• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW RM-697 V 22.0.007 C5-03 by Nikoabe

manhtu

Em thấy dùng nokiacooker v2.6 thì ko bị checksum CRC, còn dùng mấy cái khác đều dính chưởng

Ý mình ở đây là
Nếu file rofs2 của bạn ở 1 bộ riêng và rofs2 của bạn kia là 1 bộ riêng thì khi copy file của bạn đó vào bộ của bạn đó.
Mỗi file ở 1 bộ FW khác nhau đều có CRC2 khác nhau.

ngocanh19xx

hôm nay mình đã dùng file rofs2 do mình cook và thay file này vào bộ cfw của nikoabe và đã flash thành công.có lẽ là cùng crc2. mình cũng đã thử flash bộ cfw của http://www.symbianize.com/ ram lúc bình thường là 57Mb ổ C lúc mới flash là 69Mb.cho mình hỏi là có phải dồn hết file C00 sang file rofs2 rồi flash vẫn được à? sao họ mod lại trống nhiều ram vậy? nhưng nhìn cái HS của họ xấu hoắc.lại lỗi font nữa :(

bin_hansome

bác cnủ thớt ơi cho mình xin sđt hay bác @manhtu đi mình gọi hỏi các bác tí tại mình mem mới gà mờ sợ đie máy nên phải hỏi các bác kĩ đã . Cảm ơn các bạn . Cho mình sđt nhé .

bin_hansome

các bạn cho mình hỏi thêm win gì thì mới dùng được phoenix vậy .hay win nào cũmg dùmg được

keijyken

cho mình xin cái soft more icon đi mình đổi mấy cái app hoài k đc ai chỉ mình với

khaccuong73

em vừa flash lại. rât mượt ạ. Chỉ một điều là tại sao khi em ấn nút menu thì slideunlock nó không sáng mấy. Giờ em muốn làm cho nó sáng hơn thì làm thế nào bác.

khaccuong73

em vừa flash lại. rât mượt ạ. Chỉ một điều là tại sao khi em ấn nút menu thì slideunlock nó không sáng mấy. Giờ em muốn làm cho nó sáng hơn thì làm thế nào bác.

giúp em cái bác Nikoabe. Em muốn làm lại cái slide unlock @@

nikoabe

bạn ơi, mod tăng ổ c vs tăng ram đc không? Hướng dẫn mình với

Tăng ổ C bạn search cách của bác manhtu đi,tăng Ram trên diễn đàn có đó chịu khó tìm đi,ở box hướng dẫn và các mod cook Fw S60v5 đó, mình onl bằng điện thoại