• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chương trình quản lý và Set Permission cho iPhone

hhnq888

Theo hình thì đúng là đã cài Open SSH, và Cydia đang downloading packages bằng EDGE (GPRS)...

Vậy bạn có kết nối WinSCP bằng wifi được lần nào chưa? Nên kết nối 1 lần bằng wifi cho thông, sau đó dùng "WinSCP no Wifi" này mới chắc ăn không bị lỗi.

p/s: Bạn hasitinh này hình như là một nhóm bạn xài chung member nick phải không? Mỗi lần hỏi là một vấn đề không liên quan gì đến lần trước và với một trình độ kiến thức khác nhau...:-?:-?:-?

Mình cũng bị lổi như vậy. Xin bạn chỉ dùm cách nào để chạy WinSCP bang wifi cho mình. Khi mình click vào login thì bị báo lỏi không thể connect.
Cám ơn.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình cũng bị lổi như vậy. Xin bạn chỉ dùm cách nào để chạy WinSCP bang wifi cho mình. Khi mình click vào login thì bị báo lỏi không thể connect.
Cám ơn.

Nói chung dùng iPhone mà không có Wifi chỉ là giải pháp tạm thời thui, iPhone luôn phải gắn liền với NET. Nếu có Wifi mà muốn kết nối được bằng WinSCP thì phải xem địa chỉ IP trên máy để nhập vào cho đúng là OK!:D

shoes9999

ko sử dụng được EN-VN Dict

Tôi theo dỏi trên topic này , nhưng đến nay vẫn chưa hiểu set permission là sao?
1. chép EN-VN vô iphone ko được vì báo lổi verify , vậy làm sao mà set permision ?( vì còn trong Pc thì click chuột phải ko vô được trong cửa sổ để set permission )
2. đã tải Net framework 3.5 nhưng cài ko được ,( máy laptop xài win Vista )
Nhờ các bạn hướng dẫn giùm. Thanks:|:|:|

XuanTruong

Super V.I.P
Tôi theo dỏi trên topic này , nhưng đến nay vẫn chưa hiểu set permission là sao?
1. chép EN-VN vô iphone ko được vì báo lổi verify , vậy làm sao mà set permision ?( vì còn trong Pc thì click chuột phải ko vô được trong cửa sổ để set permission )
2. đã tải Net framework 3.5 nhưng cài ko được ,( máy laptop xài win Vista )
Nhờ các bạn hướng dẫn giùm. Thanks:|:|:|

Set Permission là cấp quyền cho Soft và Games nào đó! Coi lại xem đã làm đúng các bước chưa? Cài Net Framework 3.5 không được thì nó báo lỗi gì???:-?

shoes9999

Set Permission là cấp quyền cho Soft và Games nào đó! Coi lại xem đã làm đúng các bước chưa? Cài Net Framework 3.5 không được thì nó báo lỗi gì???:-?

nó báo như vầy :
setup.exe has stopped working
A proplem caused the program to stop working correctly. Window will close the program and notify you if a solution is avaiable.
pó tay thiệt ...:((

NguyenHuuTrong

:D
nó báo như vầy :
setup.exe has stopped working
A proplem caused the program to stop working correctly. Window will close the program and notify you if a solution is avaiable.
pó tay thiệt ...:((

Lỗi của Win òi bạn ui ! cài lại WIN chắc sẽ ổn !:D

sonny

tôi cá 100% là cái Winspc No wifi chạy hơn cái tunnel,
Tunnel đã test trên cả 3 máy PC ( 2 công ty 1 ở nhà ) rât hay điên đien là không connect đc
nhưng cái Winspc có vẻ ổn hơn

E

evnd1

Guest
Mình sử dụng BossPreft 2.15b cài từ cydia và set luôn tất cả 0755, có vẻ nhanh hơn

phuonghodinh

Em mơi mua lai con iphon 8Gb cua thằng bạn đời 2Gb. thấy ít game trên máy quá nên em vào mạng tiem hiểu cách cài game cho iphone, cài bằng Wifi thì ít game quá, nên em đả update từ 1.1.4 lên 2.1 xài, và cài game, laptop em đang xài vista, itunes 8.0.1, em thừ cài game bằng application bằng account riêng trên iTunes, nhưng vẫn không được , khi em sync nó hiện cái bảng bảo em không có quyền được cài application vào mày, em đả thử soft iPhone PC Suite, khi em kéo apps vao application roi set cung hok dc. xài ibrick thi khj check và install PXL củng không được luôn, quả thực em bí rồi, em update lên 2.1 rồi unlock bằng QuickPwn( Quả dứa á) bac nào bik cái Iphone em tại sao không cài được game va ứng dụng, xin giúp em với, Em xin cảm ơn..
^^

sonny

Thông tin cho bạn là FW 2.1 không dùng đc Ibrickr, nên bạn đừng ngó vào nó làm j nữa,

Bạn nói là cài bằng Itunes không dc là sao? mình vẫn cài có ván đề j đâu??
Cực kì đơn giản là bạn download file .ipa về, mở itunes lên, nhấp đôi vào file .ipa vừa down đó, Nó sẽ từ động nhảy vô itunes, vào itunes ấn vào nút sync là okie mà, < chắc chắn đc lun ) nhưng để khỏi phiền toái yêu cầu j nữa tốt nhất cài cả cái SSH trước đi, ( trong Cydia ) >

Không thì cài bằng WinSCP hay tunnel ( cái nì thường xxx.app ) nhưng mình hay cài bằng cach trên
Đọc thread dưới nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30253&page=20,

đọc kĩ lại vài bài là OKie ngay mà, mình cũng mới chuyển sang iphone

sonny

điên với cái WinSPC quá các bác à,
không tài nào kết nối đc với Iphone các bác có biết tại sao không/
Nó cú báo: Network Error: software caused connection abort,
đlần trước báo em phải cố mãi thì đc ! lần này chẳng có cách j nữa,
chỉ cho em lỗi để sửa tận gốc đc không?
dùng bằng Iphone tunnel cũng báo thế < mà có chạy cái chuơng trình j đâu>
chán thế

AnhTu

Super V.I.P
điên với cái WinSPC quá các bác à,
không tài nào kết nối đc với Iphone các bác có biết tại sao không/
Nó cú báo: Network Error: software caused connection abort,
đlần trước báo em phải cố mãi thì đc ! lần này chẳng có cách j nữa,
chỉ cho em lỗi để sửa tận gốc đc không?
dùng bằng Iphone tunnel cũng báo thế < mà có chạy cái chuơng trình j đâu>
chán thế
Vào BossPref bật on chức năng OpenSSH đi.

Nightmare

Em mơi mua lai con iphon 8Gb cua thằng bạn đời 2Gb. thấy ít game trên máy quá nên em vào mạng tiem hiểu cách cài game cho iphone, cài bằng Wifi thì ít game quá, nên em đả update từ 1.1.4 lên 2.1 xài, và cài game, laptop em đang xài vista, itunes 8.0.1, em thừ cài game bằng application bằng account riêng trên iTunes, nhưng vẫn không được , khi em sync nó hiện cái bảng bảo em không có quyền được cài application vào mày, em đả thử soft iPhone PC Suite, khi em kéo apps vao application roi set cung hok dc. xài ibrick thi khj check và install PXL củng không được luôn, quả thực em bí rồi, em update lên 2.1 rồi unlock bằng QuickPwn( Quả dứa á) bac nào bik cái Iphone em tại sao không cài được game va ứng dụng, xin giúp em với, Em xin cảm ơn..
^^

Đồng chí này chưa cài được vì chưa thay cái MobileInstallation rồi set 0755 đây mà. Tham khảo ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=30253&page=23
Trong này hướng dẫn hết rồi mà.

Em cũng các là cái WinScp no wifi chạy mượt hơn con Tunnel nhiều. Tunnel hay báo lỗi, mà e cài cả 2 con này cùng 1 lúc, bật Tunnel lên connect thì nó lại nhảy ra cửa sổ thằng Winscp, thế thì xài làm quái gì, gỡ béng luôn thằng Tunnel ra cho nhẹ máy. Thằng Winscp connect hay báo lỗi cái bảng to nhưng cứ ấn update là chạy fe fé, dùng để copy file, chỉnh sửa file hệ thống hay set permission đều ngon hết. Nói chung là nên dùng Winscp no wifi (hoặc có wifi cũng được miễn là Winscp :D)

sonny

Vào BossPref bật on chức năng OpenSSH đi.

chính xác, thanks Bro rất nhiều!
Sao tự nhiên nó lại tắt cái này đi không biết nữa!!
Đúng là cái WinSPC chạy ngon hơn thằng iphoen tunnel rât nhiều
thanks các anh em đã nhiệt tình chỉ bảo=D>=D>=D>

AnhTu

Super V.I.P
chính xác, thanks Bro rất nhiều!
Sao tự nhiên nó lại tắt cái này đi không biết nữa!!
Đúng là cái WinSPC chạy ngon hơn thằng iphoen tunnel rât nhiều
thanks các anh em đã nhiệt tình chỉ bảo=D>=D>=D>
không phải "nó" tự tắt đâu, có lẽ khi chọn setting bạn đã tắt nó, hoặc vài CT hệ thống auto tắt nó, dù sao tắt cũng tốt, tiết kiệm được gần 50% battery lifetime.

sonny

thanks Bro, thảo nào dạo này con iphone của em nó hết pin nhanh thế !!!
1 chia sẻ quý báu!!!

babystar0401

"Để kết nối được bạn iphone của bạn phải cài Open SSH trong Cydia hoặc Installer!"
"Vào BossPref bật on chức năng OpenSSH đi."
Cho mình hỏi làm sao để cài được Open SSH vậy bạn? "BosPref" là nằm ở đâu. mình xài ipod touch 2.1 ah. Giúp mình với. THanks ^^

babystar0401

lên cydia đó bạn có wifi mới lên đc đó nhé .cài phấn installer cydia rồi tìm openssh và cài thôi .

Xin lỗi, cho mình hỏi thêm 1 cái. Mình lên dc wifi rồi nhưng lên cydia rồi isntaller là nằm ở chỗ nào vậy bạn? Mình xài iphone 3G. Muh cho mình hỏi thêm là cái này có áp dụng cho Ipod Touch dc ko? Nếu có thì làm sao để cài Open SSH trên Ipod Touch vậy bạn. THanks ^^