• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chương trình quản lý và Set Permission cho iPhone

sacmaumobile8x

"Để kết nối được bạn iphone của bạn phải cài Open SSH trong Cydia hoặc Installer!"
"Vào BossPref bật on chức năng OpenSSH đi."
Cho mình hỏi làm sao để cài được Open SSH vậy bạn? "BosPref" là nằm ở đâu. mình xài ipod touch 2.1 ah. Giúp mình với. THanks ^^
BossPref.... bác cài thêm cái đó vào nếu không có

HHN

Well-Known Member
Có bác nào bị lỗi như em không ??? chỉ em cách khắc phục với. Em đang dùng IP 2G 8GB FW2.1 mấy hôm trước thì dùng Winspc no wifi vẫn kết nối được với IP bình thường, nhưng mấy hôm nay không kết nối được và có thông báo "Network erro: Software caused connection abort" hôm nay em cài thử iPhone Tunnel Suite nhưng cũng gặp lỗi đó khi kết nối được với Tunnel suite ấn File Browser vẫn hiện nên lỗi như vậy, bác nào chỉ em cách khắc phục với. Không biết có xung đột với soft nào không nhỉ ???

pingki

cho mình hỏi cái này mình đã load cái Mobileinstallation dành cho 2.1 rùi muh sao vẫn hok làm dc kieu nhấp chuột 2 lần vào file game rui`,nó có ở trong Itune rui` nhưng hok hiu sao Sync nó vao IP thì lại hiện lỗi vailable???...và dùng iP tune suit thi` cứ cắm IP vào nó chỗ kết nối nó hok Running nua..hok bít lỗi do đâu..mặc dù đọc nhìu lần bài lắm rui`..muh vẫn bó tay...giúp mình 1 cách cụ thể nhé...

anhtuanhl

Cho mình hỏi gà 1 tý nhé.:).Mình đã dow về rùi nhưng không biết cách dùng,bạn nào biết thì có thể hướng dẫn sơ qua cho mính chút được không..Thank nhiều..:)

haroyale

Topic này có 2 chương trình đó là Winspc No Wifi iPhone Tunnel Suite ! Chức năng của 2 chương trình là như nhau , các bạn dùng cái nào cũng được !

1 -Winspc No wifi

Công dụng của nó là các bạn có thể kết nối với IP = WinSCP mà không cần phải có wifi, rất dễ set permissons cho files cần thiết và Quản lý dữ liệu cho iPhone

2- iPhone Tunnel Suite

Phần mềm tương tự như winspc no wifi ! Đơn giản , dễ dùng ! Thêm lựa chọn cho các bạn:) .
Về phần mình thì nhận thấy pm này có vẻ chạy mượt hơn cái winscp chút ít :p !

Để kết nối được bạn iphone của bạn phải cài Open SSH trong Cydia hoặc Installer!

Nếu FW iPhone bạn ko giống trong iPhone Tunnel Suite (2.1) thì cứ chọn 2.0 hay 2.01,2 gì đấy là OK !

Cám ơn bác NguyenHuuTrong. Nói chung, bài như vậy là quá chuẩn, hướng dẫn kỹ cho anh em thực hiện.

Mình chỉ bổ sung 1 chút là nếu IP đã có BossPrefs thì có thể tạm thời set 0755 permissions có sẵn trong chương trình này trong khi chưa down được Winspc no wifi hoặc Iphone Tunnel Suite.

Ngoài ra, dù là bản IP Tunnel Suite 2.7 nhưng vẫn chưa có FW 2.1 hoặc 2.2, cứ nhấn vô 2.0.2 cũng vẫn chạy vô tư.

khanhhung1

sao minh sét rồi mà app không hiện lên vậy! đã khởi động lại rồi!và cho mình hỏi mình đọc thấy lúc thì set 775 lúc thì 755 thế cái nào đúng vạy!

XuanTruong

Super V.I.P
sao minh sét rồi mà app không hiện lên vậy! đã khởi động lại rồi!và cho mình hỏi mình đọc thấy lúc thì set 775 lúc thì 755 thế cái nào đúng vạy!

Cái nào cũng đúng nhưng tùy từng trường hợp!:D

biggun2610

Ai có phần mềm winscp làm ơn cho em với

Ai có phần mềm Winscp làm ơn cho em với. em dow trên mạng nhưng không dc.

biggun2610

các anh ơi sao khong cho em đường link để dow thế. em đang cần bản win scp có wifi anh ạ

tommyrus

Ai biết xin chỉ giùm cái, khi mình kết nối iphone 3g với máy, sử dụng thằng iphone tunnel suite nó toàn báo lỗi "network connection: Software caused connection abort", mình mới sử dụng iphone, không biết kết nối với laptop làm sao, loay hoay mấy ngày nay rồi. laptop mình cài win vista.

Germaniteen

ban cài version mói nhât chua,mình xài 2.7 két nói okie,ca xài cable lân wifi!xem thu da cài open ssh chua,cài ròi mói xài dc dó!
Posted via Mobile Device

iphone3g8gbpro

ờ, thiệt thì lúc mới mua Iphone về, ngu ơi là ngủ, nhưng mất có vai giờ học tập, JB,unblock...etc.. thì bi giờ vô tình trở thành bờ gồ về Iphone oy`

timnhacchuong

máy bác ơi giúp em với
khi download vế xong hết rối nhưng mở chương trình ra để bỏ pass với ID vô thì no báo Network error : connection refused vậy là sao vậy

mbright

khi nào thì mình set 755 và khi nào mình set 775 vậy mình không rõ chỗ này.

thugip

mình đăng kí được tài khoản free trong itunes rồi nhưng khi download về và sync vào iphone thì nó cứ báo ''the application ''CX Mobile'' was not installed on the iphone because you are not authorized for it on this computer''.

HuynhMinhDang

mình đăng kí được tài khoản free trong itunes rồi nhưng khi download về và sync vào iphone thì nó cứ báo ''the application ''CX Mobile'' was not installed on the iphone because you are not authorized for it on this computer''.
Tại vì bạn chưa Authorize với PC thôi. Giờ bạn vào mục Store (thứ 5 hàng trên cùng của trình iTunes), vào Authorize Computer... , sau đó đánh ID và Pass vào, xong chọn Authorize => là OK ngay thôi!;;)
Chúc vui!:D