• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến WIFI của iPhone

kiemma18

Cứu Wifi máy iPhone 2G

Con 2g bị mất wifi,dang ở fw 3.1.2.mình hạ xuống 3.0 rồi mà vẫn mất,anh em cho mình xin cách khắc phục,dù da chay cả chục bản 3.0 và 3.1.2 custom va bản 3.0 gốc vẫn không hết:(:((

kiemma18

Minh cài PushFix rồi.giờ mà restore fw gốc 3.1.3 thì sẽ bị nâng baseband.máy em baseband vẫn la 4......nâng lên có bị làm sao không.máy của khách em không dám liều.hôm kia em làm xong 2 con 3G và 3GS rồi,còn bị dính con này.con 3GS em cho xuong 3.1.2 gốc luôn.Em nghĩ kiểu này chỉ bị hư chip thôi,mà cái máy đó kết nối với máy tính hay xài được một tí là máy nóng lắm.

bupbes

Minh cài PushFix rồi.giờ mà restore fw gốc 3.1.3 thì sẽ bị nâng baseband.máy em baseband vẫn la 4......nâng lên có bị làm sao không.máy của khách em không dám liều.hôm kia em làm xong 2 con 3G và 3GS rồi,còn bị dính con này.con 3GS em cho xuong 3.1.2 gốc luôn.Em nghĩ kiểu này chỉ bị hư chip thôi,mà cái máy đó kết nối với máy tính hay xài được một tí là máy nóng lắm.

Bạn thử 3.1.3 Custom của MOD Tình Là Gì chưa ? Custom đó ko nâng baseband đâu ,thử hết cách đi ... có thể là máy đó lổi Main rồi .. chạm mạch rồi

Scheisse

3G FW 3.1.2 no Wifi là sao nhỉ?

Đang dùng con 3G 2.2.1 ngon lành, hôm nghĩ thế nào đưa ra bọn Nhật Cường nó nâng cấp lên 3.1.2. Tuy nhiên sau khi nâng cấp ko thể vào đc wifi. Đã thử reset đủ kiểu vẫn ko tìm thấy wifi. Bọn nó bảo hỏng chíp, tháo máy ra sửa, nhưng mình nghĩ do lỗi phần mềm. Tại vì khá nhiều người kêu 3.1.2 mất wifi.

Có cách nào sửa lại mà ko cần can thiệp phần cứng ko?

HaiBanh

Đang dùng con 3G 2.2.1 ngon lành, hôm nghĩ thế nào đưa ra bọn Nhật Cường nó nâng cấp lên 3.1.2. Tuy nhiên sau khi nâng cấp ko thể vào đc wifi. Đã thử reset đủ kiểu vẫn ko tìm thấy wifi. Bọn nó bảo hỏng chíp, tháo máy ra sửa, nhưng mình nghĩ do lỗi phần mềm. Tại vì khá nhiều người kêu 3.1.2 mất wifi.

Có cách nào sửa lại mà ko cần can thiệp phần cứng ko?

Kiểm tra xem fw 3.1.2 nhưng BSB có nâng lên 5.11 ko hay vẫn ở 2.30, nhiều khi cửa hàng nó úp bản custom ko nâng BSB lên đấy, down bản GỐC 3.1.2 về shift restore lại rồi vào reset network setting thử xem có hết ko ?

Cagalli

Iphone không nhận tín hiệu wifi?

Hôm trước, chiếc iphone 3GS của mình hoạt động rất bình thường. Mình xem video clip rồi để máy trên bàn một lúc không đụng gì đến nó cả. Sau đấy mình sờ vào thì có một khoảng trên màn hình không cảm ứng được ( không phải là cả màn hình không cảm ứng được). Sau đó mình sợ quá phải restart lại máy và cảm ứng lại hoạt động bt. Nhưng máy lại không sử dụng đc wifi. Nó không nhận được bất kì wifi nào mặc dù chỗ mình thử chắc chắn có wifi. Mình thử bao nhiêu chỗ thì máy cũng không bắt được. :( Bây h mình không biết nên phải làm thế nào cả? Có bạn nào biết thì giúp mình với. Thx

Germaniteen

có thể reset network để bắt lại wifi mà nguy hiểm dính cáp đó nha! Không khuyến khích!

dtcong

iPhone 3GS bị mất Wifi

Iphone 3GS (32G) của mình không tìm đc wifi, tắt nguồn khởi động lại (kết nối PC mở bằng blackra1n, vì máy mình sau tuần 40) thì mới dò đc wifi
Sau 1 thời gian lại ko tìm đc wifi, phải khởi động lại như trên.

Và bây giờ cho dù khởi động lại cũng ko tìm đc wifi.

Ai biết cách giúp với.
Thanks!

bach_pro1111

Iphone 3GS (32G) của mình không tìm đc wifi, tắt nguồn khởi động lại (kết nối PC mở bằng blackra1n, vì máy mình sau tuần 40) thì mới dò đc wifi
Sau 1 thời gian lại ko tìm đc wifi, phải khởi động lại như trên.

Và bây giờ cho dù khởi động lại cũng ko tìm đc wifi.

Ai biết cách giúp với.
Thanks!

Vấn đề rất nhiều bạn gặp phải do JB máy. Hiện tại chưa có cách nào khắc phục tối ưu cả, bác MOD đang test thử cách khắc phục, bạn gắng chờ 1 vài ngày nữa xem sao.

dungcrazy

ip3g xài bình thường khoảng 8 tháng bổng dưng hôm nay wifi chập chờn

Chào các bạn

Tình hình là IP của mình lúc xách tay về mình tự tay unlock và sau đó up lên firmware 3.12 custom của longgiang81 pdaviet , xài good được khoảng 8 tháng hôm nay wifi bông dưng chập chờn lúc nhận lúc không (có khi xài được hơn tiếng đồng hồ)
Mình đã thử up lên firmware 3.1.3 vẫn không được , về lại 3.1.2 vẫn bị tình trạng trên (tất cả firmware mình up đều là custum , baseband của máy mình là 4.26) , mình đã thử restart network , cài các soft fix wifi (vì wifi chỉ chập chờn thôi nên lúc bắt được vẫn cài bằng cydia được)
Đã thử với nhiều modem , nhiều quán cafe , cơ quan , đều bị tình trạng trên

nay mình muôn hỏi các cao thủ nào bị tình trạng này chưa , mình nghỉ là lỏng chân chip wifi không biết có phải không (cho mình hỏi luôn nếu lỏng chân chip thì ở TP HCM sửa ở đâu là uy tín , giá bao nhiêu)

Nếu mình restore về firmware gốc 3.1.2 thì baseband sẽ là bao nhiêu có unlock được không (còn còn restore về firmware gốc là mình chưa làm thôi ví sợ không unlock được)

có bạn nào biết fix lổi này không chỉ cho mình với

mobile : 0908763979

tks all

Chập chờn mà vẫn vào dc mạng là bt bạn à!Đôi lúc cột báo sóng Wifi của Iphone tuỳ vào FW mà nó hiển thị chính xác hay hok!Như máy mình khi mới kết nối Wifi thì sóng tràn trề.Nhưng kết khi khoá máy và vào lại thì mặc định Wifi sẻ tự tắt và kết nối lại khi mình vào SP.Lúc đó chỉ có 1 vạch sóng Wifi thôi nhưng mình vẫn xài lướt web ầm ầm và vào cydia ok!Xong chừng 3p sau sóng Wifi lại full trở lại :))!Có hôm xài lâu hok RS máy thì vẫn kết nối Wifi dc dù trên thanh sóng Wifi hok có cột sóng nào =))!Thế mới hài chứ :D

dungcrazy

vấn đề WIFI chập chờn

Chào các bạn

Tình hình là IP của mình lúc xách tay về mình tự tay unlock và sau đó up lên firmware 3.12 custom của longgiang81 pdaviet , xài good được khoảng 8 tháng hôm nay wifi bông dưng chập chờn lúc nhận lúc không (có khi xài được hơn tiếng đồng hồ)
Mình đã thử up lên firmware 3.1.3 vẫn không được , về lại 3.1.2 vẫn bị tình trạng trên (tất cả firmware mình up đều là custum , baseband của máy mình là 4.26) , mình đã thử restart network , cài các soft fix wifi (vì wifi chỉ chập chờn thôi nên lúc bắt được vẫn cài bằng cydia được)
Đã thử với nhiều modem , nhiều quán cafe , cơ quan , đều bị tình trạng trên

nay mình muôn hỏi các cao thủ nào bị tình trạng này chưa , mình nghỉ là lỏng chân chip wifi không biết có phải không (cho mình hỏi luôn nếu lỏng chân chip thì ở TP HCM sửa ở đâu là uy tín , giá bao nhiêu)

Cho mình hỏi luôn có jailbreak without wifi được không vì nếu mình Restore ve FW gốc mà vẫn bị tình trạng cũ (WIFI chập chờn) thì không biết có jailbreak được không nếu không jailbreak được chắc phải unlock without wifi xài đở hoặc đưa về FW cusmtoms

có bạn nào biết fix lổi này không chỉ cho mình với

mobile : 0908763979

tks all

qdc

máy tính xáy tay kết nối với Wireless ở nhà được........
EM hay đi uống cafe thì iphone vẫn kết wireless bình thường ko vấn đề gì...
nhưng khi về nhà thì iphone lại ko kết nối được với wireless được.... hiện tượng như sau:
- có sóng wireless trên Iphone, . Nhưng lên mạng ko được, hiện thông báo không kết nối

ai đã từng gặp hay biết cách xử lí tư vấn giúp em.

thank you..
-------------------
sr mod em mới tham gia box iphone nên ko biết. sr

Bạn vô kết nối wifi của mình, click FORGET THIS NETWORK, xong kết nối lại wifi là ok.

ducngotnmt

Cho mình hỏi 1 chút về wifi con iphone của mình (3G 8G - unlock)
Máy xách tay của mình thì connect đc với thiết bị wireless sao iphone lại ko search thấy nhỉ
Thanks

trocdau

minh xai con iphone 3g 16g FW 3.1.3. Cac ban co minh hoi kg hieu sao con iphone cua minh co vai noi thi van bat duoc wifi binh thuong, con co noi thi kg the nao tim thay wifi mac du o do co wifi va nhung dt khac van vao duoc binh thuong. Nhu vay la tai sao vay? co phai tai con iphone cua minh hay vi li do gi? Mong cac ban chi giup.

bibi2011

Giúp mình về Wifi của Iphone 3G

Iphone 3G-World của mình.Firmware 3.1.2 lúc đầu chạy wifi ngon lành.Nhưng mấy ngày gần đây.Nó nhận được sóng wifi,nhưng không hề vào được nữa.Mình đã thử đủ cách nhưng vẫn không vào được wifi.Bạn nào giúp mình với.Cảm ơn các bạn

kugiangpro1989

wifi của IP bắt sóng yếu hơn Nokia nhiều. Máy mình là 3g đã uo frm 3.1.2. Ngồi kế thang ban nó xài N97 bắt sóng vi vu còn IP của mình ko thấy 1 cột sóng luôn. Hix