• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

cfw n97 v30 for x6 v40 (công nghệ minicmd) mượt-đẹp

zcxsad

trước tiên cám ơn tất cả thành viên trong diễn đàn vì mod mình dùng toàn là trong diễn đàn nhưng hok nhớ hết! :)
:)) sau vài ngày nghiên cứu cái gọi là công nghệ mới minicmd mình phải công nhận là nó có tác dụng khá mạnh ;;)
cuối cùng mình cũng cho ra lò 1 bản dành cho x6 mà chưa thấy ai làm cho x6 với minicmd ^^ nên post lên cho anh em thưởng thức!
bản này mình tập trung rất nhiều vào phần music ^^! nghe nhạc cực phê lun..nhất là nhạc sàn(nghe bằng tai nghe nhé) vì vốn dĩ loa ngoài x6 quá zè oy. :D

1 vài hình ảnh em nó!

[/IMG]
1,ngôn ngữ
tiếng việt và tiếng anh
2,thư mục hệ thống
Cái quan trọng nhất là nhanh mượt ram ổn định :D
hack vĩnh viễn bằng installserver
Trượt mượt,ram khởi động 60mb(ram rất ổn định)
Tự trả ram sau khi thoát camera
Menu 4x4 & 2x6 big (ai hok thích có thể tự mod lại ^^)
email ngon lành
thu gọn menu khi xoay ngang
Xóa các App không cần thiết.
fix lỗi tai nghe BLT
2 themes: OverU,LunaR đẹp-nét-trong suốt :D
Bàn phím chữ và số Sym^3 Seach danh bạ thông minh
Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game
Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền
Thêm tùy chọn "Khởi động lại máy" khi bấm phím nguồn.
Tự động chuyển phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.
Tắt rung Khóa phím và Tắt âm Camera
chụp ảnh nét đừng hỏi :D quay phim HD
bắn mọi file qua BLT thoải mái :D
Tăt widget đồng hồ Profile khi ẩn màn hình chủ.(để xem ảnh nền full)
minicmd khỏi phải *#7370# hay xóa các mục trước flash nữa naz :D
khi nghe ngắt cuộc gọi sẽ tự động rung ^^
font androi rất đẹp
3,media :))
nghe nhạc cực hay do tự mình sừa từ vài mod khác nhau ^^
(kết nhất cái nghe nhạc đóa) :D
video và music không đọc ở hidden
mod Thay nút ShareOnline bằng nút del trong thư mục Gallery
4,app
xóa vài app như ovistore,... (không cần thiết)
tích hợp sẵn rompatcher+
Accel Switch
Memcheck
FileBrowser
khóa
còn nhiều cái nữa các bác tự tìm hiểu và thưởng thúc :p
*lưu ý*
mọi người nên dùng core của mình nhé!
file rof2 còn trống khoảng 15mb các bác tha hồ mà cook thêm vào
Đây là link em nó
link core
ấn vào để download(rof2)
hay thì các bác tk em 1 cái ^^
đã fix lại lỗi camera không có flash và nghe nhạc bị out!
video quay máy mình hơi mờ tý mong các bác thông cảm [video=youtube_share;W1jHqn8ngVA]http://youtu.be/W1jHqn8ngVA[/video]

Chỉnh sửa cuối:

chipheoc6

trình phát nhạc ấn vào bị uoit ra luôn,camera lúc chụp không có đèn flash và không bật tắt được đèn flash nửa,hihi,mình mới tìm được cái lỗi đấy thôi

zcxsad

trình phát nhạc ấn vào bị uoit ra luôn,camera lúc chụp không có đèn flash và không bật tắt được đèn flash nửa,hihi,mình mới tìm được cái lỗi đấy thôi

@@ sao lại thế! máy mình vẫn nuột mà mình sẽ quay clip cho bạn xem ^^

chipheoc6

@@ sao lại thế! máy mình vẫn nuột mà mình sẽ quay clip cho bạn xem ^^[/Qcos khi nào do mình mod bele nó mới thế không nhi:-?cho mình hỏi cái trình nge nhạc nó nằm ở đâu vậy?

chipheoc6

bản mày còn nhiều thứ cần sửa lắm: trình nge nhạc xung đột với Mod bele,không tắt được xoay ngang màn hình.bản đố cũng bi xung đột khi mod bele vào,camera lúc chup không có đèn flash mà chỉ có mắt đỏ,không có bật tắt đèn flash.)mong chủ thớt sơm khắc phục

zcxsad

bản mày còn nhiều thứ cần sửa lắm: trình nge nhạc xung đột với Mod bele,không tắt được xoay ngang màn hình.bản đố cũng bi xung đột khi mod bele vào,camera lúc chup không có đèn flash mà chỉ có mắt đỏ,không có bật tắt đèn flash.)mong chủ thớt sơm khắc phục

mình đang pận thi chút.xog minh sẽ làm pản khák ckứ k phát trjển pản này nữa.còn về mod belle minh không dùng nên hok pjt khắk phũk lỗj đó.lỗj đèn flash mình sẽ up sớm lên kèm theo video để chắk chắn máy mình không bị lỗi trên.^^

hocdzungkts

đang định dow e dùng thử mình nghe mọi người kêu lỗi nhiều quá chang dám dow nua hihi mong chủ thớt sớm sửa lại cho ae dùng thanks