• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến WIFI của iPhone

croketo

Mấy bạn cho mình hỏi cái đt của mình lâu lâu mở wifi lên nó dò đc wifi nhưng khi tắt wifi máy đi mở lại nó kô dò đc nữa.......

huyahn2003

Mấy bạn cho mình hỏi cái đt của mình lâu lâu mở wifi lên nó dò đc wifi nhưng khi tắt wifi máy đi mở lại nó kô dò đc nữa.......

Bạn khởi động lại IP thì nó sẻ nhận wifi thôi,nếu chưa dc nữa thì bạn thử reset network(settings ->General ->Rest ->Reset Network settings).

croketo

Cái này hình như cái đt của mình có biểu hiện của sự gần bị hư chip wifi nhỉ?? :(

doduchoc

IP 2G mất Wf

Các bạn giúp đỡ tôi nhé! IP 2G 8G từ 2.2.1 lên FW 3.1 chạy tốt nhưng sau khi cài MMS theo hướng dẫn thì mất Wf . Các bác tư vấn giúp nhé. Thank

Zenki

Super V.I.P
Các bạn giúp đỡ tôi nhé! IP 2G 8G từ 2.2.1 lên FW 3.1 chạy tốt nhưng sau khi cài MMS theo hướng dẫn thì mất Wf . Các bác tư vấn giúp nhé. Thank
Để kiểm tra bạn thử loại bỏ chức năng MMS và xem lại thử WIFI có hoạt động bình thường không?

doduchoc

Sorry Mod giờ mới tìm thấy Toppic này. Máy mình sau khi lên fw 3.1 được mọt ngày wifi vẫn tốt sau khi cài MMS theo hướng dẫn của các bác bên GSM mới mất Wifi va bluetooth. Mình đã restore lại rồi vẫn ko co wifi!

Ai cho mình hỏi, sao laptop mình hôm trước vẫn có cái set up AD HOC để share ADSL cho iphone, nhưng bây giờ ko còn nữa, vào wireless ass thì chỉ thấy on mỗi cái bluetooth chứ wlan ko thấy ở đâu mất rôi hix. Mình đang dùng win vista, laptop HP

Chỉnh sửa cuối:

taiphong

Cho mình hỏi Chip wifi có ảnh hưởng tới pin của máy không? máy mình 2G chip wifi bị yếu phần nhận sóng (đứng trong phạm vi 2m trở lại thì ok còn xa hơi thì...) mình đã off wifi thì có ảnh hưởng tới pin k? vì mình mang máy qua Handheld care định thay pin (600K) thì họ bảo chíp wifi ảnh hưởng tới pin bảo nếu thay chíp wifi (800K) là pin lại dùng ngon ngay???
p/s: bản thân mình thì mình nghĩ wifi đã off thì không hao pin

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi Chip wifi có ảnh hưởng tới pin của máy không? máy mình 2G chip wifi bị yếu phần nhận sóng (đứng trong phạm vi 2m trở lại thì ok còn xa hơi thì...) mình đã off wifi thì có ảnh hưởng tới pin k? vì mình mang máy qua Handheld care định thay pin (600K) thì họ bảo chíp wifi ảnh hưởng tới pin bảo nếu thay chíp wifi (800K) là pin lại dùng ngon ngay???
p/s: bản thân mình thì mình nghĩ wifi đã off thì không hao pin
Mình cũng nghĩ giống bạn, WIFI đã được OFF có nghĩa là nó không nhận tín hiệu WIFI nữa vậy thì không ảnh hưởng gì đến việc hao Pin hay không.

taiphong

thực ra mình mới dùng IP nhưng không phải gà về ĐT nhưng nghe ong Việt bên Handheld care nói vậy nên mình bán tín bán nghi, cũng bởi nếu thay chip wifi xong mà pin vẫn vậy (không như lời bên HH nói), thì quả thật "chát" quá, máy IP 2G thay chíp wifi 800 và pin 500 nữa thì... vậy nên mình không thay.
@ Zenky: Zenki cho mình hỏi bên kia có bán pin của IP 2G không?

Chỉnh sửa cuối:

x_s4suk3

Anh em cho mình hỏi: Mình mới mua Iphone 3GS 16GB, mang ra nhiều điểm có Wifi nhưng ko vào Internet được, đã chọn mạng ngon lành nhưng vào Safari thì nó cứ Loading mãi ko thôi, còn vào Youtube thì báo "cannot connect to Youtube"...

Mọi người cho mình hỏi có phải config gì ko ạ ? Máy mình mua về vẫn để nguyên chưa chỉnh sửa hay jailbreak gì cả, FW là 3.1.2 - Mong mọi người giúp đỡ, thanks in advanced !

your_rules

Anh em cho mình hỏi: Mình mới mua Iphone 3GS 16GB, mang ra nhiều điểm có Wifi nhưng ko vào Internet được, đã chọn mạng ngon lành nhưng vào Safari thì nó cứ Loading mãi ko thôi, còn vào Youtube thì báo "cannot connect to Youtube"...

Mọi người cho mình hỏi có phải config gì ko ạ ? Máy mình mua về vẫn để nguyên chưa chỉnh sửa hay jailbreak gì cả, FW là 3.1.2 - Mong mọi người giúp đỡ, thanks in advanced !
nếu wifi mà cột sóng mạnh mà bạn k vô net đc thì có thể net đó thuộc dang peer to peer, mạng nội bộ nên k vô đc đâu, bạn đem ra cafe wifi nào đó mà test thử xem

bboyjackkid

Vấn đề về Wifi của iPhone 3G

iPhone của em lúc mới mua vao wifi rất tốt, nhưng sau hôm đưa cho thằng anh mượn 1 hôm thì hôm sau ko vào được wifi nữa (thằng này biết về điện thoại)

iPhone khi bật wifi on thì ko search được địa chỉ wifi nào nữa, ngay cả khi ở trong quán cafe internet

Ko phải trường hợp do update firmware (của em là 3.1) hay cài apps mới vì em chưa động chạm ji` đến cả, cũng ko phải trường hợp hiện wifi mà ko vào được ( ip của em còn ko hiện địa chỉ wifi nào để mà vào)

Em muốn hỏi nguyên nhân do đâu hoặc có phải em đã bị "đá" mất chip wifi ko?
Ai có kinh nghiệm ji thì share cho em với, làm cách nào để biết máy mình còn chip wifi ko??? Thanks

Zenki

Super V.I.P
iPhone của em lúc mới mua vao wifi rất tốt, nhưng sau hôm đưa cho thằng anh mượn 1 hôm thì hôm sau ko vào được wifi nữa (thằng này biết về điện thoại)

iPhone khi bật wifi on thì ko search được địa chỉ wifi nào nữa, ngay cả khi ở trong quán cafe internet

Ko phải trường hợp do update firmware (của em là 3.1) hay cài apps mới vì em chưa động chạm ji` đến cả, cũng ko phải trường hợp hiện wifi mà ko vào được ( ip của em còn ko hiện địa chỉ wifi nào để mà vào)

Em muốn hỏi nguyên nhân do đâu hoặc có phải em đã bị "đá" mất chip wifi ko?
Ai có kinh nghiệm ji thì share cho em với, làm cách nào để biết máy mình còn chip wifi ko??? Thanks
Nếu máy mới mua vào WIFI tốt nhưng ngay hôm sau vào lại không được mà theo bạn là không đụng chạm gì tới FW hay Apps thì vấn đề này hơi khó xảy ra. Thử kiểm tra lại với người bạn của bạn về phần cứng xem sao?

bboyjackkid

Search thấy nhiều ng bị lỗi wifi iPhone quá, nhưng ít có trường hợp nào là iPhone ko nhận được wifi, toàn là hiện biểu tượng wifi mà ko vào được
Còn ip của em thì còn ko hiện biểu tượng, ko tìm ra wifi, vẫn hiện biểu tượng EDGE, ngay cả khi ở trong cafe wifi
Vì thế nên e mới nghi là bị luộc mất chip wifi

dungeasy

Search thấy nhiều ng bị lỗi wifi iPhone quá, nhưng ít có trường hợp nào là iPhone ko nhận được wifi, toàn là hiện biểu tượng wifi mà ko vào được
Còn ip của em thì còn ko hiện biểu tượng, ko tìm ra wifi, vẫn hiện biểu tượng EDGE, ngay cả khi ở trong cafe wifi
Vì thế nên e mới nghi là bị luộc mất chip wifi

bạn có thể restore hay update lên bản mới hoặc reset network xem sao , nếu vẫn bị tình trạng đó , 1 là hư chip wifi , 2 là bị "đá" rùi

bboyjackkid

Em chạy ssh no wifi mà nó cứ báo thiếu file QTCF.dll là sao?
Em đã lên mạng download file này về và copy vao system32 nhưng ko có kết quả
Help, máy của em vừa restore lại FW 3.1.2, hiện trong máy chẳng có ji` cả

linhtran258

Mình đang dùng iphone 16Gb 3G, sau khi upgrate lên 3.1 bị mất luôn wifi ( icon wifi bị gray-out). Có anh em nào hướng dẫn mình cách sữa trường hợp này được không. Mình xin cám ơn trước nhé!!!

Zenki

Super V.I.P
Mình đang dùng iphone 16Gb 3G, sau khi upgrate lên 3.1 bị mất luôn wifi ( icon wifi bị gray-out). Có anh em nào hướng dẫn mình cách sữa trường hợp này được không. Mình xin cám ơn trước nhé!!!
Lỗi này mình thấy nhiều người gặp rồi và hình như cách giải quyết duy nhất là phải đi thay Chip WIFI thôi bạn ah :( Bạn có thể mang ra các Trung Tâm Sửa Chữa iPhone để được tư vấn thêm về giá cả.

njs

cần giúp đỡ wifi của iphone 2g

Mấy anh cho em hỏi tí!
Cây 2G của em sao mà wifi yếu quá trời. cách xa modem ADSL WIRELESS 5m mà không nhân được sóng wifi. Lại đứng sát bên thì nhận được và sử dụng bình thường.(trường hợp có wifi. tại vì các máy khác dò thấy wifi cùng thời điểm đó)
Tình trạng em nó đã từng bị rớt và nứt mặt kiếng ở gốc trái bên dưới.:((
vì đây là máy của cậu em họ đưa cho xài nên nguồn gốc trước đó như thế nào thì em không biết. khi qua tay em thì nó bị như vậy rồi
Cho em hỏi phải làm sao để sử dụng wifi bình thường
Máy của em đang chạy FM 3.1.2
Thank... mấy pác

Chỉnh sửa cuối: