của bác vẫn ko chạy đc
vào gôgle maps đc vài giây là out luôn
thế bác cho em hỏi operamini bản sis với ucBrowwn bác dùng ng0n lành ko thế :-?

satthumuhn1

mà bác có cài thêm QT hay python gì hay ko
hay flash song cài luôn
lạ nhỷ
ko chyaj nổi gôlge mấp mà
:p

huyphong7722

Đã test thử GOOGLE MAP version 4.1.1 trên máy của tôi:chạy tốt kg vấn đề gì.Trừ trường hợp là tắt Wifi ,để dt chế độ offline[hoặc sóng dt chập chờn] là tự out.

minhdale

Không dùng nên khônh biết :-??.

tuanchung

chết em rồi, em up xong màn hình đen xì có mỗi chữ NOKIA màu trắng thê và màn hình cứ đen ngòm ra.không lên nổi.bác nào cứu em với ạ

minhdale

chết em rồi, em up xong màn hình đen xì có mỗi chữ NOKIA màu trắng thê và màn hình cứ đen ngòm ra.không lên nổi.bác nào cứu em với ạ
Làm sai thì phải chịu thôi.Xem lại file và cách làm đi.Nếu không thì download lại từ đầu rồi flash lại :-??.

tuanchung

anh dale ơi,opera mini 11 không chạy được anh ơi.a kiểm tra xem phải không.e vào toàn bị báo là tính năng không hỗ trợ

Chỉnh sửa cuối:

minhdale

Nhưng em cứ dùng trình duyệt mặc định của máy đi.Nếu mà em thấy dùng quen opera thì chỉ có Opera java là chạy được.Còn Opera Mobile thì phải dùng bản 10 beta

meomun84

Member
Bạn cho mình hỏi cái? Mình Thanks bạn rồi, down về flash vẫn bị 2 cái icon ko bit là j trên màn hình chủ là sao hở bạn? Uh còn cái này nữa, mình dùng bản flash này sao khi mình format máy bằng phím *#7370# thì máy báo lỗi hệ thống là sao bạn? :(

minhdale

Bạn cho mình hỏi cái? Mình Thanks bạn rồi, down về flash vẫn bị 2 cái icon ko bit là j trên màn hình chủ là sao hở bạn? Uh còn cái này nữa, mình dùng bản flash này sao khi mình format máy bằng phím *#7370# thì máy báo lỗi hệ thống là sao bạn? :(
Bản này không có chuyện đó đâu bạn à.Mà nếu có thì bạn có thể xoá đi mà.Có lẽ là bạn dùng bản cũ rồi flash = cách update software nên nó vậy.Bạn thử xem lại file xem có đúng không nhé.
Thông thường mình không thích dùng lệnh đó vì nó xoá luôn cả file ở e.Bạn cứ dùng tiếp đi xem thế nào.Báo vậy nhưng mà có thể nó không như vậy đâu :p.Mọi người vẫn dùng bt đó bạn à.Mình không dám thử lệnh hộ bạn vì...:))

satthumuhn1

Bản này không có chuyện đó đâu bạn à.Mà nếu có thì bạn có thể xoá đi mà.Có lẽ là bạn dùng bản cũ rồi flash = cách update software nên nó vậy.Bạn thử xem lại file xem có đúng không nhé.
Thông thường mình không thích dùng lệnh đó vì nó xoá luôn cả file ở e.Bạn cứ dùng tiếp đi xem thế nào.Báo vậy nhưng mà có thể nó không như vậy đâu :p.Mọi người vẫn dùng bt đó bạn à.Mình không dám thử lệnh hộ bạn vì...:))

lỗi hệ thống sau khi format là đúng rùi :D
em khuyên các bác nên format 4 ngón sẽ không mất dữ liệu trong E
chứ 7370 là die hết đó
sau khi forrmat sẽ mất hết ứng dụng trong file uda
màn home sẽ có 2 icon bị lỗi vì đã xóa theo uda
báo lỗi hệ thống nhưng dùng cũng chẳng sao
tốt nhất phoenix xong sài luôn
ko cần format làm chi đâu cá bác ạh
mình chỉ lạ là sao gôgle maps của mình không chạy,bác vutaikt kung ko chạy :d
ai test google maps xem hoạt động ko vậy trời :((

satthumuhn1

Đã test thử GOOGLE MAP version 4.1.1 trên máy của tôi:chạy tốt kg vấn đề gì.Trừ trường hợp là tắt Wifi ,để dt chế độ offline[hoặc sóng dt chập chờn] là tự out.

cảm ơn bạn đã gợi ý
giờ thì đã hiểu tại sao google maps không hoạt động rùi :d
bác nào muốn dùng google maps phải bật wifi trên notifier lên nhé
không được chặn wifi, nếu chặn sẽ bị đẩy google maps ra ngoài :p
belle hài vãi chưởng :D