• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 và N97mini Tiếng Việt Trên 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

Cleonardo

trình duyệt web ngon ko mấy bác , ai làm 1 bản test cho anh em ko có pcc up đặng bít nào , sr nhá , nôn nóng quá!

thanhvong

sorry post trùng , vì sợ ai chưa qua bên kia liếc 1 cái

GÓI VH CHO C6 TRÊN 5K8

đã kiểm tra dọc/ngang/chéo bảo đảm ko thiếu file nào.

quan trọng là đầy đủ pen-input và công nghệ zi8 thay cho t9 cũ

Gói này có dùng được cho 5530 không hả bạn?

kitafung

Hic cái HS này mình càng để nhiều shortcut thì Ram càng bị ngốn nhiều hơn. Máy chưa cài gì cả load đầy đủ các ứng dụng mặc định: Danh bạ, Tin nhắn, Lịch thì chỉ còn 30-35mb Ram. Nhưng bù lại máy chạy rất là mượt .

jackpham

@all: sao cái thành contact không sử dụng được. Có ai bị như mình không?

barclays

@all: sao cái thành contact không sử dụng được. Có ai bị như mình không?
mình đoán ko lầm thì bạn restore danh bạ từ FW cũ nên mới bị vậy
đầu tiên restore danh bạ từ FW cũ, copy wa thẻ nhớ, hardreset, copy lại từ thẻ nhớ vào, chạy bình thường :D

maihuudan

bạn nào chụp thêm vài tấm hình nữa đi, cho hỏi có flash giống như mấy cái CFW khác không, hay phai flash làm sao

hahaconbamay

Dùng được cho 5230 không bác?
Hơn nữa nó khác nhau với FW bình thường chỗ nào thế? Hay là thay được cái Home Screen thôi?
Thấy các bác kia kêu tốn RAM quá nên thấy khả nghi quá, biết đâu nó là FW thêm được cái HS vào thôi thì ;))

Jackdao

Mình cài BT Switch vào thì ko dùng được, có Pro nào biết sao ko. Bản mới nhất của BTS là bao nhiêu vậy

joeD

mình có cái này mún xin ý kiến khi flash xong thì mình cài phần mềm đổi logo và fontrouter thi tự nhiên máy tự reset khi khởi động lại vừa bắt sóng xong là lai reset

Kenji1992

dùng fw gốc của 5800 hay c6 hay fw nào khác để flash vậy bạn! Mình còn mù mờ quá!

bạn tải file của bài 1 về flash nha
chời, cái bản FW này là lấy của X6 mà
c6 chứ hok phải x6
sorry post trùng , vì sợ ai chưa qua bên kia liếc 1 cái

GÓI VH CHO C6 TRÊN 5K8

đã kiểm tra dọc/ngang/chéo bảo đảm ko thiếu file nào.

quan trọng là đầy đủ pen-input và công nghệ zi8 thay cho t9 cũ

đã test và hok full màn hình

Kenji1992

hok có chế độ bàn phìm full màn hình ấy , kểu bàn phím để ngang ấy

sw33tb0ytn

bác mathanh add thêm cái hiệu ứng xoay xoay như bản CFW trước kia vào đi bác,e là e kết cái hiệu ứng đấy nhất :D

Status
Không mở trả lời sau này.