• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chương trình đuổi muỗi - Giao diện đẹp - Tiếng Việt cho UIQ 2.1

tinh_la_gi

Administrator
Chương trình đuổi muỗi với giao diện hoàn toàn tiếng Việt và được design lại giao diện hoàn toàn mới so với bản tiếng Anh

Với 3 chức năng
+ Đuổi Côn Trùng
+ Muỗi
+ Dơi

Link Download trong DS
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=705

http://www.4shared.com/file/32899208/d9fe6775/Mosquito_net_v12.html

Chỉnh sửa cuối:

hooya

Bác Tình là gì ơi, tần số âm thanh để đuổi muỗi / côn trùng là tần số nào vậy. Các thông tin về tần số này ở đâu, cho tôi học hỏi với

tinh_la_gi

Administrator
Nhìn hình là biết rùi mà bạn !!
20Hz là đuổi côn trùng
12kHz là đuổi muỗi đực ( muỗi cái không chích !!!!! heheheh)
50-90 là siêu âm !

hooya

Thanks bác nhiều lắm, nhưng thông tin về các tần số đó bác lấy ở đâu vậy, tôi muốn học hỏi thêm. Thanks again

tinh_la_gi

Administrator
Thông tin này có từ soft gốc của nó mà! Mình chỉ Việt Hóa và Déign lại thôi !

Tha^n

cfbarca

Active Member
@Hi Nhóc! có CT nào "dụ" được muỗi 45kg thì share cho anh với nhé.........hehehe, rảnh phone đi uống café nghen

tinh_la_gi

Administrator
@cfbarca 45kg thì nó có cắn cho nó cắn chứ không nên "chóng cực" chương trình "dụ" này hỏng thấy có phiên bản En nên không Việt Hóa được ! hehehe

@Mình đã đưa vào Downloads của PV bạn phải tự phấn đấu vào dow thôi !

Hoặc có thể pm cho người khác đã dow được !

Than^!

ngandoimu

Chương trình này đuổi được muỗi trong khoảng cách là bao xa vậy bác? mà mấy cái tần số này có ảnh hưởng gì không vậy

Shinichi

TLG ơi hình như bác trả lời ngược thì phải.
Muỗi đực không chích còn muỗi cái mới chích. :-?
Nếu không phải chu kỳ bảo tồn nòi giống thì muỗi cái rất sợ gần muỗi đực chính vì vậy người ta tạo ra tần số của muỗi đực để đuổi muỗi cái.

tinh_la_gi

Administrator
Tần số này hoàn toàn vo hại với con người mà mấy bạn !
Còn muỗi đực hay cái thì cài này hên xui...hehehehe bởi thế TLG mới ghi là "đuổi muỗi" chứ đâu ghi "đuổi muỗi cái" hay "đuổi muỗi đực" đâu ...hihihi

yeutinh

Chương trình này dùng loa nào để phát vậy bác ? Mà phát như thế có ảnh hưởng gì đến máy cũng như sức khoẻ con người không vậy ?

tinh_la_gi

Administrator
Chương trình này dùng loa nào để phát vậy bác ? Mà phát như thế có ảnh hưởng gì đến máy cũng như sức khoẻ con người không vậy ?

Chương trình dùng loa ngoài để phát ra các tân số như đã chú thích trong chương trình

* Không ảnh hưởng đến sức khỏe con người
* Dùng thời gian dài [1-2 năm] sẽ ảnh hưởng đến loa ... vì củng giống như khi bạn nghe nhạc bằng loa ngoài 1-2 năm thì loa sẽ bị rè vậy !

cpuitanium

Có chương trình đuổi muỗi cho P990 chưa cậu ơi? Mình tìm nhưng các 4rum đều không có!

Có chương trình đuổi muỗi cho P990i chưa các bác. Nhà em nhiều muỗi quá :(

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Phiên bản TV cho UIQ3.0 thì chưa có đâu bạn à ! nếu có thì đã share trong Box này rùi !

energie

hihi chương trình hay thiệt nghĩa là bây giờ cứ ôm khư khư cái điện thoại W950i là tối khỏi phải gãi !!! Có điều còn thắc mắc là tần sóng nó phát ra có ảnh hưởng gì đến người sử dụng cũng như các máy móc gì không bạn ?

energie

Các bro cho hỏi sao tớ không thể Sign được cái file : Mosquito_net_v1.2.sis
Cứ add nó vào PDAVIET SIGN SISX để Sign ---> rồi đăng kí là nó biến mất luôn, không tạo file Sign ???

tinh_la_gi

Administrator
Cài này cho UIQ 2.1 nhé
Vào DS mới đow được nhé ! Mới có 9 bài seo vào DS được !

Badamgiak23

Super V.I.P
Không biết cái UIQ thế nào chứ trên PPC mình vẫn bị muỗi đốt sưng chân à.
:D:D:D