• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
MobileMatt Captain America TF2D Skin

Chỉnh sửa cuối:

lenhutminh

Cho mình hỏi chút nha, phần email sao mình nhập user rồi, chọn yahoo rồi mà nó báo lổi kô conet server để lấy thư được và bắc mình chỉnh lại GPRS trong khi mình vẫn dùng GPRS để lước web

thekhoa202302

Cho mình hỏi chút nha, phần email sao mình nhập user rồi, chọn yahoo rồi mà nó báo lổi kô conet server để lấy thư được và bắc mình chỉnh lại GPRS trong khi mình vẫn dùng GPRS để lước web

Có thể là do các dich vụ của YH, hoăc bạn thử connect với Wifi hay cab thử xem!!

maximum

hix sao ko co hướng dẫn cài đặt cụ thể vậy,mình đã cài đặt rồi nhưng vẫn ko chạy dc file.Môi lần chạy M2D thì đều thông báo "Is Manilla 2D installed?"
Mình dùng Exec minh các bác chỉ giáo

NhatToai

Super V.I.P
hix sao ko co hướng dẫn cài đặt cụ thể vậy,mình đã cài đặt rồi nhưng vẫn ko chạy dc file.Môi lần chạy M2D thì đều thông báo "Is Manilla 2D installed?"
Mình dùng Exec minh các bác chỉ giáo

Chỉ tại bạn không tìm hiểu và đọc hết topic này thôi.Máy bạn là VGA,bạn đến bài đầu tiên sẽ có link cho màn hình VGA,tuy nhiên trên VGA,chương trình này còn nhiều hạn chế lắm.

anhkien

Nhattoai có bản nào chạy được trên wiza200 không cho mình xin một bản. Mình thử nhiều lần rồi chua thành công lần nào cả. Nhìn dao diện đẹp quá. Cảm ơn bạn trước nhé.

NhatToai

Super V.I.P
Nhattoai có bản nào chạy được trên wiza200 không cho mình xin một bản. Mình thử nhiều lần rồi chua thành công lần nào cả. Nhìn dao diện đẹp quá. Cảm ơn bạn trước nhé.

Máy của bạn cài được mà,bạn thử lại xem sao.Lưu ý là phải cài trên main memory thì mới chạy được.Tuân thủ quá trình cài đặt trong file hướng dẫn kèm theo(cài đúng trình tự và reset nếu có yêu cầu).Bạn đến bài đầu tiên download về thử lại xem.

hcqp

Vài Skin đẹp cho Manila 2D.Các bạn tải về giải nén và chép vào thư mục windows.
Lưu ý:Trước khi chép file mới vào windows,các bạn nên vào Settings>>Today>>Items bỏ dấu chọn cho ô TouchFlo.Sau khi chép Skin mới xong nhớ Reset và chọn TouchFlo trở lại.

Chỉ đơn giản là chép các file con trong thư mục sau khi giải nén vào Windows thôi sao?! Sao mình thực hiện rồi mà nó không chịu thay đổi Skin nhỉ?! Các bác giúp em nhé!
Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
Chỉ đơn giản là chép các file con trong thư mục sau khi giải nén vào Windows thôi sao?! Sao mình thực hiện rồi mà nó không chịu thay đổi Skin nhỉ?! Các bác giúp em nhé!
Thanks!

Đó là cách cũ khi chưa có Tool M2DC bạn à.Còn bây giờ nếu bạn thích xài skin thì quá đơn giản.Nếu đã có Manila TL2D (tích hợp trong ROM hoặc cài vào rồi),bạn đến bài đầu tải M2DC 0.14 cài vào thẻ.Các skin bây giờ đều ở dạng file Zip hoặc m2dct,bạn tải về chép vào thẻ(lưu ý là chép nguyên file Zip hoặc m2dct,nếu file nào đã nén dạng 7z thì giải nén sẽ thấy).Tiếp theo vào trình M2DC>>tới tap theme>>vào Add mở đường dẫn tới file của skin đã chép vào,click OK và Apply theme là xong.Bạn có thể sử dụng nhiều skin để thay đổi thoải mái.Còn đối với các skin cũ chì ở file hình thì bạn nên mở thư mục file đó ra,Select all>>nén thành zip file và sử dụng như cách vừa nói là ổn.

redlaser

Mấy cái theme Bác Nhattoai đưa lên cái nao cũng muốn thử.Nay dùng cái này mai dùng cái khác thật thích mắt.Cảm ơn bác nhiều nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Vài tùy biến thú vị từ M2D Customizer 0.17​

- Tại thẻ Softkey,ta có thể thay đổi chương trình theo đường dẫn:Windows\Start Menu\Program.Nhớ đặt tên cho chương trình trong Left và Right Softkey Name.
- Thẻ Home Reg cho phép ẩn tên dịch vụ mạng,đặt tên theo ý mình(trong custom name),và một biểu tượng vào trước tên(trong Custom image,file.png)

Status
Không mở trả lời sau này.