• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chương trình quản lý và Set Permission cho iPhone

NguyenHuuTrong

Khi bạn chép bất cứ App hay gì vào iPhone thì các file đó mặc định có quyền "Guest " , mà app chép vào iPhone thì phải có quyền "Admin" mới hoạt động dc !
Set permission có tác dụng gán quyền "Admin" cho file đó để toàn quyền hoạt động !(Tùy bạn set permission là bao nhiu nữa !)
vd: App Recorder cần quyền của mirro và loa ... nếu quyền Guest thì App đó sẽ ko hoạt động được ~!~

Hok biết đúng hok !:-?? theo mình là vậy ! nếu sai bỏ wa cho em !:D

zizivn

Keke, e cám ơn mọi ng nh đã giải thích cho e. E cũng đã hỏi chi tiết cái này với pikachuchu và a Vanc bên tt rồi. Có điều như e hỏi trong 1 threat khác, cái này có thể sử dụng đc cho 3G ko ạ? Vì e cắm con 3G của e vào nó ko nhận, hic hic. Nếu mà cái này ko dùng đc thì có cái nào tương tự để dùng cho 3G ko ạ? các bác cứu e với, e thanks các bác nh!

NguyenHuuTrong

Keke, e cám ơn mọi ng nh đã giải thích cho e. E cũng đã hỏi chi tiết cái này với pikachuchu và a Vanc bên tt rồi. Có điều như e hỏi trong 1 threat khác, cái này có thể sử dụng đc cho 3G ko ạ? Vì e cắm con 3G của e vào nó ko nhận, hic hic. Nếu mà cái này ko dùng đc thì có cái nào tương tự để dùng cho 3G ko ạ? các bác cứu e với, e thanks các bác nh!

Để kết nối được bạn iphone của bạn phải cài Open SSH !;;)
Open SSH vào Cydia or Installer cài nhé ! (trên iPhone)

hacdienthusinh

mình làm hoài vẫn bị lỗi: "network error, software caused connection abort". đã open ssh, FW 2.1. 3g world.

hacdienthusinh

Dùng iphone tunnel của bác Hữu Truong thì báo lỗi này
hic,

hay mấy soft này chưa hỗ trợ 2.1 nhỉ_?:|

NguyenHuuTrong

Vista thì vào Control Panel\Programs and Features -->Turn windows feature on or off ! và check vào dấu Net Framework ! hoặc cài Net Framework mới nhất xem ! có thể vào Task Manager --> Prosecsser --> tắt cái iTunes Helper xem !:-?

hacdienthusinh

Vista thì vào Control Panel\Programs and Features -->Turn windows feature on or off ! và check vào dấu Net Framework ! hoặc cài Net Framework mới nhất xem ! có thể vào Task Manager --> Prosecsser --> tắt cái iTunes Helper xem !:-?
đà LÀM CẢ 2 CÁCH VẪN VẬY BÁC Ạ. KO BIẾT CÒN CÁCH NÀO SET QUYỀN NGOÀI 2 PHẦN MỀM NÀY KO? TÔI CHỈ DÙNG ĐƯỢC iPHONEBROWER VÀ TOTAL COMMNADER.?:(

NguyenHuuTrong

tình cảnh của bạn thì nên qua 1 PC mới làm lại thôi ! có thể do Vista lỗi !
và chắc chắn rằng SSH đã turned on, nên cài boss prefs để quản lý Service cho iPhone !

Chỉnh sửa cuối:

youngguy

Cái bác này chôm bài của tui trên tinhte mà không thèm ghi lại 1 credit nào cả. Xin thưa với các bác là bộ winscp no wifi (ssh_no_wifi) này là do chính tay tui pack lại và share trên cộng đồng iphone tinhte.com. Nếu các bạn copy cũng nên ghi lại vài dòng chứ.

Bài viết trên tinhte.com: http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=84880

XuanTruong

Super V.I.P
Cái bác này chôm bài của tui trên tinhte mà không thèm ghi lại 1 credit nào cả. Xin thưa với các bác là bộ winscp no wifi (ssh_no_wifi) này là do chính tay tui pack lại và share trên cộng đồng iphone tinhte.com. Nếu các bạn copy cũng nên ghi lại vài dòng chứ.

Theo như Link bạn đưa Mình thấy không hẳn là Copy "Chôm" như Bạn nói (Có vẻ hơi quá lời)!:-? Nếu tổng hợp các kiến thức trên các bài viết ở Forum khác rồi rút ra được kinh nghiệm sau đó Post lên đây thì không phải trích nguồn (Trừ khi Copy hoàn toàn). Chờ ý kiến của NguyenHuuTrong đánh giá lại!:-?

NguyenHuuTrong

Sorry bạn ! cám ơn bạn đã Pack lại ! mình cũng chỉ sưu tầm rồi Post gọn lại cho dễ thao tác ! EDIT my Post 1:)

hacdienthusinh

ok, mình sẽ thử sang laptop của mình, nhân tiện cho mình hỏi. soft nào chuyển các cài đặt của mình không vào bộ nhớ phần 1gb của máy mà vào phần còn lại. máy mình cài gần đầy phần 1 gb đó rồi? :)

NguyenHuuTrong

ok, mình sẽ thử sang laptop của mình, nhân tiện cho mình hỏi. soft nào chuyển các cài đặt của mình không vào bộ nhớ phần 1gb của máy mà vào phần còn lại. máy mình cài gần đầy phần 1 gb đó rồi? :)

chỉ có cách sử dụng FW Custom mới thôi ! FW Custom dùng Winpwn mới nhất tạo thôi ! khi tạo có phần patition resize vào mà chỉnh thôi

Tham khảo http://www.winpwn.com/index.php/Main_Page

zeon

có hướng dẫn chi tiết cách sử dụng chương trình này như thế nào ko mấy pro?
em làm hoài mà ko connect đc iphone vào, cái của em là 2G firmware 2.0.2
cái Wifi ID mình thiết lập như thế nào? thanks!