• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW N97 V30 FOR 523X BY PHOTON PDAVIET TEAM

_Escape

tức là mình muốn cài 1 HS như thế này thì phải làm ntn?

_Escape

của V5 mà , thấy mấy người dùng FW gốc thì bảo cài được, nhưng mình dùng FW này thì k có mục chỉnh homescreen ở đâu cả :D

anhphu18

của V5 mà , thấy mấy người dùng FW gốc thì bảo cài được, nhưng mình dùng FW này thì k có mục chỉnh homescreen ở đâu cả :D
fw gốc thì mod nhiều hs được, nhưng cfw thì không cài được nha bạn

monkey_nami

tức là mình muốn cài 1 HS như thế này thì phải làm ntn?
Cái này mình nhớ ko nhầm là từ thời V21.04 của 5230 tương đương với fw bnhiu của 5233 thì ko rõ lắm :d.cái gadget có tên là Tsunami thì phải

crickvn

mình mới fw lại! thấy tốt! nhưng bùn là ko dc cái mác 3g,4g như các bản khác!
bác thêm cột sóng 3g hoặc 4g ..vào thì mình nghĩ sẽ đẹp mắt hơn!
cám ơn vì bãn fw này!! ^^!!

bomdaigai

minh dung ban nay duoc 1 thoi gian
hom nay vua FL lai thay loi nay mong cac bac chi giao. minh FL xong sau khi cai opera mobile 11 vao. may bi do 1 lan. phai khoi dong lai moi chay dc. day la loi j. mong cac bac chem nhe tay!

tuan291188

bản này ko thay effects khác đc hả a, ko có bản non to unlock ?
Thay effects thì bạn tạo c2z trog rompatch và copy effects muốn dùg vào c\resource, nếu kô bạn bug rof2 ra rồi copy vào resource. Muốn có bản non lock thì bạn dùg pm NFC để xóa tap or swip.ỏ
bản này ko thay effects khác đc hả a, ko có bản non to unlock ?
Thay effects thì bạn tạo c2z trog rompatch và copy effects muốn dùg vào c\resource, nếu kô bạn bug rof2 ra rồi copy vào resource. Muốn có bản non lock thì bạn dùg pm NFC để xóa tap or swip.

anhtu187

nhưng bản này ko có folder resource vs cả ko hiểu sao e apply c2z toan reset máy vs đơ luôn,mặc dù ko cài pm thay font nào
NFC ?

rastar

Banned
Kết CFW này ở tốc độ nhanh mượt mà, nhưng dùng hao pin kinh quá, đành chuyển về CFW của anh ThanhTung thôi :((

anhphu18

Kết CFW này ở tốc độ nhanh mượt mà, nhưng dùng hao pin kinh quá, đành chuyển về CFW của anh ThanhTung thôi :((
bạn không thích thì đừng sài, nhưng bạn đừng vào topic của mình để quảng cáo cfw của người khác như thế. cfw nào tốt hay cfw nào không tốt người dùng sẽ tự biết, thân

Chỉnh sửa cuối:

thainguu

mình đã test cả hai bản tap và swype, tất cả đều tốt, nhưng có điều hễ khi cài phần mềm mà có chứa Nokia Smảrt Installer thì máy cài ko thành công, cứ báo download error, coi trong phần Installed App thì nó vẫn hiện tên app đã cài nhưng khi vào thư mục Application thì ko thấy biểu tượng NSI đâu.

Hy vọng bác chủ thớt fix nhé. :)

wimax16vnn

mình đã test cả hai bản tap và swype, tất cả đều tốt, nhưng có điều hễ khi cài phần mềm mà có chứa Nokia Smảrt Installer thì máy cài ko thành công, cứ báo download error, coi trong phần Installed App thì nó vẫn hiện tên app đã cài nhưng khi vào thư mục Application thì ko thấy biểu tượng NSI đâu.

Hy vọng bác chủ thớt fix nhé. :)

hình như bên DM có hướng dẫn vụ NSI thì fải
ko thì chịu khó bung ra lấy file sis của pm , rồi cái vào , NSI thường có trong các pm đòi QT mà , cài QT rồi thì thôi cần chi smart

ko ai dùng 5230 bị lỗi fím gạt như tôi ah , hơi bị ức chế vụ này ah nha , cook lại rồi mà k khỏi bệnh đó ,chán VCL