• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
Skin M2D by zodrakn

attachment.php

chamchich

Các bác cho em hỏi, em muốn uninstall nó thì làm thế nào.
Em vào setting -> remove program rồi chọn mấy cái XDA nhưng ko thể uninstall nó được.

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, em muốn uninstall nó thì làm thế nào.
Em vào setting -> remove program rồi chọn mấy cái XDA nhưng ko thể uninstall nó được.
Vào Start/Settings/Today/Item bỏ chọn Touch Flo>>Reset.Sau khi máy khởi động lại thì vào Remove Program mà gỡ bỏ,còn khó quá thì HardReset sẽ sạch hơn.Còn ROM đã tích hợp M2D thì không được.

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
MOD nhattoai ơi, chẳng lẽ VGA không thể chung sống với soft này được sao? Nếu vậy thì buồn quá.

NhatToai

Super V.I.P
HTC Smart Mobility Skin by JCKOTZE

To all: Do Net mấy ngày qua bị sao sao đấy nên nhiều hình ảnh đôi khi không load được,các bạn thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

zxhuyzx

hix, máy em cài theme mới vào nhưng vẫn giữ nguyên icon(home people sms mail ..) cũ của bản rom em không hiểu tại sao, làm ơn chỉ giúp em cách khắc phục :-S

NhatToai

Super V.I.P
hix, máy em cài theme mới vào nhưng vẫn giữ nguyên icon(home people sms mail ..) cũ của bản rom em không hiểu tại sao, làm ơn chỉ giúp em cách khắc phục :-S
Bạn nên dùng M2DC v.027 trở lên.Khi adding skin sẽ có 2 thông báo,bạn chọn vào ô dont update weather...(có tác dụng giữ nguyên XML weather,ổn định). Còn thứ ô thứ 2 đừng chọn vì nếu chọn vào ô này các icon sẽ không được thay theo skin mà giữ nguyên icon cũ.Hãy restore về theme mặc định và làm lại,khi restore thì không chọn gì vào 2 ô đã nói ở trên.

chamchich

Vào Start/Settings/Today/Item bỏ chọn Touch Flo>>Reset.Sau khi máy khởi động lại thì vào Remove Program mà gỡ bỏ,còn khó quá thì HardReset sẽ sạch hơn.Còn ROM đã tích hợp M2D thì không được.
ROM ko có tích hợp.
Em làm như anh bảo rồi, nó hiện là: không thể remove, bạn có muốn remove cái tên này khỏi list ko? chọn yes hoặc no gì cũng trơ ra đó.
Máy em cài nhiều mà giờ hardreset thì vất vả lắm ạ

NhatToai

Super V.I.P
ROM ko có tích hợp.
Em làm như anh bảo rồi, nó hiện là: không thể remove, bạn có muốn remove cái tên này khỏi list ko? chọn yes hoặc no gì cũng trơ ra đó.
Máy em cài nhiều mà giờ hardreset thì vất vả lắm ạ
Nếu dùng TaskManager để end task mà không gỡ được thì HardReset cho lành bạn à.Dùng PPC thì việc up ROM,HardReset,Cài PM ngày một là chuyện bình thường mà :))
cái bản rom của e bác phạm Quang đã tích hợp sẵn Manila 2D ,giờ e mún đổi phải làm sao?
Bạn đọc bài trên cùng(phần cuối)có HD đầy đủ rồi.

NhatToai

Super V.I.P
Colour Icon Set for Manila2D IOLITE by mskip​

File.cab cài vào main sẽ thay đổi các icon màu như trong hình,trước khi cài nhớ tắt Touch Flo.

Chỉnh sửa cuối:

shinmobile

Bác ơi VGA dùng như nào vậy. Em đã cài file ALL DEVICES (VERSION 19b)
rồi hiện lên được 1/4 màn hình.Sau đó em đã chép đè file ManilaGFX vào thư mục Windows tuy nhiên vẫn không được.Hình ảnh hiện lên như bị đè vào nhau Bác có thể hướng dẫn chi tiết được không. Cảm ơn bác nhiều. Em dùng Exec

Chỉnh sửa cuối:

cupa345

Bạn hãy đọc kĩ bài #1 nhé,có bản dàn riêng cho màn hình VGA mà X-(X-(

shinmobile

Nhưng đó chỉ là các icon VGA thôi, không có hướng dẫn cài. Bạn nào có hướng dẫn hoặc file cab dành riêng cho VGA thì cho mình xin nhé.

letuankhung

:)) sao tui cài trên con flame được nè
cứ cài như binh thường rùi chép đè file tải về vô thư mục windown là ok thui mà nhưng mà VGA không có skin mói :)) chúc bạn vui

NhatToai

Super V.I.P
Bác ơi VGA dùng như nào vậy. Em đã cài file ALL DEVICES (VERSION 19b)
rồi hiện lên được 1/4 màn hình.Sau đó em đã chép đè file ManilaGFX vào thư mục Windows tuy nhiên vẫn không được.Hình ảnh hiện lên như bị đè vào nhau Bác có thể hướng dẫn chi tiết được không. Cảm ơn bác nhiều. Em dùng Exec
Có thể bạn quên một bước là trước khi chép đè skin bạn phải vào Start/Settings/Today/Item bỏ dấu chọn TouchFlo,sau khi ghi đè hoàn tất phải reset máy và chọn TouchFlo lại.

Status
Không mở trả lời sau này.