• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
[8/2/2009] Manilla 2D Customizer v0.29.235​

anhtuhntl

Phiên bản Update 22 là phiên bản update cho các dòng máy HTC mới (Với ROM và RAM khủng). Mình không cài mà tích hợp luôn vào rom (Để đánh giá chính xác) cho ASUS P535 có nhận xét là chạy cũng khá mượt nhưng ngốn RAM khủng luôn :
* Ngốn hết 7,5M
* Đối với phiên bản update 19 for all Device mình cũng tích hợp vào Rom thì khi chạy chỉ mất có 2,7M
Tóm lại là chỉ thử cho biết thôi :)) chứ bản update 19 chạy vẫn ngon nhất ( Đối với các máy không phải HTC)
Củng phiêm bản 19b all có lúc mình cài bị mất kim phút,có lúc lại không bị(là sao ta ai giải thích giúp mình với)thanks!

NhatToai

Super V.I.P
ValentineBlack Skin​

Củng phiêm bản 19b all có lúc mình cài bị mất kim phút,có lúc lại không bị(là sao ta ai giải thích giúp mình với)thanks!
Bạn cứ dùng Tool fixed kim đồng hồ cài vào là xong,link ở bài trên cùng.Trước khi cài nhớ vào Settings/Today bỏ chọn Touch Flo trước.

batuocbongdem

Bac nhattoai cho e hoi cách nào lấy cái hình nền valentine vậy,e thich cái hình nền nhưng ko cài m2d vì nặng quá

xuandung11a2

Well-Known Member
Các bác ơi cho em hỏi,trước đây em cài M2D cho BA xong hết rồi,chạy tốt rồi xong cuối cùng mới cài opera 9.5 thì vào tab Internet vẫn chạy được opera.Nhưng sau khi hardreset cũng cài opera 9.5 cuối cùng mà lại ko chạy được nó là sao ạ?Mong các bác giải thích giúp em ạ?:(:-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác ơi cho em hỏi,trước đây em cài M2D cho BA xong hết rồi,chạy tốt rồi xong cuối cùng mới cài opera 9.5 thì vào tab Internet vẫn chạy được opera.Nhưng sau khi hardreset cũng cài opera 9.5 cuối cùng mà lại ko chạy được nó là sao ạ?Mong các bác giải thích giúp em ạ?:(:-?

Bị đụng soft bạn có cài gì thêm so với ban đầu bạn cài không? thường bị đụng soft vậy chỉ HS cài lại thôi bạn ạ...

rosa

Ah, bác này bị cũng giống tôi, tôi cài chạy M2D ngon lành, nhưng khi vào setting để chon defaut Browser thì khôgn tài nào tìm thấy thằng Opera đâu cả. Đành phải cài lại IE8

rosa

Các bác cho hỏi với, cái function Footprints có dùng được trên BA (O2s) không? mà sao tôi chả nhìn thấy được cái ảnh nào giống với hình post trên forum.

Ngoài ra thì các phím bấm chức năng trong Footprints cũng không hoạt động. Bấm vào chả thấy cái gì cả

NhatToai

Super V.I.P
Bac nhattoai cho e hoi cách nào lấy cái hình nền valentine vậy,e thich cái hình nền nhưng ko cài m2d vì nặng quá
Bạn Remane file m2dct ra file zip,extract file zip sẽ có một thư mục file hình.Bạn vào thư mục đó và tìm lấy file hh_fw_focus_background.
Sau khi cài Opera,bạn phải reset máy lại.Nếu vào tap internet mà Opera không chạy thì phải vào M2DC/internet set chọn file exe Opera trong windows.
Các bác cho hỏi với, cái function Footprints có dùng được trên BA (O2s) không? mà sao tôi chả nhìn thấy được cái ảnh nào giống với hình post trên forum.
Ngoài ra thì các phím bấm chức năng trong Footprints cũng không hoạt động. Bấm vào chả thấy cái gì cả
Theo mình biết thì BlueAngel không chạy Footprints được,vả lại nếu cài được thì BA cũng không đủ chức năng để sử dụng tap này.

NhatToai

Super V.I.P
Happy ValentinesDay​

Download về dùng winRAR/ZIP giải nén lấy file m2dct cho vào thẻ và enjoy :D

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Không hiểu sao, tôi cài cái M2D này cho O2s, dùng được khoang 3-4 hôm thì máy chậm kinh dị (mặc dù ko cài thêm bất cứ phần mềm nào cả). Khi hard reset lại thì đứng tim luôn, màn hình chờ cứ trắng bệch ra và phải sau đến cỡ 30p thì nó mới vào được

NhatToai

Super V.I.P
Không hiểu sao, tôi cài cái M2D này cho O2s, dùng được khoang 3-4 hôm thì máy chậm kinh dị (mặc dù ko cài thêm bất cứ phần mềm nào cả). Khi hard reset lại thì đứng tim luôn, màn hình chờ cứ trắng bệch ra và phải sau đến cỡ 30p thì nó mới vào được
Hãy thử lại với bản ROM khác để thấy kết quả.Dòng BlueAngel chạy được M2D mà.

ratakan

mình dag xài con HTC polaris .bạn có thể nào hướng dẫn mình xem chỗ nào để viết cách cài và sử dụng manila 2d này ko ?và cho mình hỏi thêm là HR của polaris thế nào vậy ! thông cảm mình mới xài nên nhíu cái ko biết. cám ơn bạn rất là nhìu

NhatToai

Super V.I.P
mình dag xài con HTC polaris .bạn có thể nào hướng dẫn mình xem chỗ nào để viết cách cài và sử dụng manila 2d này ko ?và cho mình hỏi thêm là HR của polaris thế nào vậy ! thông cảm mình mới xài nên nhíu cái ko biết. cám ơn bạn rất là nhìu
Dòng HTC Polaris của bạn cho đến nay hầu hết ROM đều tích hợp sẵn M2D.Bạn hãy đến đây:http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=191 để tìm hiểu và up cho mình ROM tích hợp M2D,sau đó trở lại Topic này và đọc thật kỹ bài trên cùng sẽ có hướng đẫn đầy đủ cho bạn chơi Skin.Polaris và Kaiser là 2 dòng máy chạy M2D mượt nhất đấy.

letuankhung

=D> bác nhattoai oi bác có thể làm giup' em 1 cai skin Happy ValentinesDay cho VGA được không bác hic đợi hoài skin VGA mà không thấy dâu hết :(

NhatToai

Super V.I.P
=D> bác nhattoai oi bác có thể làm giup' em 1 cai skin Happy ValentinesDay cho VGA được không bác hic đợi hoài skin VGA mà không thấy dâu hết :(
Thực tình rất muốn giúp các bạn nhưng vì không có máy(VGA) nên chưa thực hiện được,nếu bạn như mình chắc cũng vậy thôi :D
Tạm thời bạn tải file đính kèm này về giải nén,lấy các file hình trong thư mục ManilaGFX chép đè vào thư mục ManilaGFX trong Windows(PPC).
Trước khi thực hiện nhớ vào Settings/Today bỏ chọn Touch Flo,sau khi ghi đè xong nhớ Reset và chọn Touch Flo lại nhé.
>:) : thuốc này làm ra chưa chích thử,bạn dám thử không nào ;)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.