• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

QuangThang89

Well-Known Member
Theo hiểu biết cuả mình thì hiện tại chưa có bản nào cho màn hình WVGA hết bạn àh, mà I900 là màn hình WVGA phải ko bạn, nhưng mình thấy giao diện của I900 rất là đẹp mà, nhiều người muốn có mà ko được đó :p

nghiao2mini

Đồng hồ số đây :

cái này dùng cho bản 2D hay 3D vậy ? mình cài cho bản 2D mà không có tác dụng. nó vẫn hiện dồng hồ kim còn đồng hồ số thì bé tý tẹo nằm lệch một bên.

xuandung11a2

Well-Known Member
cái này dùng cho bản 2D hay 3D vậy ? mình cài cho bản 2D mà không có tác dụng. nó vẫn hiện dồng hồ kim còn đồng hồ số thì bé tý tẹo nằm lệch một bên.
Cái skin đó cho bản M2D bạn à.Bạn cài là cài thế nào vậy?
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nhattoai
28/4/2009 Update 23 Manila 2D new version build 1.20.19131530.00
Download cab
Download zip

mình cài bản này cho o2 mini dùng bản WWE 3.03 không chạy được, có phải nó không hỗ trợ ?
Ko phải bản nào mới là tốt hơn đâu bạn à,bạn cứ cài bản update 19b alldevice (ngay trang đầu tiên ý)Là chạy ok thôi.Trong extrom vủa Cotulla có M2D mà,cài bản ấy là được mà.

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn cài xong xuôi rồi thì phải xài ctr M2DC để chọn hiển thị đồng hồ số hay đồng hồ kim nữa thì mới ok, thân :)

nghiao2mini

Bạn cài xong xuôi rồi thì phải xài ctr M2DC để chọn hiển thị đồng hồ số hay đồng hồ kim nữa thì mới ok, thân :)

mình đã thử chọn như bạn nói trước khi hỏi rồi nhưng không được. nay mình dùng một skin khác thì có cái đồng hồ số to bự ở giữa rồi, tuy nhiên màu chưa đẹp, mình vẫn thích skin màu đen mà có cái đồng hồ số bự ở giữa.

hiep_misi

cái này làm sao để cài trên máy màn hình VGA hả các anh.em đã cài bản cho vga lên asusp750 rom vga mà không được.các biểu tượng cứ bị chồng lên nhau.

xuandung11a2

Well-Known Member
Em không hiểu tại sao không thể làm cho thanh tab launch của M2D trở nên trong suốt được nhỉ.Trong khi đó ở TF3D thì thanh tab launch làm được điều đó?Lấy hình của Touch Diamond2 làm ví dụ:

cái này làm sao để cài trên máy màn hình VGA hả các anh.em đã cài bản cho vga lên asusp750 rom vga mà không được.các biểu tượng cứ bị chồng lên nhau.

Bạn cài soft Manila2D all device sau đó disable nó ở today, copy thư mục ManilaGFX và các file hình down được cho VGA vào thư mục Windows ( chép đè ) chọn TouchFlo ở today setting là được. Đã test thành công trên Uni màn VGA

QuangThang89

Well-Known Member
Em không hiểu tại sao không thể làm cho thanh tab launch của M2D trở nên trong suốt được nhỉ.Trong khi đó ở TF3D thì thanh tab launch làm được điều đó?Lấy hình của Touch Diamond2 làm ví dụ:
:)) Một cái thì ở trên trời (TF3D), 1 cái thì ở dưới đất (M2D), mà cái ở dưới đất cứ đòi cái gì cũng bằng cho được cái trên trời :)) =))

nghiao2mini

[8/2/2009] Manilla 2D Customizer v0.29.235​

mình chỉ có thể thay đổi font của các tab Home, music, Weather còn các tab khác thì không được. mình rất muốn đổi font cho tab Mesages (đã thủ với Manilla 2D Customizer v0.27.232 và v0.29.235).

JongZiZi

Với những bản ROM tích hợp sẵn M2D, đổi skin như thế nào vậy nhỉ? Tìm hoài ko thấy. Mình có thể tuỳ chỉnh cái M2D đó đc ko với bản ROM ấy.
Các bạn giúp mình nhe. Hiện đang xài bản 6.1 20954 của anh Sơn Đen.
Thanks.

AnhPheCT

Với những bản ROM tích hợp sẵn M2D, đổi skin như thế nào vậy nhỉ? Tìm hoài ko thấy. Mình có thể tuỳ chỉnh cái M2D đó đc ko với bản ROM ấy.
Các bạn giúp mình nhe. Hiện đang xài bản 6.1 20954 của anh Sơn Đen.
Thanks.
Cài M2DC ( Mới nhất là M2DC 0.29 đấy!) vào mới có thể thay đổi Skin và thứ tự các Tab cũng như fonts....! Mọi thứ điều có thể Bạn ạ!! Quang trọng Bạn có chịu đọc và vọc Rom hay ko mà thôi!!

Status
Không mở trả lời sau này.