• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: BAO DA, TẤM DÁN MÀN HÌNH, BÚT CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
ở TPHCM hay Hà Nội có ở đâu bán bao nhôm (metal case) cho con O2i không các bác? nhìn pro quá

Những case dạng nhôm rất khó tìm bạn ơi, hầu hết là hàng xách tay về rồi bán lại thôi, thử search hoặc tìm trên những trang rao vặt xem sao nhé!

haidove

Đã thấy rao bán trên ebay nếu bạn có tài khoản ở đó có thể mua được đó. Thân!!!
không dễ mua hàng trên Ebay đâu bạn ưi, chỉ cần thấy đơn hàng ship về VN là tụi nó cancel ngay :((

hook

Các bác có biết chổ nào bán bao da cho Asus P535 không nhỉ. Bao da Zin của nó nhìn xấu quá. :-?

TuanQuang

Các bác có biết chổ nào bán bao da cho Asus P535 không nhỉ. Bao da Zin của nó nhìn xấu quá. :-?

Nếu bạn ở HN thì bạn ra HÀ TRUNG thửa lấy 1 cái theo ý mình là hay nhất.

thucoi_ty

Bác cho địa chỉ chi tiết và giá sả thế nào nhé.E cũng muốn làm 1 cái hiii

phenmientay

không dễ mua hàng trên Ebay đâu bạn ưi, chỉ cần thấy đơn hàng ship về VN là tụi nó cancel ngay :((
Ồ bác nói sao chứ mình mua hàng trên eBay hoài, có sao đâu. Nó ship tới nhà mình luôn, chỉ có điều thời gian hơi lâu 1 chút.

TuanQuang

Bác cho địa chỉ chi tiết và giá sả thế nào nhé.E cũng muốn làm 1 cái hiii

Dọc cả phố Hà Trung ngta đều làm mà bạn,bạn cứ ra đấy vào 1 cửa hàng nào đó bảo họ làm cho,giá cả thì cũng như nhau thôi,khoảng 100-150k,cũng ko đắt lắm cho 1 chiếc bao da theo ý mình.;;);;);;)

justice

Bạn ra Bùi Thị Xuân,đoạn gần Tôn Thất Tùng có rất nhiều
Bùi Thị Xuân đoạn Nam Quốc Cang đến Cống Quỳnh mới có nhiều tiệm may bao da. xích lên xíu gần Lương Hữu Khánh cũng có vài xe may bao da

NMLam

cho mình hỏi 1 câu ngoài lề xíu: các bạn biết chỗ nào làm vỏ gỗ cho các loại dt nói chung không? có chỗ nào làm được vỏ gỗ cho PPC không? hoặc tiệm nào sơn vỏ giả gỗ tạm cũng dc.

dunggiang

Tớ làm quang cáo dán đề can toàn cho ít nước vào dán thì sẽ ko có hơi .Lên minh nghĩ các bạn thử cho tí nước vào xem có sao ko?
Đó là nói trên đề can dán kính chứ còn với 02 thì đừng à nha.Nước vào là đi đó .Đừng hiểu nhầm í mình nhé .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi 1 câu ngoài lề xíu: các bạn biết chỗ nào làm vỏ gỗ cho các loại dt nói chung không? có chỗ nào làm được vỏ gỗ cho PPC không? hoặc tiệm nào sơn vỏ giả gỗ tạm cũng dc.

Bạn qua phố Núi Trúc ở HN ở đó có cửa hàng chuyên làm vỏ gỗ. Chuyện làm vỏ gỗ cho PPC thì mình chưa nghe thấy bao giờ và cũng chưa thấy ở đâu làm được cả bạn ạ. Thân!!!

abc3650

Đúng đó bác ... Nó ko chơi với VN nói đúng là nó sợ VN :))

Em thì thích bỏ túi quần con O2 mini hơn vì ko thích đeo bao ;;) ...

horkbajir

vỏ của PPC còn liên quan đến vấn đề dẫn điện, nên em nghĩ việc độ vỏ gỗ là việc mạo hiểm, chưa ai dám thử. Về cơ bản phần cứng của PPC gồm nhiều bộ phận hơn các loại đt thông thường. Trên thực tế các loại đt độ vỏ gỗ đều là loại cấu tạo đơn giản gồm main chính và được ráp nối khá gọn nhẹ với nhau nên độ vỏ gỗ chỉ là thiết kế 1 cái hộp chứa vừa cái tấm đó là okie

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã từng mang máy đi đóng vỏ gỗ cho con 1110i thấy họ bảo còn phải "đẽo gọt" máy để đóng vỏ gỗ cho nó liệu PPC mình có làm vậy được không nhỉ??? chắc chắn là không thể được rồi nên vấn đề này dừng ở đây các bạn nhé. Thân!!!!

lizmcclarnon

cho em hỏi, bây giờ muốn thay vỏ và mua bút mới cho HP IPAQ thì kiếm ở đâu vậy?? Chỉ ở Hà Nội thôi các bác nhé T__T. Con HP của em ghẻ quá rồi >""<

Status
Không mở trả lời sau này.