• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

lenhutminh

Toại ơi sao mình chọn cái hình để đính vô bên cạnh cái tên không được vậy? mặc định thì nó sẻ chọn hình định dạng nào trong thư mục, gip hay .png hay Bnp chỉ mình với

sorry mình tìm ra rồi, *.png mới được, thank ^^

Chỉnh sửa cuối:

O2XDAEXEC

Hướng dẫn mình cách cài đặt với, mình xài O2 Exec rất thích giao diện này nhưng sao mình download về toàn là hình ảnh, không có file setup àh.
Thanks!!!

minhanh_03

Hướng dẫn mình cách cài đặt với, mình xài O2 Exec rất thích giao diện này nhưng sao mình download về toàn là hình ảnh, không có file setup àh.
Thanks!!!

Tại bài đầu tiên thấy có đủ loại file cài cho các loại máy mà...thành viên cấp 5 như bạn không tìm thấy và hỏi thì.....pó tay:(

NhatToai

Super V.I.P
LA Lakers skin by ldostang​

attachment.php

danscali

Cho minh` hoi la` voi cai Kaiser moi mua thi can dung nhung cai software nao` de? lam cho cai theme nay work vay? hay chi can d/l cai theme file nay roi install vao hay can fai download cai Manilla 2D gi nua khong? Sorry minh khong ranh type tieng Viet trong nay.

lonebeast

Cho minh` hoi la` voi cai Kaiser moi mua thi can dung nhung cai software nao` de? lam cho cai theme nay work vay? hay chi can d/l cai theme file nay roi install vao hay can fai download cai Manilla 2D gi nua khong? Sorry minh khong ranh type tieng Viet trong nay.

Bạn nên đọc từ bài đầu tiên của chủ đề!:-?
Tôi có thể tóm tắt cho bạn thế này:
Thứ nhất máy bạn đã cài phần mềm Manilla 2D chưa vậy? Nếu chưa cài thì bạn quay lại bài đầu tiên sẽ có link và hướng dẫn để bạn tải về và cài đặt.
Sau khi cài đặt xong bạn cần cài thêm phần mềm Manilla 2D Custumizer mà bác nhattoai đã đưa.
nếu muốn thay đổi theme thì bạn down theme đấy về copy vào thẻ nhớ (thông thường là file định giạng zip) rồi dùng Manilla 2D Custumizer để cài theme

anhkien

Mình đã cài bản updat19 nhưng sao tốc độ truy xuất dữ liệu chậm quá có ai bị như thế ko ? có cách nào khắc phục ko?

trieuvicasa

Nói một câu có khi bị đánh hội đồng.Xét về tiện dụng thì cũng bình thường kéo qua kéo lại không dc nhạy lắm.về giao diện thì wisbar ăn đứt.lại còn tốn ram và bộ nhớ.Tốc độ lại rất chậm.Sao các bạn lại thích nó vậy?1 thời giao diện iphone bây giờ thì diamond.O2 mất giá vậy sao các bạn.Mình thì cứ chơi cái wisbar desktop 2 trang trí là tuyệt đẹp.không ngốn ram cũng k ngốn bộ nhớ nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Nói một câu có khi bị đánh hội đồng.Xét về tiện dụng thì cũng bình thường kéo qua kéo lại không dc nhạy lắm.về giao diện thì wisbar ăn đứt.lại còn tốn ram và bộ nhớ.Tốc độ lại rất chậm.Sao các bạn lại thích nó vậy?1 thời giao diện iphone bây giờ thì diamond.O2 mất giá vậy sao các bạn.Mình thì cứ chơi cái wisbar desktop 2 trang trí là tuyệt đẹp.không ngốn ram cũng k ngốn bộ nhớ nhiều.

Bạn chưa sử dụng hết tính năng của nó mới nói vậy,vì nó đâu chỉ là PM trang trí như bạn nói!Từ việc giải trí như nghe nhạc,xem hình...đến các tiện ích như lướt web,mail.Google map...nó đều thực hiện tại today nên rất tiện lợi,không can thiệp nhiều vào hệ thống.
Còn việc nhanh hay chậm là do tùy loại thiết bị mà bạn sử dụng,do cách thiết đặt PM tùy mỗi cá nhân có tốt không thôi.
Còn câu mà mình bôi đỏ ở trên là vì sao?O2,HTC Pocket PC Phones (P Series),HTC Ultra Mobile Phones (X Series),HTC Other Manufactured Phones...Đều là PPC sử dụng WM cả,vậy nó nên có khả năng và quyền sử dụng được các phần mềm cho WM.
Thiết nghĩ bạn không nên có cách nghĩ và viết lên đây những lời như vậy!Thành viên cấp 4 rồi...

3/11/2008:Thêm vào một câu cho trieuvicasa và các bạn thành viên có thể hiểu về ''thành viên cấp 4 rồi...":Thành viên new hoặc old ở đây không nói lên nhiều về trình độ,cốt chỉ cho bạn hiểu rằng nó khác thành viên mới ở chổ phải thông hiểu qui định tham gia diễn đàn hơn,biết post bài đúng nơi đúng chổ và đúng với chủ đề hơn,biết mình nên làm gì có ích cho mọi người hơn,có ý thức giúp đỡ và hỗ trợ cho bạn thành viên hơn....Trong khi bạn đang post bài tại topic theme wisbar desktop 2 mà lại qua đây chê bai (lẽ ra nên hỗ trợ cho nhau) Manila 2D,điều này nói lên sự nhận thức khi tham gia Diễn Đàn như thế nào đây?

Chỉnh sửa cuối:

lonebeast

Thực ra cái bạn nhận xét cũng không hoàn toàn đúng!
Thật sự công nghệ càng ngày càng phát triển, ngay cả ý tưởng để xây dựng phần mềm cũng vậy. Tại sao có chuyện dùng giao diện IPhone, rồi của Touch Diamon và như bạn thì thích dùng wisbar? đấy là tùy vào mỗi người thấy phần mềm nào là hữu dụng thôi và là do cách dùng của mỗi người (thậm chí có người còn không dùng thêm phần mềm trợ giúp màn hình nào cả)

NhatToai

Super V.I.P
[2/11/2008] Manilla 2D Customizer v0.19.203 (more fonts)​

Sẽ đưa hình ảnh và thông tin sau khi test.

Chỉnh sửa cuối:

keo_lac

anh ơi cho em hỏi sau khi em up Rom cho Herald lên bản ROM HERALD WM6.1 V6.1.405.10F, bây giờ em vào mục nào để load các theme trên ạ? hay em vẫn phải cài Manilla 2D Customizer?

Status
Không mở trả lời sau này.