• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHỦ ĐỀ THEME MANILA TF2D CÁC PHIÊN BẢN

Status
Không mở trả lời sau này.

blackdoor

Manager
mình thích kiểu đồng hồ này lắm, bạn nào có link downd kiểu đồng hồ này gửi cho mình với, và chỉ mình cách cài đặt luôn nhe. cám ơn rất nhìu.

Bạn đọc lại bài trên cùng của topic này để biết cách cài.
Cùng một vấn đề bạn nên hỏi ở một chỗ là được rồi.

JongZiZi

Đang dùng bản ROM 20954 của A.Đen. Đã tích hợp sẵn M2D.
Rồi mình cài M2DC v0.28.
Nhưng chỉ set đc skin, hoặc chọn và bỏ chọn đồng hồ.
Còn set lại mấy cái khác trong M2DC, ra bật lại TouchFlo là y như rằng: Touch to Lauch..., Lauching TF.... rồi lại Touch to Lauch....
Bó tay.

nghiao2mini

Sau khi cài M2D bản 19b chạy ổn định tuy nhiên trong tab Photos and Videos không cách nào cho hiện được hình ảnh (đã cài Album 2.0 đi kèm trong bản M2D 19b, các file ảnh đã chep trong thư mục My device\My documents\ My Pictures). Ai biet Chỉ giùm với, cám ơn nhiều !

demonrosso

Anh ơi em cài vào máy O2 mini bản "28/4/2009 Update 23 Manila 2D new version build 1.20.19131530.00" nhưng cài vào rồi thì thấy trên màn hình " tap here to launch TouchFLO" click vào thi hiện lên "launching TouchFLO....." rồi không hiện gì nữa hết. Xin giúp cách khắc phục.

NhatToai

Super V.I.P
Sau khi cài M2D bản 19b chạy ổn định tuy nhiên trong tab Photos and Videos không cách nào cho hiện được hình ảnh (đã cài Album 2.0 đi kèm trong bản M2D 19b, các file ảnh đã chep trong thư mục My device\My documents\ My Pictures). Ai biet Chỉ giùm với, cám ơn nhiều !
Có cách fix đã từng nói đến trong Topic này nhưng lâu quá mình quên mất,bạn chịu khó tìm lại nhé vì đang online mobile nên không tiện tìm nhiều.
Anh ơi em cài vào máy O2 mini bản "28/4/2009 Update 23 Manila 2D new version build 1.20.19131530.00" nhưng cài vào rồi thì thấy trên màn hình " tap here to launch TouchFLO" click vào thi hiện lên "launching TouchFLO....." rồi không hiện gì nữa hết. Xin giúp cách khắc phục.
O2 mini không chạy được TouchFlo 2D nhé bạn.

nghiao2mini

Có cách fix đã từng nói đến trong Topic này nhưng lâu quá mình quên mất,bạn chịu khó tìm lại nhé vì đang online mobile nên không tiện tìm nhiều.

O2 mini không chạy được TouchFlo 2D nhé bạn.

Mình dang xài O2 mini cài TouchFlo 2D chạy tốt chỉ cái cái vụ hiển thị ảnh là không được thôi !

nghiao2mini

với O2 mini cài M2D update 19b all devices chạy rất ổn định (mình đã dùng mấy tháng rồi).

AnhPheCT

Topaz and Rhodium Manila 2d Themes

Topaz and Rhodium Manila 2D Themes

Chủ đề này lâu quá ko ai vào!!! Hâm nóng lại 2 Skin Manila 2D Rhodium & Topaz Hổ trợ QVGA

Rhodium M2DTopaz M2D

minhdatinh

Các bác cho Em hỏi là tại sao khi dùng Menila 2D thì lại mất cái biểu tượng bên góc trên phải (tắt các ứng dụng đang chạy ngầm), Em tìm mãi mà không hiểu tại sao ?

AnhPheCT

Các bác cho Em hỏi là tại sao khi dùng Menila 2D thì lại mất cái biểu tượng bên góc trên phải (tắt các ứng dụng đang chạy ngầm), Em tìm mãi mà không hiểu tại sao ?
Làm gì có! Bạn dùng Wtask thì khởi động nó lên!! Dùng HTC Task manager thì set cho nó chạy trong Setting/System đó!!

cmt_bk

sao con hp ipaq của e cài xong như hướng dẫn, đã tắt touch trong today để cài theme, nhưng khi chạy lại touch trong today thì ra ngoài nó cứ bắt tap to....hoài, tap mãi mà nó cứ hiện hoài cái đấy, giờ phải làm sao các đại ca????
em dùng WM 6.1

xuandung11a2

Well-Known Member
sao con hp ipaq của e cài xong như hướng dẫn, đã tắt touch trong today để cài theme, nhưng khi chạy lại touch trong today thì ra ngoài nó cứ bắt tap to....hoài, tap mãi mà nó cứ hiện hoài cái đấy, giờ phải làm sao các đại ca????
em dùng WM 6.1
"Tiểu ca" xem lại bản M2D mình cài xem nhé.Cài bản update 19b all device ý.^^!

minhdatinh

Làm gì có! Bạn dùng Wtask thì khởi động nó lên!! Dùng HTC Task manager thì set cho nó chạy trong Setting/System đó!!

Cảm ơn bác !
Em dùng HTC Task manager tích hợp sẵn theo bản ROOM, Em cũng mò mẫm mãi mà vẫn không biết tại sao các bác lại có thể làm nó thế này ? Chỉ dùm Em với ?

TL: Đó là tùy theo version của chương trình HTC Task manager thôi Bạn ơi!! Bận nên tìm phiên bản mới Update lên là OK!! Nó sẽ hiện ra biểu tượng đấy thôi!

Last edited by a moderator:

nghiao2mini

Cảm ơn bác !
Em dùng HTC Task manager tích hợp sẵn theo bản ROOM, Em cũng mò mẫm mãi mà vẫn không biết tại sao các bác lại có thể làm nó thế này ? Chỉ dùm Em với ?

TL: Đó là tùy theo version của chương trình HTC Task manager thôi Bạn ơi!! Bận nên tìm phiên bản mới Update lên là OK!! Nó sẽ hiện ra biểu tượng đấy thôi!

Bạn vào Start>Sittings>System nhấp vào Task Manager (lưu ý có tới 2 mục Task Manager, một cái của WM, một cái của HTC. Chọn cái của HTC). khi cửa sổ mới bật lên chọn vào tab "Button" đánh dấu kiểm vào mục "Enable Quick menu on Tuday Screen", OK.

thekhoa202302

[APP][QVGA][28Jul09]NEW Manila 2D v2.0 build 19171723 from HTC Mega

NEW Manila 2D v2.0 build 19171723 from HTC Mega

Hổ trợ TouchFlo Manila 2D WM 6.1 cho màn Hình QVGA

Các soft tương thích:
+ HTC Album
+ HTC Audio Manager, AudioBooster, Trimmer ...
+ YouTube
+ GoogleMaps

Hình ảnh:

DOWNLOAD:
------------------

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?xocomkz2ozd"]Manila 2D v2.0 build 19171723[/URL]
Phần mềm đi kèm không thể thiếu:

Mã:
[CENTER][URL="http://manilla2dcustomizer.googlecode.com/files/M2DC_v0.29.235.CAB"]Manila Customizer v0.29.235[/URL]
[/CENTER]

NhatToai

Super V.I.P
Bổ sung link download cho Manila 2D v2.0 build 19171723​

Manila 2D v2.0 build 19171723 Original version dành cho WM6.5: DOWNLOAD
Manila 2D v2.0 build 19171723 được patch bởi mbarvian dành cho WM6.1: DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Bản mới này chưa sử dụng được 1 số tab chắc phải chờ tiếp rồi!

Cho Hình Minh họa các Tab ko hoạt động đi!! Rồi chỉ cách cho!!!

Status
Không mở trả lời sau này.