• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

dqhuong

MANILA 2D UPDATE 22 IOLITE VERSION READY​

- Version: 1.0.1911.1733
- Thêm tap called footprints

DOWNLOAD Mediafire | Rapidshare | 4Shared

Các Skin trước sẽ không sử dụng được trên version này.

Tap mới này có chức năng gì vậy? Máy Touch viva có sẵn manila2d có xài được không vậy?

letuankhung

bác nhattoai oi ban up'date 22 có sài được cho vga không bác híc đọi bác hoài mà không thấy bác úp themes cho vga :(

AnhPheCT

bác nhattoai oi ban up'date 22 có sài được cho vga không bác híc đọi bác hoài mà không thấy bác úp themes cho vga :(

Tab này là AllFootprints in(hình) những bước chân dùng là gi??? có ý nghĩa gì???

NhatToai

Super V.I.P
Tab này là AllFootprints in(hình) những bước chân dùng là gi??? có ý nghĩa gì???

Tạm trả lời cho các bạn nôm na về tap này như sau:
- Đây là một ứng dụng cho phép người dùng ghi lại mãi mãi những khoảnh khắc đặc biệt của mình bằng cách chụp lại postcard kỹ thuật số trên PPC của mình.
- Footprints cung cấp người dùng tính năng ghi chú và một đoạn audio clip cho những nơi đã đi qua với xác định vị trí địa lý đặc biệt của nó. Ngoài ra, để xác định từng tấm postcard với vị trí GPS đặc biệt này, Footprints cũng tự động đặt tên mỗi tấm postcard với vị trí và vùng của nó.
Phiên bản này nếu bạn nào thích có thể thử cho biết vì hiện tại các skin chưa hổ trợ tap này.

quocthai75

Làm thế nào để đồng bộ hình nền của Start menu bar các bác ơi, mỗi lần vào start bar thì hình nền lại là của theme mạc định, chưa đẹp hẳn các bác nhỉ:D

NhatToai

Super V.I.P
Làm thế nào để đồng bộ hình nền của Start menu bar các bác ơi, mỗi lần vào start bar thì hình nền lại là của theme mạc định, chưa đẹp hẳn các bác nhỉ:D
Sẽ được như ý nếu bạn biết làm Theme.tsk từ file background của skin ấy :)
các bác cho em hỏi em xài hp6915 màn hình vuông với win05 cài nó chạy đc k ạ?
Rất tiếc là không có skin thì không xài được vì M2D trong Topic này chỉ dùng cho QVGA 240x320.

Tuan1412

@NhatThoai:
Có thể huong dan chi tiết các Tạo, Chỉnh sửa Thame không?

Cám ơn!

rosa

Các bác cho hỏi với, nếu tôi up cho O2s rom 6.5 thì nên up bản nào cho ổn định? Và cái nào trong pack thì nên cài vào Device và cái nào thì có thể cài trên thẻ?

Thanks

shpy

MANILA 2D UPDATE 22 IOLITE VERSION READY​

- Version: 1.0.1911.1733
- Thêm tap called footprints

DOWNLOAD Mediafire | Rapidshare | 4Shared

Các Skin trước sẽ không sử dụng được trên version này.

Máy mình ROM có sẵn Manila2D rồi. Mình tải file này về nhưng bên trong có nhiều file thì mình phải dùng file nào ?! Mình chỉ cẩn có thêm cái footprints thôi. Mình cài chỉ 1 file tét iliot footprints.cab thì chẳng gì thay đổi. Load tiếp skin Dragon .... ngay bên dưới, dùng M2DC change theme nhưng vẫn không có footprints !!!

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho hỏi với, nếu tôi up cho O2s rom 6.5 thì nên up bản nào cho ổn định? Và cái nào trong pack thì nên cài vào Device và cái nào thì có thể cài trên thẻ?
Thanks
Bạn dùng bản update 19b all Device,Youtube+Googlemap+Opera có thể không cài hoặc cài trên thẻ cho nhẹ máy,các file còn lại bắt buộc cài trên Device.
Máy mình ROM có sẵn Manila2D rồi. Mình tải file này về nhưng bên trong có nhiều file thì mình phải dùng file nào ?! Mình chỉ cẩn có thêm cái footprints thôi. Mình cài chỉ 1 file tét iliot footprints.cab thì chẳng gì thay đổi. Load tiếp skin Dragon .... ngay bên dưới, dùng M2DC change theme nhưng vẫn không có footprints !!!
Muốn thử với update 22 này bạn cần up bản ROM Clean,cài tất cả các file vào Device.Còn cài như bạn nói thì không có kết quả đâu.

rosa

Vậy cho mình hỏi là nếu cài bản này thì bây giờ dùng skin nào vậy???

Tôi đã cài thử các bản, đã add skin rồi, máy chạy thành công nhưng khi apply skin xong thì màn hình vẫn trống chơn, chẳng có gì cả có mỗi dòng chữ "Tap here to launch TouchFLO"

Có bác nào hướng dẫn giúp với

Chỉnh sửa cuối:

redlaser

Bạn dùng bản update 19b all Device,Youtube+Googlemap+Opera có thể không cài hoặc cài trên thẻ cho nhẹ máy,các file còn lại bắt buộc cài trên Device.

Muốn thử với update 22 này bạn cần up bản ROM Clean,cài tất cả các file vào Device.Còn cài như bạn nói thì không có kết quả đâu.

Mình cài tất cả các file của Update 22 vào Atom life ROM clean.Kết quả chỉ là 'Tap here to launch Touch Flo'.

quocthai75

Các bác cho em hỏi chút:
Làm thế nào để check mail trong tab Mail, em đã add được địa chỉ rồi (cả yahoo và Gmail) nhưng không thấy báo khi có mail mới, em vào Internet bằng wifi
Ở tab Home, khi tắt đồng hố Digital rồi bật lại thì số nó nhảy lung tung ra chỗ khác, khắc phục thế nào
Vào Youtube trong tab Internet thì không xem được video, em đoán chắc phải cài thêm cái gì đấy..:D, nhưng mà là cái gì thì e chịu
thank all

vuitinh

Mình cài tất cả các file của Update 22 vào Atom life ROM clean.Kết quả chỉ là 'Tap here to launch Touch Flo'.

Sau khi cài xong bạn chép file manila2D.exe (trong thu mục non-HTC.zip của source v22) vào \windows. Softreset lại

redlaser

Sau khi cài xong bạn chép file manila2D.exe (trong thu mục non-HTC.zip của source v22) vào \windows. Softreset lại

Dù mắc công restore lại cũng cảm ơn bạn.Làm vậy mà nó vẫn cứ ỳ cái dòng 'Tap....'

ancola66

Super V.I.P
Phiên bản Update 22 là phiên bản update cho các dòng máy HTC mới (Với ROM và RAM khủng). Mình không cài mà tích hợp luôn vào rom (Để đánh giá chính xác) cho ASUS P535 có nhận xét là chạy cũng khá mượt nhưng ngốn RAM khủng luôn :
* Ngốn hết 7,5M
* Đối với phiên bản update 19 for all Device mình cũng tích hợp vào Rom thì khi chạy chỉ mất có 2,7M
Tóm lại là chỉ thử cho biết thôi :)) chứ bản update 19 chạy vẫn ngon nhất ( Đối với các máy không phải HTC)

vuitinh

Dù mắc công restore lại cũng cảm ơn bạn.Làm vậy mà nó vẫn cứ ỳ cái dòng 'Tap....'

Lần trước mình cũng bị như vậy. Sau đó mình kiếm file patch Manila2D.exe từ diễn đàn modaco hiện dùng rất tốt. Mình sẽ gửi lên cho bạn dùng thử. Bạn nhớ chép đè vào thư mục /windows
Bạn cứ cài xong. Nếu tab Footprint dùng bị lỗi mình sẽ hướng dẫn tiếp.
View attachment 110280

Status
Không mở trả lời sau này.