• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chương trình quản lý và Set Permission cho iPhone

NguyenHuuTrong

Topic này có 2 chương trình đó là Winspc No Wifi iPhone Tunnel Suite ! Chức năng của 2 chương trình là như nhau , các bạn dùng cái naò cũng được !

1 -Winspc No wifi

Công dụng của nó là các bạn có thể kết nối với IP = WinSCP mà không cần phải có wifi, rất dễ set permissons cho files cần thiết và Quản lý dữ liệu cho iPhone

+Muốn sử dụng nó PC bạn phải cần :

1. Cài .NET Framework 3.5
2. iPhone phải là firmware 2.x đã jailbreak (1.1.x chưa test thử).
3. Iphone phải cài openSSH ( iPhone 2.0 đã có sẳn Cydia)
4. iTunes 7.7

Hướng dẫn cài

1-Vào chương trình :

2-Vô edit

use name : root
pass: alpine

=> Login

3-Hoàn thành thì hiện bảng sau :

WinSCP No WIFi Packed by youngguy Tinhte.com

-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-.-

2- iPhone Tunnel Suite

Phần mềm tương tự như winspc no wifi ! Đơn giản , dễ dùng ! Thêm lựa chọn cho các bạn:) .
Về phần mình thì nhận thấy pm này có vẻ chạy mượt hơn cái winscp chút ít :p !

Để kết nối được bạn iphone của bạn phải cài Open SSH trong Cydia hoặc Installer!

DOWNLOAD

Chú ý
: Nếu FW iPhone bạn ko giống trong iPhone Tunnel Suite (2.1) thì cứ chọn 2.0 hay 2.01,2 gì đấy là OK !:D

Sao mình cài đặt xong rồi nhưng không thể set permitsion được nhỉ,toàn báo lối,xin hãy chỉ giáo cách set permitsion với

Hướng dẫn Set Permission !

1-bạn click vào folder hay file mà bạn muốn set -> Chuột trái rồi chọn Properties

2- tíck vào Set group, owner and permissions recursiverly -> ok

3- Thế là file đã được Set !

Last edited by a moderator:

shop187leloi

Sao mình cài đặt xong rồi nhưng không thể set permitsion được nhỉ,toàn báo lối,xin hãy chỉ giáo cách set permitsion với

hasitinh

đã jailbreak là như thế nào bạn máy mình dùng iphone.tgbus.com_iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore bằng itune thì cũng đã jailbreak rồi phải không sao mình winScp bị báo lổi kết nối giúp mình với mình đang cần set mấy file

XuanTruong

Super V.I.P
đã jailbreak là như thế nào bạn máy mình dùng iphone.tgbus.com_iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore bằng itune thì cũng đã jailbreak rồi phải không sao mình winScp bị báo lổi kết nối giúp mình với mình đang cần set mấy file

FW 2.0 Custom thì khi Restore xong không phải làm gì cả! Còn "WinScp bị báo lỗi kết nối" Có thể do Bạn chưa cài OpenSSH?:-?

hasitinh

FW 2.0 Custom thì khi Restore xong không phải làm gì cả! Còn "WinScp bị báo lỗi kết nối" Có thể do Bạn chưa cài OpenSSH?:-?

máy mình đã cài openSSH rồi bạn a.

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

máy mình đã cài openSSH rồi bạn a.

Theo hình thì đúng là đã cài Open SSH, và Cydia đang downloading packages bằng EDGE (GPRS)...

Vậy bạn có kết nối WinSCP bằng wifi được lần nào chưa? Nên kết nối 1 lần bằng wifi cho thông, sau đó dùng "WinSCP no Wifi" này mới chắc ăn không bị lỗi.

p/s: Bạn hasitinh này hình như là một nhóm bạn xài chung member nick phải không? Mỗi lần hỏi là một vấn đề không liên quan gì đến lần trước và với một trình độ kiến thức khác nhau...:-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhLuan

p/s: Bạn hasitinh này hình như là một nhóm bạn xài chung member nick phải không? Mỗi lần hỏi là một vấn đề không liên quan gì đến lần trước và với một trình độ kiến thức khác nhau...:-?:-?:-?

Uhm ! em cũng thấy vậy đó .. :-?:-?=))=))

hasitinh

tại sao vậy nhỉ mình xài nich nay độc nhất cũa mình mà .tại mình còn gà wa1 đi lại o am hiểu english nên khó khăn về mọi mặt ,thông cảm nhé,mong đc chỉ giáo .thanks

NguyenHuuTrong

tại sao vậy nhỉ mình xài nich nay độc nhất cũa mình mà .tại mình còn gà wa1 đi lại o am hiểu english nên khó khăn về mọi mặt ,thông cảm nhé,mong đc chỉ giáo .thanks

Lúc đầu mình cũng như bạn ! bạn vọc hoài sẽ ... như mình nè :D
Nói chung rành về IT tí là sẽ dễ dàng với iPhone :))

bodyguard

sau khi em làm theo trình tự của bác, khi nhấn vào chữ Login thì hiện cái bảng sau, máy e bị lỗi phải ko bác? Nên nhấn vào chữ nào?

hasitinh

thanks đã chia se 1 pm khá hay đó .chúc a luôn khõe đễ luôn giúp a e trong forum nhé

a Thanh Luân đã đưa link mới rồi đó không có bạn nào tốt hơn đâu nhé các bạn down nhanh kẻo die nhé thanks a Thanh Luân 1 lần nữa

Last edited by a moderator:

slamdunk

phần mềm dễ sử dụng vì có dao diện có cả System Tray nữa ... ko phải mất thời gian tắt và bật lên

wá hay .. thanks cho bác Luan 1 phát

symbian

Hic, ấn update là vào được thôi mà ... mất công bạn post lên quá :|

zizivn

Cám ơn bạn đã post bài này lên. Có điều cho mình hỏi tính năng thực sự của phần mềm này là j vậy bạn? Mình đã down về và dùng được nhưng thực chất là để phục vụ cho mục đích của 1 chương trình khác cần dùng đến nó cũng được post trong diễn đàn này. Thêm vào đó cho mình hỏi set permittsion cho cái j vậy? Mình cứ thấy các bạn bảo cai này ma ko rõ việc set đó phục vụ cho cái j. Mong bạn giải đáp chi tiết giúp mình, thanks bạn rất nh.

XuanTruong

Super V.I.P
Cám ơn bạn đã post bài này lên. Có điều cho mình hỏi tính năng thực sự của phần mềm này là j vậy bạn? Mình đã down về và dùng được nhưng thực chất là để phục vụ cho mục đích của 1 chương trình khác cần dùng đến nó cũng được post trong diễn đàn này. Thêm vào đó cho mình hỏi set permittsion cho cái j vậy? Mình cứ thấy các bạn bảo cai này ma ko rõ việc set đó phục vụ cho cái j. Mong bạn giải đáp chi tiết giúp mình, thanks bạn rất nh.

Chương trình dùng để kết nối iPhone với PC để trao đổi dữ liệu mà không cần có Wifi! Còn dùng Terminal để Set là để cấp quyền cho chương trình nào đó chạy!:D