• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

mrlingling

Active Member
:-?? màn hình today của em có đồng hồ số như thế này

muốn chuyển sang dạng đồng hồ có kim như thế này thì làm thế nào ạ ^^

xuandung11a2

Well-Known Member
:-?? màn hình today của em có đồng hồ số như thế này

muốn chuyển sang dạng đồng hồ có kim như thế này thì làm thế nào ạ ^^
Cái đó dễ thôi bác ạ,bác vào M2DCT nhé,xong rồi tick vào ô enable analog clock và bỏ chọn ô enable digital clock là được thôi!!!

CuongSuper

bác cho em hỏi O2 Exec có cài đc cái Skin này ko vậy,đẹp quá mà em ko biết cài như thế nào

blackdoor

Manager
Bạn lựa một bản ở bài đầu tiên tải về cài vào máy thôi, tải thêm bản cho VGA cũng ở bài đầu, chép đè vào thư mục windows trong PDA.

QuangThang89

Well-Known Member
Exec màn VGA = 4 Atom life QVGA, hình ảnh phải to lên gấp 4 lần thì phải load nhiều Ram hơn thôi.
240*320 x 2 = 480*640 bạn nha (sao lại gấp 4 lần được :p), thui ko bàn nữa, đang đi sai chủ đề :D

babymonkey154

các bác giúp em với,em cài version 19b cho con ò xong nhưg chỉ có thằng htc task manager cài xong thì chả thấy biểu tương trên thanh taskbar,vô phần setting thấy có biểu tương task mânger nhưg nhấp vô thì không có động tĩnh gì hết

xuandung11a2

Well-Known Member
các bác giúp em với,em cài version 19b cho con ò xong nhưg chỉ có thằng htc task manager cài xong thì chả thấy biểu tương trên thanh taskbar,vô phần setting thấy có biểu tương task mânger nhưg nhấp vô thì không có động tĩnh gì hết
Bạn thử cài lại Task manager xem sao,hoặc dùng phần mềm khác tương tự,cũng rất được và tiện như Pbar,hoặc Wktask...

QuangThang89

Well-Known Member
Vấn đề ở đây ko phải là do bản cài M2D đâu bạn, 1 số máy ko thuộc HTC sản xuất thì khi cài HTC Task Manager bạn phải cài thêm 1 ctr hỗ trợ đó là HTC Boot Laucher. Bạn hãy remove HTC Task Manager đi, cài ctr HTC Boot Laucher mình gửi dưới đây rồi sau đó cài lại HTC Task Manager SR máy rồi thưởng thức, chúc thành công ;)

babymonkey154

V?n ?? ? ?ay ko ph?i la do b?n cai M2D ?au b?n, 1 s? may ko thu?c HTC s?n xu?t thi khi cai HTC Task Manager b?n ph?i cai them 1 ctr h? tr? ?o la HTC Boot Laucher. B?n hay remove HTC Task Manager ?i, cai ctr HTC Boot Laucher minh g?i d??i ?ay r?i sau ?o cai l?i HTC Task Manager SR may r?i th??ng th?c, chuc thanh cong ;)
em van~ ko lam dc cac bac oi,co khi nao do no bi xug do^t. z cai task manager trog rom ko bac

Posted via Mobile Device

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn pm cho mình nói tình trạng máy và bản rom bạn đang sử dụng nha, vì thảo luận chuyện này ở đây ko đúng quy định, thân :)

LilGhostz

Các bác cho e hỏi.E đã down bản
Bản update dùng cho tất cả các loại máy(12/10/2008)
về máy. Cài ngon lành,nhưng khi cài xong thì không có hiện tượng gì xảy ra.Không tìm thấy phần Manilla 2D này đâu cả. Chỉ thấy mất bộ nhớ. Các bác chỉ giúp e với. E mới tham gia,đừng cười e nhé :(

LilGhostz

Mình đã làm y như lời bạn hướng dẫn. Cài xong mình SR nhưng vào phần Setting Today vẫn không thấy cái dòng TouchFLO đâu,hixhix :( :(. Bạn có thể hướng dẫn mình qua YH được ko. Yh cùa mình là lil_ghostz. Thankz bạn nhiều!!!

thanhcong27

Mình đã làm y như lời bạn hướng dẫn. Cài xong mình SR nhưng vào phần Setting Today vẫn không thấy cái dòng TouchFLO đâu,hixhix :( :(. Bạn có thể hướng dẫn mình qua YH được ko. Yh cùa mình là lil_ghostz. Thankz bạn nhiều!!!

nếu vậy chắc do bạn cài chưa đúng quy trình rồi, vả lại hiện nay rom có tích hợp manila rất nhiều, nên chạy cũng mượt hơn là rom không tích hợp, nếu bạn yêu manila nên dùng rom tích hợp sẵn luôn .

mình thích kiểu đồng hồ này lắm, bạn nào có link downd kiểu đồng hồ này gửi cho mình với, và chỉ mình cách cài đặt luôn nhe. cám ơn rất nhìu.

Status
Không mở trả lời sau này.