• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

—»(¯`•.CFw N97mini,C6 kill.Neo Repack™ For all S60v5 by Huy Nghiã.•·´¯)«— Version 09₯

maskshot

Member
link core die rồi a ơi... khi vào máy ảnh thì màn hìn đen xì à.. k chụp đc ảnh à.. lỗi trên 5233 nhé... bản CFW này rất tốt nhưng máy ảnh k dùng đc thì cũng sẽ k đc mấy người thích lắm.. mong chủ top sớm sửa lỗi trên để cho ae sài 1 bản CFW tuyệt vời..

Chỉnh sửa cuối:

congtutrensan_9x

link core die rồi a ơi... khi vào máy ảnh thì màn hìn đen xì à.. k chụp đc ảnh à.. lỗi trên 5233 nhé... bản CFW này rất tốt nhưng máy ảnh k dùng đc thì cũng sẽ k đc mấy người thích lắm.. mong chủ top sớm sửa lỗi trên để cho ae sài 1 bản CFW tuyệt vời..
link core vẫn bình thường mà.
có ai test thử trên 5800 chưa :-/
tớ dùng 5800 nhé. không có lỗi gì nhé :D

kemvuondau

Cho mình hỏi máy mình là nokia 5233 trong 1 lần flash fw thì mình phát hiện là ổ C: bị mất thư mục Bin trong \sys\,mình đã mở xem những file hệ thống cũng ko thấy :((,nhưng trong ổ Z: thì có nhưng ổ đó ko cho chép file vào,bây giờ mình flash lại bản nào cũng bị mất,mong các bạn giúp đỡ...

chjckenboy_18

Cho mình hỏi máy mình là nokia 5233 trong 1 lần flash fw thì mình phát hiện là ổ C: bị mất thư mục Bin trong \sys\,mình đã mở xem những file hệ thống cũng ko thấy :((,nhưng trong ổ Z: thì có nhưng ổ đó ko cho chép file vào,bây giờ mình flash lại bản nào cũng bị mất,mong các bạn giúp đỡ...
flash lại bản # xem sao! :-?

anhtu95

sao em flash xong không thấy có minicmd ạ ??? có mỗi minicmd2 ở trong ứng dụng thôi ạ :((

socloc20

Xin

Ai có mod bàn phím mặc định share mình với, mình không thích bàn phím này lắm, ai có mod belle ko căn giữa cho mình lun

congtutrensan_9x

Ai có mod bàn phím mặc định share mình với, mình không thích bàn phím này lắm, ai có mod belle ko căn giữa cho mình lun

mod belle không căn giữa bên top của nhockfc có đó bạn

Mình bít rùi, nhưng không phải mấy icon đó, icon giống bản này nè, mình onl bằng dt nên không làm được

haizz mod căn giữa hay không căn giữa thì ảnh hưởng gì đến icon :))~

Nhận làm CFW theo yêu cầu ;)

+ Tên máy :
+ Version :
+ Nội dung yêu cầu : <ví dụ, icon cần cook, cá nhân hóa>
+ Được test trước 1 lần khi nhận phiên bản đầy đủ

Chỉnh sửa cuối:

socloc20

haizz mod căn giữa hay không căn giữa thì ảnh hưởng gì đến icon :))~

Bạn nhìn mod belle của nhokkfc và bạn giống nhau không, chắc có vấn đề đọc hiểu hả.
Thui tui tự tách, flash thử bản của bạn đến cái camera bật lên còn đen thui mà cũng up lên đủ hiểu trình rồi.
Thời nào rồi còn lùa gà với cái mod fake cpu có từ 2 năm trước =]

congtutrensan_9x

Bạn nhìn mod belle của nhokkfc và bạn giống nhau không, chắc có vấn đề đọc hiểu hả.
Thui tui tự tách, flash thử bản của bạn đến cái camera bật lên còn đen thui mà cũng up lên đủ hiểu trình rồi.
Thời nào rồi còn lùa gà với cái mod fake cpu có từ 2 năm trước =]

tớ bảo tớ giỏi đâu. Đi xin cái mod bàn phím cũ vs hỏi câu mod belle căn giữa thì biết bạn đến đâu rồi. Bạn giỏi fix camera hộ cái. Chú ý là hiện tại tất cả các mod fix camera trên tất cả các 4rum đều bó tay :))~

5800 không bị lỗi ngheng, anh em bảo port qua thì port chứ làm cái này được cái gì, kiếm tiền hả :))~

socloc20

tớ bảo tớ giỏi đâu. Đi xin cái mod bàn phím cũ vs hỏi câu mod belle căn giữa thì biết bạn đến đâu rồi. Bạn giỏi fix camera hộ cái. Chú ý là hiện tại tất cả các mod fix camera trên tất cả các 4rum đều bó tay :))~

5800 không bị lỗi ngheng, anh em bảo port qua thì port chứ làm cái này được cái gì, kiếm tiền hả :))~

Giỏi thì tách cái bàn phím cũ ra quăng lên đây, làm đi hay không biết làm rồi nổ
Cái belle do đây không có máy mà làm thôi chứ có cũng chẳng cần xin
Loại lấy mod trên mạng add vô firmware thì làm cóc gì biết fix camera ở đâu, Sys/bin/ chỉnh lại value thành 1 mấy file camesedrmhandler ,cameseuicommon, d2dsettings và thêm $ vào đầu số 65340 trong MGXListLogic nhé ku =]
còn sửa thế nào chắc sửa được nhỉ :)), không thì qua symbianvn nó bày cho :)).
Tí tách thử mấy file bàn phím gốc lên coi thử nhé

congtutrensan_9x

Giỏi thì tách cái bàn phím cũ ra quăng lên đây, làm đi hay không biết làm rồi nổ
Cái belle do đây không có máy mà làm thôi chứ có cũng chẳng cần xin
Loại lấy mod trên mạng add vô firmware thì làm cóc gì biết fix camera ở đâu, Sys/bin/ chỉnh lại value thành 1 mấy file camesedrmhandler ,cameseuicommon, d2dsettings và thêm $ vào đầu số 65340 trong MGXListLogic nhé ku =]
còn sửa thế nào chắc sửa được nhỉ :)), không thì qua symbianvn nó bày cho :)).
Tí tách thử mấy file bàn phím gốc lên coi thử nhé

Đi xin,nói khôn chưa kìa. Cái mod căn giữa . Anh pro cần máy tính, em gà chỉ cần điện thoại thôi :))

còn camera thì nó nằm như thế này không biết thế nào nhỉ

private\10202be9\101FFA86.txt
private\10202be9\10282EDC.txt
private\10202be9\2001B29B.txt
private\10003a3f\import\apps\cameraapp_reg.rsc
resource\apps\nhdcamsettings.r01
resource\apps\nhdcamsettings.r96
sys\bin\CAMC3GPSINK.DLL
sys\bin\CAMCCONTROLLER.DLL
sys\bin\CAMCMEDIARECORDER.DLL
sys\bin\cameraapp.exe
sys\bin\CameraPlugin.02.dll
sys\bin\CameraUiConfigManager.dll
sys\bin\gscameraplugin.dll

còn sửa thế nào chắc sửa được nhỉ, không thì qua symbianvn nó bày cho.

Vậy anh qua symbianvn nó tách cho nhé :))~

Chỉnh sửa cuối: