• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chia sẻ và thảo luận các vấn đề liên quan đến WIFI của iPhone

Jay_Wong

các bác cho e hỏi tí.con 3gs 32gb của mình mới mua chưa được nửa tháng.nhưng mà mình thấy nó search wifi còn yếu hơn cả máy 5530 của Nokia.1 tay của mình cầm máy nokia search 3 mạng,1 tay cầm con 3gs thì không search được mạng nào.Bữa đi quan cafe wifi cũng vậy,k search được wifi gì hết.Mà đứng gần modem thì search được.Không lẽ 3gs yếu tới vậy sao.Hay là tại máy e co vấn đề gì.hixhix.Giúp e với.

Zenki

Super V.I.P
các bác cho e hỏi tí.con 3gs 32gb của mình mới mua chưa được nửa tháng.nhưng mà mình thấy nó search wifi còn yếu hơn cả máy 5530 của Nokia.1 tay của mình cầm máy nokia search 3 mạng,1 tay cầm con 3gs thì không search được mạng nào.Bữa đi quan cafe wifi cũng vậy,k search được wifi gì hết.Mà đứng gần modem thì search được.Không lẽ 3gs yếu tới vậy sao.Hay là tại máy e co vấn đề gì.hixhix.Giúp e với.
Nếu Wifi như vậy thì thật sự là quá yếu! Bạn thử Restore lại máy xem tình trạng có tiến triển hơn không?

Jay_Wong

hixhix.restore lại mất hết dữ liệu.k biết có phải tại cái jailbreak k.Máy của mình mỗi lần reboot là phai jailbreak lại.Reboot là nó hiện hình Itunes với cáp usb.

tuantran99

Xin hướng dẫn dùm về wifi 3GS

Mình đang sử dụng con IP 3GS , Fimreware 3.01 sao rất kén mạng , mình để ý nếu ra quán cafe (nói chung cho nào ghi wifi free:)) thì ok , nhưng nếu sử dụng wifi qua 1 mạng Lan thì ko được , nhận thấy mạng nhưng ko conect được ( mình thử trong cơ quan và trong trường rồi ) mình cũng thử conect với con LG GT505 thì LG vô được IP ko chịu vô :(.

Mình không hiểu cho lắm về trường hợp này có bạn nào biết hướng dẫn cách khắc phục vụ này ko ?:-/

ifone3g1

Mình đang sử dụng con IP 3GS , Fimreware 3.01 sao rất kén mạng , mình để ý nếu ra quán cafe (nói chung cho nào ghi wifi free:)) thì ok , nhưng nếu sử dụng wifi qua 1 mạng Lan thì ko được , nhận thấy mạng nhưng ko conect được ( mình thử trong cơ quan và trong trường rồi ) mình cũng thử conect với con LG GT505 thì LG vô được IP ko chịu vô :(.

Mình không hiểu cho lắm về trường hợp này có bạn nào biết hướng dẫn cách khắc phục vụ này ko ?:-/

Mình nghĩ ý này đúng nè. Mà làm sao kiểm tra wifi đó connect qua mạng Lan hay là ko vậy bạn?

tuantran99

Khi gặp mang Lan vẫn connect nhưng khi sử dụng safari hoặc itune báo không kết nối internet được , các thiết bị khác vẫn vô ào ào ! thật là pó tay có bạn cao thủ nào biết cách khác phục vụ này với

AnhTu

Super V.I.P
hixhix.restore lại mất hết dữ liệu.k biết có phải tại cái jailbreak k.Máy của mình mỗi lần reboot là phai jailbreak lại.Reboot là nó hiện hình Itunes với cáp usb.
iPhone 3Gs có số tuần trên 40 đều bị tình trạng này (số Serial number ví dụ XXX41XXXXX), chỉ cài được các ứng dụng chính thức của Apple, còn nếu cài Cydia vào là bị mất dữ liệu khi tắt máy hoặc hết pin hoặc rết máy.

kethatbai

Khi gặp mang Lan vẫn connect nhưng khi sử dụng safari hoặc itune báo không kết nối internet được , các thiết bị khác vẫn vô ào ào ! thật là pó tay có bạn cao thủ nào biết cách khác phục vụ này với

cái này gặp hòai nhưng cũng đành chịu ko biết làm sao :( nhất là ở mấy quán cafe lớn

asun2004

cho hỏi chút các bạn ơi,mấy của mình không hiểu sao wifi search thì nhận được địa chỉ wifi,nhưng vô thì lại không được,mình đã reset lại nhiều lần nhưng vẫn như cũ,IP 3G,OS3.0 ,IP không có wifi chán quá

Orbit

Các bác cho em hỏi tí!
Con 2G của bé yêu của em đang sài FW 2.2.1, không có wifi,. ỏong wifi nó báo là no wifi và là ẩn, không cho mình đụng chạm gì vào hết.
Như vậy máy em nó đã đi tong con chip wifi rồi phải không ạ? hay là tại cái FW?

Nếu bay con chip wifi thì cho em xin cái add để sữa và cái giá thị trường luôn với ạ.

Cám ơn mọi người nhiểu lắm

hpkhchgngh

các bác cho em hỏi :
em vừa mua lại con 3g8gb trên 5s
2 ngày nay em mở wifi thì nó ko hiện icon báo sóng wifi mà lại hiện chữ E
em vào about coi thì nó ghi wifi address 00:23:6c:14:c6:89
như thế có nghĩa là máy em bị đá chip wifi hay chip wifi có vấn đề??
nếu thay chip thì tốn bao nhiu tiền? ở đâu thay bảo đảm?

Orbit

iPhone 3Gs có số tuần trên 40 đều bị tình trạng này (số Serial number ví dụ XXX41XXXXX), chỉ cài được các ứng dụng chính thức của Apple, còn nếu cài Cydia vào là bị mất dữ liệu khi tắt máy hoặc hết pin hoặc rết máy.

Bác Anh Tú ơi, con IP 3GS của em cũng bị như vậy đó, nhưng khi nó hiện cái cọng cáp và cái đĩa thì em chỉ chạy lại blackra1n là nó lại bình thường và không mất dữa liệu anh ơi... kể cả các soft cài từ Cydia luôn. Nhưng theo em thì tốt nhất là nên chơi FW góc, và tự Blackrain thì sẽ được như em nói (em làm 3 con rùi vẫn ok) còn các FW custom thì em chưa thử nên hõng biết

cái này gặp hòai nhưng cũng đành chịu ko biết làm sao :( nhất là ở mấy quán cafe lớn

Cái vụ này lâu lâu cũng bị nè... không chỉ các mạng Lan mới bị mà cả access point cũng bị.. theo "nghiên cứu" của mình thì do cái bộ phát wifi ở các nơi công cộng thường ít được chăm sóc đúng cách vì dụ như người dùng vào xong rồi out bằng cách tắt ngang các thiết bị kết nối, và vì thế làm cho access point bị lưu địa chỉ IP và không release được, cuối cùng kết quả làm cho những người sau khi kết nối sẽ bị không nhận được IP hoặc nhận được IP nhưng IP đó không thể hoạt động trên thiết bị mới (vì não nó vẫn còn lưu cấu hình của thiết bị củ) Cách khắc phục là năn nỉ thằng quản lý cái bộ phát wifi restart lại thiết bị thì mọi chuyện lại bình thường. he he he với lại mấy ngày qua từ 31/12/09 đến 4/12/09 cái mạng internet của FPT củ chuối 180, lúc vào lúc không mặc dù vẫn có tín hiệu internet và ADSL.... (chắc anh em kỹ thuật lo ăn tết quên chăm sóc hệ thống quá)...

Bạn TUANTRAN99 NÈ: IPhone nó cũng ít nhiều kén mạng tí, nhưng lỗi của bạn mình cũng đã bị và mình đã xử lý như trên thì nó bình thường. Các thiết bị khác kết nối vù vù thì có thể họ đã connect trước bạn hoặc họ đã từng vào đó connect rồi nên thiết bị wifi vẫn nhận dạng ra nó được và cho kết nối. Bạn thử lại xem sao nhé

Có lỡ nói gì sai các cao thủ chỉ giáo thêm nhé. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Ai cho mình hỏi, sao laptop mình hôm trước vẫn có cái set up AD HOC để share ADSL cho iphone, nhưng bây giờ ko còn nữa, vào wireless ass thì chỉ thấy on mỗi cái bluetooth chứ wlan ko thấy ở đâu mất rôi hix. Mình đang dùng win vista, laptop HP
Laptop mà không hiện biểu tượng wifi, thì bạn thử Properties My Computer & check xem còn driver của wifi ko, nếu ko có, có lẽ card wifi đã bị "tèo" rồi, cần thay thế card khác.
Cho mình hỏi Chip wifi có ảnh hưởng tới pin của máy không? máy mình 2G chip wifi bị yếu phần nhận sóng (đứng trong phạm vi 2m trở lại thì ok còn xa hơi thì...) mình đã off wifi thì có ảnh hưởng tới pin k? vì mình mang máy qua Handheld care định thay pin (600K) thì họ bảo chíp wifi ảnh hưởng tới pin bảo nếu thay chíp wifi (800K) là pin lại dùng ngon ngay???
p/s: bản thân mình thì mình nghĩ wifi đã off thì không hao pin

thực ra mình mới dùng IP nhưng không phải gà về ĐT nhưng nghe ong Việt bên Handheld care nói vậy nên mình bán tín bán nghi, cũng bởi nếu thay chip wifi xong mà pin vẫn vậy (không như lời bên HH nói), thì quả thật "chát" quá, máy IP 2G thay chíp wifi 800 và pin 500 nữa thì... vậy nên mình không thay.
Thật sự, chip wifi có liên quan đến nguồn pin, chip không ổn định sẽ luôn search tìm kiếm mạng, kể cả khi bạn không sử dụng thì nó vẫn làm hao pin, nên thay chip trước để xác định nguyên nhân (nếu bạn cảm thấy wifi không ổn định), tất nhiên bên sửa wifi sẽ phải xác định chắc chắn với bạn 1 điều nếu thay chip mà không hao pin thì nguyên nhân chính là ở chip wifi.
Anh em cho mình hỏi: Mình mới mua Iphone 3GS 16GB, mang ra nhiều điểm có Wifi nhưng ko vào Internet được, đã chọn mạng ngon lành nhưng vào Safari thì nó cứ Loading mãi ko thôi, còn vào Youtube thì báo "cannot connect to Youtube"...

Mọi người cho mình hỏi có phải config gì ko ạ ? Máy mình mua về vẫn để nguyên chưa chỉnh sửa hay jailbreak gì cả, FW là 3.1.2 - Mong mọi người giúp đỡ, thanks in advanced !
Bạn reset network settings thử, rồi đến các điểm wifi free khác nhau để test lại tình trạng online. 3Gs đến thời điểm này vẫn chưa có em nào chết chip hoặc lỗi chip, đừng để bạn là người đầu tiên :D
iPhone của em lúc mới mua vao wifi rất tốt, nhưng sau hôm đưa cho thằng anh mượn 1 hôm thì hôm sau ko vào được wifi nữa (thằng này biết về điện thoại)

iPhone khi bật wifi on thì ko search được địa chỉ wifi nào nữa, ngay cả khi ở trong quán cafe internet

Ko phải trường hợp do update firmware (của em là 3.1) hay cài apps mới vì em chưa động chạm ji` đến cả, cũng ko phải trường hợp hiện wifi mà ko vào được ( ip của em còn ko hiện địa chỉ wifi nào để mà vào)

Em muốn hỏi nguyên nhân do đâu hoặc có phải em đã bị "đá" mất chip wifi ko?
Ai có kinh nghiệm ji thì share cho em với, làm cách nào để biết máy mình còn chip wifi ko??? Thanks

Search thấy nhiều ng bị lỗi wifi iPhone quá, nhưng ít có trường hợp nào là iPhone ko nhận được wifi, toàn là hiện biểu tượng wifi mà ko vào được
Còn ip của em thì còn ko hiện biểu tượng, ko tìm ra wifi, vẫn hiện biểu tượng EDGE, ngay cả khi ở trong cafe wifi
Vì thế nên e mới nghi là bị luộc mất chip wifi
Chắc chắn con chip wifi đã bị "lên đường", nếu trước khi cho mượn, máy bạn vẫn sử dụng bình thường.
Em chạy ssh no wifi mà nó cứ báo thiếu file QTCF.dll là sao?
Em đã lên mạng download file này về và copy vao system32 nhưng ko có kết quả
Help, máy của em vừa restore lại FW 3.1.2, hiện trong máy chẳng có ji` cả
3.1.2 không cần xài đến OpenSSH nữa, nghiên cứu làm quen cách sử dụng IP PCsuite đi bạn.
Mình đang dùng iphone 16Gb 3G, sau khi upgrate lên 3.1 bị mất luôn wifi ( icon wifi bị gray-out). Có anh em nào hướng dẫn mình cách sữa trường hợp này được không. Mình xin cám ơn trước nhé!!!
Restore lịa máy đi bạn, sử dụng chế độ DFU và restore.
Mấy anh cho em hỏi tí!
Cây 2G của em sao mà wifi yếu quá trời. cách xa modem ADSL WIRELESS 5m mà không nhân được sóng wifi. Lại đứng sát bên thì nhận được và sử dụng bình thường.(trường hợp có wifi. tại vì các máy khác dò thấy wifi cùng thời điểm đó)
Tình trạng em nó đã từng bị rớt và nứt mặt kiếng ở gốc trái bên dưới.:((
vì đây là máy của cậu em họ đưa cho xài nên nguồn gốc trước đó như thế nào thì em không biết. khi qua tay em thì nó bị như vậy rồi
Cho em hỏi phải làm sao để sử dụng wifi bình thường
Máy của em đang chạy FM 3.1.2
Thank... mấy pác
Chỉ có 2 cách, 1 là sống chung với lũ, 2 là thay chip.
các bác cho em hỏi :
em vừa mua lại con 3g8gb trên 5s
2 ngày nay em mở wifi thì nó ko hiện icon báo sóng wifi mà lại hiện chữ E
em vào about coi thì nó ghi wifi address 00:23:6c:14:c6:89
như thế có nghĩa là máy em bị đá chip wifi hay chip wifi có vấn đề??
nếu thay chip thì tốn bao nhiu tiền? ở đâu thay bảo đảm?
Thử restore lại FW xem sao, nếu vẫn bị thì chip wifi có vẫn đề rồi bạn ạ.
Bác Anh Tú ơi, con IP 3GS của em cũng bị như vậy đó, nhưng khi nó hiện cái cọng cáp và cái đĩa thì em chỉ chạy lại blackra1n là nó lại bình thường và không mất dữa liệu anh ơi... kể cả các soft cài từ Cydia luôn. Nhưng theo em thì tốt nhất là nên chơi FW góc, và tự Blackrain thì sẽ được như em nói (em làm 3 con rùi vẫn ok) còn các FW custom thì em chưa thử nên hõng biết
Tất nhiên là chỉ cần chạy lại là xong thôi, nhưng có vài trường hợp chạy lại vẫn ko đc, phải restore thì ko phải mất hết dữ liệu là gì :))

ruby_lt

giúp em với, iphone 2G ko kết nối wifi được

Các bác ơi, iphone của em nó cứ tìm mạng woài mà ko được, em reset network thì nó no wifi, rồi reset lại nữa thì khi này khi kia, ko bik ip em bị gì nữa, các bác giúp em với...hix hix

Pumaonline

Vấn đề WiFi của Iphone 3GS FW 3.1.2

Hiện mình đang xài cây Iphone 3GS 16GB được Unlock tại VN, nhưng ko hiểu sao phiên bản này thường hay bị lỗi Wifi là khi mình Reset máy thì Iphone ko tìm được Wifi nữa, mỗi lần như thế phải đem ra tiệm cho nó làm khoảng 2 phút là xong, như thế rất bất tiện, ai có cách khắc phục lỗi nay xin chỉ giáo!!!Thanks Alll!!!

lucky_2907

các bác cho mình hỏi chút,con iphone của mình vẫn kết nối wifi bình thường nhưng biểu tượng wifi ở góc trái màn hình giờ chuyển thành các cón số rất lạ.vậy là sao???

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
các bác cho mình hỏi chút,con iphone của mình vẫn kết nối wifi bình thường nhưng biểu tượng wifi ở góc trái màn hình giờ chuyển thành các cón số rất lạ.vậy là sao???
Bạn có cài SBSettings không? Nếu có thì vào SBSettings - More - Extras & Options - Chọn OFF cái Numeric Wifi đi là được.