• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

minhluc

xin lỗi em hơi lạc đề tý,các bác chỉ giúp em phần mềm ghi âm nào cho chất lượng tốt với ạ (ko cần thiết phải ghi âm cuộc goi) với các định dạng mp3 hoặc wav ạ,4room mình nhiều pm quá em ko biết chọn cái nào nữa...thanks các bác rất nhiều...

maianhtungsten

xin lỗi em hơi lạc đề tý,các bác chỉ giúp em phần mềm ghi âm nào cho chất lượng tốt với ạ (ko cần thiết phải ghi âm cuộc goi) với các định dạng mp3 hoặc wav ạ,4room mình nhiều pm quá em ko biết chọn cái nào nữa...thanks các bác rất nhiều...

Bạn cứ thử với VITO Audio Notes đi, phần mềm này ghi âm cuộc gọi 2 chiều rất tốt đó.

isoftvn

Có ai bị lỗi này chưa vậy ?
Dùng VITO Audio Notes, chỉnh chế độ tự động ghi âm cuộc gọi thì khi có điện thoại nói chuyện xong là đứng máy luôn ko bấm đc gì nữa hết.

XuanTruong

Super V.I.P
Dùng VITO Audio Notes, chỉnh chế độ tự động ghi âm cuộc gọi thì khi có điện thoại nói chuyện xong là đứng máy luôn ko bấm đc gì nữa hết.

Bạn cài trên Main thử xem sao? Hoặc cài bản mới!:-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Sao mình vẫn không download được vậy nhỉ ? Cứ bị đứt giữa chừng hoài!:(

:-?? em không thể download được cái j luôn

Các bạn có thể dow ở ĐÂY
@: isoftvn - máy bạn bị đụng soft rồi HS cài lại là Ok thôi :D

AnhPheCT

swr dụng thằng này xem sao: Resco Audio Recorder 4.01

khoavetccty

Bác maianhtungsten cho em hỏi là dùng vito audio recorder khi muốn ghi âm cuộc gọi 02 chiều thì phải bật speaker phone lên mới được phải không bác. Trước đây em đã cài cả 02 PM Vito và PVR nhưng nếu không bật speaker phone lên thì hầu như chỉ nghe tiếng của mình thôi, còn tiếng bên kia rất nhỏ

blackdoor

Manager
Resco Audio Recorder 4.5

Phần mềm ghi âm phiên bản mới.

Xem thêm:
Mã:
http://www.resco.net/pocketpc/audiorecorder/default.asp

Tải:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=O9EG0EVY

ndnva

Mình cài thử hai chương trình trên máy O2 Flame thì có hiện tượng sau"
- Resco Audio Recoder thì khi ghi âm cuộc gọi nếu không bật loa ngoài thì chỉ nghe được tiếng mình chứ hầu như không nghe được tiếng đầu bên kia.
- Audio Notes Touch thì ngược lại chỉ nghe được tiếng từ đầu dây bên kia chứ không ghi được tiếng của mình. Khi ghi âm bên ngoài (không phải ghi âm cuộc gọi thì vẫn bình thường).
Có Bác nào giải thích được hiện tượng này không vậy. Cho mình cách khắc phục với chứ chả nhẽ lại dùng cả hai cái để ghi âm xong lúc cần nghe lại thì ghép hai file vào với nhau à.

lonebeast

Mình cài thử hai chương trình trên máy O2 Flame thì có hiện tượng sau"
- Resco Audio Recoder thì khi ghi âm cuộc gọi nếu không bật loa ngoài thì chỉ nghe được tiếng mình chứ hầu như không nghe được tiếng đầu bên kia.
- Audio Notes Touch thì ngược lại chỉ nghe được tiếng từ đầu dây bên kia chứ không ghi được tiếng của mình. Khi ghi âm bên ngoài (không phải ghi âm cuộc gọi thì vẫn bình thường).
Có Bác nào giải thích được hiện tượng này không vậy. Cho mình cách khắc phục với chứ chả nhẽ lại dùng cả hai cái để ghi âm xong lúc cần nghe lại thì ghép hai file vào với nhau à.

Sao bạn không dùng Vito Audio Note nhỉ, mình dùng trên mấy loại máy rùi, ghi âm hai chiều cực kỳ oki.
Bạn chỉ việc đặt chế độ, sau đó thậm chí bạn quên mất cả nó nữa ý chứ

ndnva

Sao bạn không dùng Vito Audio Note nhỉ, mình dùng trên mấy loại máy rùi, ghi âm hai chiều cực kỳ oki.
Bạn chỉ việc đặt chế độ, sau đó thậm chí bạn quên mất cả nó nữa ý chứ

Cái thứ hai chính là Vito Audio Note đó. Nhưng mà mình dùng thì chỉ ghi âm được lời bên kia thôi chứ không nghe thấy lời của mình đâu cả.

atomx

các bác dùng thằng vitoaudio note touch v1.0 ý có cả tinh chỉnh mic twj động. dùng thằng này ghi âm rõ (tất nhiên ppc thì các bác đwngf mơ như dòng symbian - muốn rõ tiếng chỉ có mở loa ngoài thôi). đại khái vậy, mình dùng o2neo đầu bên kia nghe bé nhưng có thể nghe đwowcj. mình đã dùng nhiều thằng rồi. bản touch này với mình là tốt nhất. tự khởi động khi có cuộc gọi. khi nào muốn nghe lại chỉ cần kich vào nó là ra. tự save sang thẻ nhớ. nói chung bạn cài vào và quên mất nó .

shpy

các bác dùng thằng vitoaudio note touch v1.0 ý có cả tinh chỉnh mic twj động. dùng thằng này ghi âm rõ (tất nhiên ppc thì các bác đwngf mơ như dòng symbian - muốn rõ tiếng chỉ có mở loa ngoài thôi). đại khái vậy, mình dùng o2neo đầu bên kia nghe bé nhưng có thể nghe đwowcj. mình đã dùng nhiều thằng rồi. bản touch này với mình là tốt nhất. tự khởi động khi có cuộc gọi. khi nào muốn nghe lại chỉ cần kich vào nó là ra. tự save sang thẻ nhớ. nói chung bạn cài vào và quên mất nó .

Lúc trước mình dùng HTC Polaris với Vito Audio Note ghi âm 2 chiều cực rõ và nhanh, chẳng cần loa ngoài chi hết !!! Mình hay nghịch cho ghi âm giọng nói của tổng đài làm nhạc chuông mà. Tuy nhiên, những bản rom sau này của bác PhamQuang dành cho Polaris hình như không tương thích vụ này. Chỉ có thể nghe được mình nói còn bên kia nói chẳng nghe gì !!! Nếu mở loa ngoài cũng chẳng cải thiện gì hết !

cuonganhstyle

mình mới tham gia và xin có chút ý kiến về Vito Audio Note vừa cài và test trên HTC 3450 wm6 :
Ghi âm tương đối tốt tại máy minh, đầu bên kia hơi nhỏ.. lọc âm thanh cũng ổn..có vẻ tréc nhiều..hi hi..
nhưng có lẽ hiện nay Vito Audio Note vẫn là tốt nhất trên wm6.
cảm ơn các bác nhé

AnhPheCT

mình mới tham gia và xin có chút ý kiến về Vito Audio Note vừa cài và test trên HTC 3450 wm6 :
Ghi âm tương đối tốt tại máy minh, đầu bên kia hơi nhỏ.. lọc âm thanh cũng ổn..có vẻ tréc nhiều..hi hi..
nhưng có lẽ hiện nay Vito Audio Note vẫn là tốt nhất trên wm6.
cảm ơn các bác nhé

Dùng Resco Audio Recorder 4.51
cũng OK vậy!!!! Cả 2 chiều tuy hơi nhỏ hơn 1 chúc nhưng đều nhau!!! OK!!!!