• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: BAO DA, TẤM DÁN MÀN HÌNH, BÚT CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

wonbi

cho em hỏi đế sạc 02i có sử dụng cho 02s đc k? (k biết pót ở box này hay ở box khác?)

chevy

Sao không cho có các bao da cho loai O2 NEO? Làm sao biết bao nào là zin hay là giả?

mình cũng dùng NEO, lấy chung bao da O2 Mini (mở ngang kiểu quyển sổ) của hãng iPDA, bên ttvnol.com có bác bán đấy, hình như giờ là 180k.

Tiện cho em hỏi bác nào biết ở đâu bán miếng dán của Brando k nhỉ?!? tìm mãi mà k có, dùng quen rồi nên rất thích loại này. tks!

nugift

Active Member
Mình muốn sở hữu một bao da co thể đeo thắt lưng cho Athena thì có thể tìm ở đâu tại HCMc nhỉ? Các bạn giúp với!

Mình muốn sở hữu một bao da co thể đeo thắt lưng cho Athena thì có thể tìm ở đâu tại HCMc nhỉ? Các bạn giúp với!
Theo mình thì bạn nên ra Bùi Thị Xuân đặt máy một cái là chắc ăn nhất! Bao da của dòng này tương đối khó kiếm!

wonbi

hôm wa e có ghé BTX mà k thấy tiệm hay xe đẩy nào bán bao da, em nge nói có cả tiệm nhận đặt làm nữa? anh em biết chỉ giùm em chính xác chỗ nào giùm! ( à,e đi buổi tối nên k biết có fải họ nghỉ rồi k)

DucLinh

hôm wa e có ghé BTX mà k thấy tiệm hay xe đẩy nào bán bao da, em nge nói có cả tiệm nhận đặt làm nữa? anh em biết chỉ giùm em chính xác chỗ nào giùm! ( à,e đi buổi tối nên k biết có fải họ nghỉ rồi k)
Bạn đến gần đoạn BTX và Tôn Thất Tùng,đối diện có mấy con hẻm,bạn chịu khó đi vào khoảng mấy chục mét sẽ thấy có nhiều hàng đặt may bao da,nếu ko thì hỏi mấy ông xe ôm sẽ ra ngay!:D

djtrungkien

1 ngày ko may bạn đánh rơi bút và bị gãy mất đầu bút?Đừng lo đây là mẹo cuả mình:
-lấy quẹt gas hơ nóng đầu bút bị gãy cho đến khi nhựa còn lại trong đầu bút chảy ra
-nhựa đang chảy dốc đầu bút xuống được 2.5mm trở lên thì nhúng ngay vào chậu nước lạnh
-lấy giấy nhám hoặc đá mài dao mịn bo hoặc mài nhẹ theo ý muốn
-dùng ngay
*kiểu này bút bán cho ai đây???

1 ngày ko may bạn đánh rơi bút và bị gãy mất đầu bút?Đừng lo đây là mẹo cuả mình:
-lấy quẹt gas hơ nóng đầu bút bị gãy cho đến khi nhựa còn lại trong đầu bút chảy ra
-nhựa đang chảy dốc đầu bút xuống được 2.5mm trở lên thì nhúng ngay vào chậu nước lạnh
-lấy giấy nhám hoặc đá mài dao mịn bo hoặc mài nhẹ theo ý muốn
-dùng ngay
*kiểu này bút bán cho ai đây???

Làm kiểu này để chửa cháy hoặc lúc bán máy thì được, chứ nếu dùng lâu dài thì ko nên bạn ơi, cho dù bạn có dùng giấy nhám mày cỡ nào thì đầu nhựa vẫn bén, kéo lên màn hình là đi nguyên một đường ngay, còn chọt thì chắc OK!

NMLam

Có bác nào ở TP HCM cho em hỏi có chỗ nào bán Keyboard rời dành cho HP iPAQ 6300 series không, nếu có thì giá khoảng bao nhiu thế.
Em xem trong trang chủ của nó thấy cái h6315 có bàn phím rời đẹp quá, mà hỏi cả TP Vũng tàu không thấy ai bán :(

Có bác nào ở TP HCM cho em hỏi có chỗ nào bán Keyboard rời dành cho HP iPAQ 6300 series không, nếu có thì giá khoảng bao nhiu thế.
Em xem trong trang chủ của nó thấy cái h6315 có bàn phím rời đẹp quá, mà hỏi cả TP Vũng tàu không thấy ai bán :(

Cái đó ko ai bán đâu bạn ơi, chỉ có cách nhờ người thân ở nước ngoài mua trên mạng rồi xách về thôi! Nhưng vấn đề này bạn nên sang topic Thảo luận của dòng máy HP nhé, vào đây là ko đúng topic rồi!

NMLam

Cái đó ko ai bán đâu bạn ơi, chỉ có cách nhờ người thân ở nước ngoài mua trên mạng rồi xách về thôi! Nhưng vấn đề này bạn nên sang topic Thảo luận của dòng máy HP nhé, vào đây là ko đúng topic rồi!

thanks bác, lần sau em sẽ rút kinh nghiệm.
Tiện thể nhờ bác chỉ giúp chỗ bán miếng dán màn hình của máy này , hôm qua nhờ con em mua 2 miếng ở đường 3/2 mang về, đã đọc rõ tên máy cho người bán rồi, thế mà mang về dán lại bị thiếu mỗi bề khoảng 5mm
Tèo mất 100k :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tiện thể nhờ bác chỉ giúp chỗ bán miếng dán màn hình của máy này , hôm qua nhờ con em mua 2 miếng ở đường 3/2 mang về, đã đọc rõ tên máy cho người bán rồi, thế mà mang về dán lại bị thiếu mỗi bề khoảng 5mm

Nhớ lần sau đi mua mang luôn máy rồi lấy miếng dán màn hình đo luôn trên màn hình của mình nếu đúng kích cỡ thì lấy không có bảo họ đổi cho cái khác thường tấm dán có nhiều loại khác nhau to nhỏ hơn 1 incher thôi khi mình dán vào hụt các góc bạn ạ. Thân!!!

Mua ở tiệm nào mà 2 miếng tới 100K lận vậy bạn? Qua bên Kim Anh bên 3-2 nhé, 20K một miếng, đem theo máy để thử luôn cho chắc!

Anbis

Cho em hỏi, trong SG có chỗ nào bán Active Case cho 8525 ko nhỉ ?
Hình em nó đây :

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho em hỏi, trong SG có chỗ nào bán Active Case cho 8525 ko nhỉ ?
Hình em nó đây :

Cái dây cap này dễ mà bạn bạn chỉ cần ra cửa hàng nào bán máy nghe nhạc MP3 mua là có liền dây đó cũng AS được đó. Thân!!!!

Cái dây cap này dễ mà bạn bạn chỉ cần ra cửa hàng nào bán máy nghe nhạc MP3 mua là có liền dây đó cũng AS được đó. Thân!!!!

Hình như anh hiểu nhầm rồi! Em nghĩ cái anh ấy hỏi là cái bao đựng(case mà) bằng kim loại cơ! Không phải là cái dây AS :D Tiện thể em cũng xin hỏi luôn các anh có biết ở đâu bán bao đựng exec bằng kim loại không ạ???? Em ở Hà nội :D

Anbis

Hú hú, bác Hoan ơi, em hỏi cái Active Case chứ hẻm phải cái Active Sync ạ :D Sync thì các đời này đều chung mini-USB hết mà, đem cable zin của MiniS sync con này vẫn tốt :D (em thử òi :p)
Cái em cần kiếm là cái Active Case cho nó :D mong có bác nào biết chỉ giúp ^_^

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hình như anh hiểu nhầm rồi! Em nghĩ cái anh ấy hỏi là cái bao đựng(case mà) bằng kim loại cơ! Không phải là cái dây AS :D Tiện thể em cũng xin hỏi luôn các anh có biết ở đâu bán bao đựng exec bằng kim loại không ạ???? Em ở Hà nội :D

Cái đó theo mình biết hiện tại thì ở HN không bán mình chỉ thấy rao bán trên ebay nếu bạn có tài khoản trên đó thì có thể đặt mua đó. Thân!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.